Professional Documents
Culture Documents
Pandiwa Grade1 MTB
Pandiwa Grade1 MTB
Department of Education
SUBJECT MOTHER-TONGUE BASED BAITANG
GRADE ONE
GURO ARAW
DAILY LESSON LOG
PETSA/ ORAS MARKAHAN IKATLONG MARKAHAN
[
I. Layunin
A. Pamanatayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding that words are made up of sounds and
syllables
B. Pamanatayan sa Pagganap The learner demonstrates awareness of language grammar and usage when speaking
and/or writing.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identify action words in oral and written exercises (MT1GA-III-i-2.2.1)
D. Mga Layunin - Natutukoy ang mga salitang kilos sa pasalita at pasulat.
- Nakakalahok sa iba’t-ibang gawain na ibinigay ng guro.
- Naisasabuhay ang kahalagahan ng pagiging malinis at maagap.
II. Nilalaman Paggamit ng Pandiwa at Pagsunod sa Panuto
Kagamitang Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Most Essential Learning Competency of Mother-Tongue Based P. 370
2. Mga Pahina sa Kagamitang
MTB PIVOT Module pp. 36-39
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Code.
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, Mga Larawan at PPT presentation
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o (Objective 5 - Managed learner behavior constructively by applying positive and
pagsisimula ng bagong aralin. non-violent discipline to ensure learning-focused environments)
Pagpapaala sa “House Rules” na dapat sundin ng mag-aaral.
Balik-aral
Panuorin ang maikling video at pagkatapos sagutin ang mga tanong tungkol sa
napanood.
Sagutan:
1. Ano ang ugali ng bata sa ating kwento?
2. Ano-ano ang kanyang nakasanayang gawin?
3. Ano ang nakapagpabago sa ugali ni Lota?
4. Bakit kailangan tayong maging malinis sa ating sarili at kapaligiran?
5. Kung ikaw si Lota, paano mo tutulungan ang iyong pamayanan upang maging
malinis ito?
(Objective 2 - Used a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy
and numeracy)
(Objective 3 - Applied a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking, as
well as other higher-order thinking skills)
(Objective 1 – Applied knowledge of content within and across curriculum teaching areas)
(This lesson can be integrated into Araling Panlipunan and Health subject)
B. Paghahabi ng layunin ng aralin. Pagganyak:
Itapat ang pangungusap sa tamang larawan.
Upang lubos ninyong maintindihan, narito ang isang awitin tungkol sa salitang kilos. Awitin
natin.
(Objective 2 - Used a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy
and numeracy)
(Objective 2 - Used a range of teaching strategies that enhance learner achievement in literacy
and numeracy)
(Objective 4 - Managed classroom structure to engage learners, individually or in groups, in
meaningful, exploration, discovery and hands-on activities within a range of physical learning
environments)
Group 2
Picture Puzzle
Buuin ang dalawang larawan at isulat ang ipinapakita nito.
________________________ _________________________
Group 3
Kilos ko, Hulaan Mo!
Ang bawat miyembro ay magpapakita ng isang kilos at huhulaan ito ng buong klase.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Anu-ano ang mga ginagawa ni Lala bago pumasok sa paaralan?
araw-araw na buhay Ginagawa mo rin ba ang mga iyon?
Sa iyong palagay, mahalaga ba na gawin ang mga kilos o gawain na
ginagawa ni Lala bago pumasok sa paaralan? Bakit?
(Objective 3 - Applied a range of teaching strategies to develop critical and creative thinking, as
well as other higher-order thinking skills)
Namamasyal Mainit
Maganda Nagpipinta
Tumatakbo Naglilinis
Mataas Malakas
Malamig Nagdadasal