You are on page 1of 4

Paaralan BALAKILONG INTEGRATED

DAILY Baitang 10
SCHOOL
LESSON
PLAN Guro
KAICIE DIAN C. BALDOZ Asignatura FILIPINO

Marso 07, 2023 (Martes)


(Pang-araw-araw na Tala sa 8:00AM-
Petsa/
Pagtuturo) Orion Markahan IKATLO
Oras 9:00AM
9:30AM-
Polaris
10:30AM
IKAAPAT NA ARALIN – LINANGIN (PANITIKAN)

I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahahalaga sa mga


A. Pamantayang
akdang pampanitikan ng Africa at Persia.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakapanghihikayat tungkol sa kagandahan ng
Pagganap alinmang bansa batay sa binasang akdang pampanitikan.
F10PN-IIId-e-79
C. Mga Kasanayan sa Naiuugnay ang suliraning nangingibabaw sa napakinggang bahagi ng
Pagkatuto akda sa pandaigdigang pangyayari sa lipunan.
Isulat ang code ng bawat F10PB-IIId-e-83
kasanayan Naiuugnay ang mga pahayag sa lugar, kondisyon ng panahon at
kasaysayan ng akda.
Aralin 3.5
A. Panitikan: Ang Alaga (Maikling Kuwento mula sa East Africa)
Isinalin sa Filipino ni Magdalena M. Jocson
II. NILALAMAN
B. Gramatika at Retorika: Mga Salitang Nagsasaad ng Opinyon

C. Uri ng Teksto: Naglalahad


KAGAMITANG PANTURO
Ikasampung Baitang Modyul para sa Mag-aaral Edisyon 2015
A. Sanggunian
Konsultant: Magdalena O. Jocson et.al.
1. Mga Pahina sa Gabay Pahina 289 – 295
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang laptop, tv, Software application tulad ng powerpoint presentation
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

III. PAMAMARAAN GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-


AARAL
A. Panimulang Gawain
(Sagot ng mag-aaral)
1. Panalangin
Ang lahat ay magsitayo para sa ating Sa ngalan ng Ama, ng
A. Balik-Aral sa nakaraang
panalangin sa araw na ito. Anak, at ng Diyos
aralin at/o pagsisimula ng
Espiritu Santo,
bagong aralin.
2. Pagbati Amen……

Magandang umaga, mga mag-aaral! Magandang umaga rin


po, Ma’am!
3. Pagtala ng Liban
(Tatawagin ng guro ang class monitor)

__________, may lumiban sa araw na ito? Wala po Ma’am.

B. “Halina’t Magbalik Tanaw!”

Pagpapanood ng isang patalastas sa mag-aaral (Manonood ang mga


(Pigrolac mag-aaral)
https://www.youtube.com/watch?
v=yqZ40KAVnso )
Ano ang iyong naramdaman matapos mong
mapanood ang video clip na ito?
Suriin ang kasiningan at pagka-
malikhain ng napanood na patalastas sa tulong
ng mga sumusunod na tanong
Gumamit ba ang mga advertiser ng iba’t-
ibang malikhaing pamamaraan upang (Sasagot ang mga mag-
B. Paghahabi sa layunin
makapanghikayat ng mamimili? aaral)
ng aralin
Nilagyan ba ng sari-saring element ang
advertisement tulad ng narrative, endorser/s,
jingle, animations/illustrations, atbp?
Ipinaalala ba ang mga ipinipangakong
produkto at pinapanindigan ba ang brand?
Naimpluwensiyahan ba nito ang pagbili
ng mga consumer?
Paglinang ng Talasalitaan
Ibigay ang kahulugan ng sumusunod na
salitang may salungguhit. Pagkatapos, gamitin
ang mga ito sa sariling pangungusap.
1. Ngayon, gugugulin niya ang kaniyang buhay
sa maliit niyang dampa sa tabi ng ilog sa
Kalansanda.
2. Maging si Kibuka ay naninimot sa sarili (Sasagot ang mga mag-
niyang mga pagkain maibigay lamang sa alaga aaral)
C. Pag-uugnay ng mga niyang baboy.
halimbawa sa bagong 3. Karaniwang nagtatampisaw ang mga taga-
aralin Kalansanda sa ilog.
4. Ang pagmamahal sa alagang baboy ang
namamayani kay Kibuka kaya hindi niya ito
maipagbibili.
5. Si Kibuka, ang alagang baboy at ang drayber
ng isang motorsiklo ay tumilapon sa iba’t ibang
direksiyon.
6. Habang naghahalukay sa kumpol ng mga
sanga ang alagang baboy, isang di inaasahang
pangyayari ang naganap

D. Pagtalakay ng bagong Pagpapabasa ng maikling kwento na (Makikinig ang mga


konsepto at paglalahad pinamagatang “Ang Alaga” sa pamamaraang mag-aaral)
ng bagong kasanayan Jig-Saw Reading
#1

E. Pagtalakay ng bagong  Malayang talakayan hinggil sa maikling


konsepto at paglalahad kwentong nabasa sa tulong ng grapikong
ng bagong kasanayan presentasyon.
(Makikinig ang mga
mag-aaral)
#2

Pangkatang pagsagot ng mga gabay na tanong


ukol sa nabasang maikling kwento.

F. Paglinang sa (Isasagawa ng mga


Kabihasaan (Tungo sa mag-aaral ang
Formative Assessment) Ang mga gabay na tanong bilang 1-10 ay pangkatang gawain)
maaaring talakayin sa pamamagitan ng
masining na mga paraan. Bigyan ng
pagkakataon ang magaaral na pag-usapan kung
paano nila itatanghal sa klase. Bigyang laya pa
rin ang mga mag-aaral sa estratehiyang nais
nila. Hikayatin lamang na masining ang
pamamaraan na kanilang isasagawa.

Magbibigay ang guro ng faynal input hinggil sa


G. Paglalahat ng Aralin tinalakay na akdang pampanitikan (Makikinig ang mga
mag-aaral)
Dugtungang pagpapahayag
H. Paglalapat ng aralin sa
Makatutulong ang maikling kuwento sa (Sasagot ang mga mag-
pang-araw-araw na
pagkakaroon ng kamalayan ng mambabasa sa aaral)
buhay
mga nangyayari sa alinmang bansa sa daigdig
sapagkat__________________

I. Pagtataya ng Aralin

Bakit isinulat ng may-akda ang maikling


J. Karagdagang gawain kuwentong tinalakay? Magsaliksik sa lugar at
para sa takdang-aralin kondisyon ng panahon sa pagkakalikha nito.
at remediation Anu- ano ang mga salita o pahayag na
naglalahad ng opinion?

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Binigyang-Pansin:
TOMASA A. GARCIA
KAICIE DIAN C. BALDOZ Punongguro III
Guro I

You might also like