You are on page 1of 4

GRADE 9 Paaralan MRMNHS Baitang GRADE 9

DAILY (School) /Antas( Grade EXCELLENCE


LESSON Level)
PLAN Guro FRANCIS D. DE ARO Asignatura Edukasyon sa
(Teacher) ( Learning Pagpapakatao
Areas)
Petsa/Oras July 1, 2021 Markahan IKA APAT NA
(Teaching 3:30-4:30pm (Quarter) MARKAHAN
Date&Time

Bilang ng Linngo ( Week No.): 06 HUWEBES


3:30-4:30

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa kahalagahan ng


Pangnilalaman(Content Standard) pakikilahok at bolunterismo sa pag-unlad ng mamamayan at
lipunan.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakalalahok ang magaaral ng isang proyekto o gawain para sa
(Performance Standard) baranggay o mga sektor na may partikular na pangangailangan
(hal., mga batang may kapansanan o mga matatandang
walang kumakalinga).
C. Kasanayan sa Pagkakatuto Naiuugnay ang kahalagahan ng pakikilahok at
(Learning Competencies) bolunterismo sa pag-unlad ng mamamayan at lipunan.
EsP9TTIIg-8.1
I. LAYUNIN (Objectives) 1. Naipaliliwanag ang layunin ng patakarang pananalapi
2. Nakapagsisiyasat nang mapanuri sa mga paraan at patakaran ng
Urin ngmga Bangko at Di-Bangko upang mapatatag ang halaga
ngsalapi.
3. Nauunawaan ang halaga ng patakarang pananalapi at kaugnayan
nito sa pang araw-araw na buhay.
II. NILALAMAN ( Content) Modyul 5: PATAKARANG PANANALAPI
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A. Sanggunian ( References) Manunulat: Mohamar D. Rindo PhD
1. Mga pahina saGabay ng Guro Pahina 89
( Teacher’s Guide Pages)
2. Mga pahina sa kagamitang Modyul 5: ADM
Pangmag-aaral
(Learner’s Materials
3. Mga pahina sa Teksbuk Pahina 304-320 Aklat ng ekonomiks.
( Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resources(Additional Materials
from Learning Resources(LR)
Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop – Ppt. Presentation mga iba pang salik sa aralin :
( Other Learning Resources google/slide share linkedeon
IV. PAGHAHANDA
A. PANIMULA GURO MAG-AARAL

Tayo’y Manalangin. (Ang lahat ay


nanalangin)

Magandang Umaga Sa Inyong Lahat! Magandang Umaga


Din Po!

Bago tayo magsimula sa ating klase ng


NEW Normal ngayong araw na ito, (Ang lahat ay
mayroon muna tayong paalala: nakikinig)
Paki-sarado ang microphone kung hindi
kailangang magsalita.
Makinig mabuti sa ating paksa.
Maaring magtaas ng kamay kung may
tanong o nais sumagot.
Ibukas ang inyong kamera upang
mapagmasdan ng guro ang lahat ng nais
sumagot o may katanungan.
Ang pag-aaral nating ito ay recorded para
sa kaalaman ng lahat.

Maari na tayong masimula.

ICE BREAKER:
Magpapakita ang guro ng mga replika ng (Ang lahat ay
salapi sa mga batang mag-aaral upang sumasagot)
sabihin ang mga Personalidad na Pangalan
ng Tao sa mga salaping nasa kanilang
monitoring screen .
Kaugnay din nito ang pagpapakilala sa
Departamentong Araling Panlipunan mga
Guro/Dalubguro ng ating paaralan.
Bawat Batang sasagot ng tama ay may
isang puntos sa Gawaing ito.
Php 1000.00 Php 500.00 Php 200.00
Php 100.00 Php 50.00 Php 20.00
Php 10.00 Php 5.00

Kumusta? (Ang lahat ay


sasagot)
V. PAMAMARAAN GURO MAG-AARAL
(Procedures)
A. Balik-aral sa nakaraang (Mga Inaasahang
aralin at/o pagsisimula Sagot)
ng aralin (Review Pananalapi, Pag-
Previous Lessons) iimpok, Pera,
Patakarang
Pananalapi

B. Paghahabi sa layunin ng Upang matutunan ang patakarang pananalapi, matalino at hindi


aralin ( Establishing kunsumido.
purpose for the lesson
C. Pag-uugnay ng mga Saan pinaka safe maglagak ng pera lalo na at (May ibat- ibang
halimbawa sa bagong ito’y hindi mo pa gagamitin sa isang takdang kasagutan)
aralin ( Presenting of panahon?
examples / instances of
the new lesson)
D. Pagtatalakay ng bagong Gaano kahalaga ang Patakarang Pananalapi, (May mga
konsepto at paglalahad Lalo na at hindi ganun kataas ang estado o sumasagot.)
ng bagong kasanayan #1 antas ng ekonomiya ng Pilipinas?

E. Pagtatalakay ng bagong Bakit kinakailangan ng tao (May mga


konsepto at paglalahad ng ng salapi at hindi na lamang sumasagot.)
bagong kasanayan #2 pakikipagpalitan ang
nanatiling gawain o
kalakaran saan mang panig ng mundo?
ACT D’ MESSAGES:
Team Mates, Classmates! Tatlong Mag-aaral (Ang mga mag-aaral
ang magpapakitang gilas upang I describe sa ay
pamamagitan ng act o arte ang isang salita. nakikipagpartisipasyon
Salita na karaniwang nagaganap sa isang sa Gawain)
bangko. Pipili ang guro sa mga mag-aaral
kung sinu ang magpapakitang gilas. May 30
segundo lamang ang bawat batang
magpapakitang gilas. Ang klase ay hahatiin sa
tatlong grupo mula sa apelyidong A-E, F-L at
M-Z. At sa bawat Grupo mamimili ang Guro
ng mag-aact.. Kung nasagot ng tama ang inarte
o inact ng mag-aaral sa tamang oras, mayroon
silang 10 puntos, kung hindi nasagot ay
mayroon pa ring 3 puntos.
F. Paglinang sa Kabihasnan Bilang Mag-aaral, ano sa palagay ninyo ang (May mga
(Tungo sa Formative dahilan kung bakit 8 sa 10 tao sa Pilipinas ang sumasagot.)
Assesment 3) Developing walang ipon sa Bangko? Ayon sa survey ng
Mastery( Leads to Ipsos… Ipaliwanag!
Formative Assesment 3)

G. Paglalapat ng aralin sa MAGCOMPUTE TAYO! May mga sumasagot.)


pang araw-araw na
buhay ( Finding Isa kang Negosyante na may sobrang halaga
Practical Applications ofamounting to PHP 10M. Kung Ilalagay mo
Concepts and Skills in ito sa bangko at tutubo ito ng .o125%(BDO)
daily living ) per anum, pagkatapos ng 10 taon magkanu
ang kabuuan ng pera mo? Paanu kung ang
sobrang halaga mo lamang ay PHP
1,000.00, sa parehong rate, magkanu ang
kabuuan nito? Nais mo pa rin bang ilaan sa
bangko ang sobrang halaga ng salapi na
nasa kamay mo?
H. Paglalapat ng Aralin Naniniwala ba kayo na masa marami sa May mga sumasagot.)
( Making Generalizations mga Magulang natin ngayon ang mas
& Abstraction about the nagtitiwala sa mga ibang institusyon
Lessons ) maliban sa bangko , sa panghihiram ng
salapi? Ipaliwanag.
I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagatataya. .May mga
(Evaluating Learning) sumasagot.)
Sagutin ang mga tanong: iSang Puntos kada
tamang sagot.
J. Karagdagang Gawain Poster Making.
para sa takdang aralin at
remediation (Additional
activities for application or
remediation)

VI. MGA TALA (Remarks)


VII. PAGNINILAY
(Reflection)
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya( No. of
learners who earned 80% in the
Evaluation)
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation(No. of
learners who requires additional
acts for remediation who scored
80%)
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang mag-aaral na nakauanawa
sa aralin ? (Did the remedial
lessons work ? No. of learners who
caught with up the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na
nagpapatuloy sa remediation( No.
of learners who continue require
remediation)
E. Alin sa mga Istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
(Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work)
F. Anong suliranin ang aking
nararanasan na solusyon sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
( What difficulties did I encounter
which may Principal or Supervisor
can helped me solved)
G. Ano ang kagamitang panturo ang
aking nadibuho an nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni:


MARY JANE DE LEON LUGOD GNG.MYRAFLOR MENDOZA
Guro Master Teacher

Itinala ni:

GNG. LORETA ZAFRA


Head Teacher

Sa patnubay ni:

G. ALBERTO R. SANTOS
Punong Guro III

You might also like