You are on page 1of 4

Paaralan BALAKILONG INTEGRATED

DAILY Baitang 10
SCHOOL
LESSON
PLAN Guro
KAICIE DIAN C. BALDOZ Asignatura FILIPINO

Marso 10, 2023 (Biyernes)


(Pang-araw-araw na Tala sa 8:00AM-
Petsa/
Pagtuturo) Orion Markahan IKATLO
Oras 9:00AM
9:30AM-
Polaris
10:30AM
IKAAPAT NA ARALIN – ILIPAT

I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahahalaga sa mga


A. Pamantayang
akdang pampanitikan ng Africa at Persia.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakapanghihikayat tungkol sa kagandahan ng
Pagganap alinmang bansa batay sa binasang akdang pampanitikan.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto F10PU-IIId-e-81 Pasulat na nasusuri ang damdaming nakapaloob sa
Isulat ang code ng bawat nakasulat na akdang binasa at sa akdang mula sa alinmang social media
kasanayan
Aralin 3.5
A. Panitikan: Ang Alaga (Maikling Kuwento mula sa East Africa)
Isinalin sa Filipino ni Magdalena M. Jocson
II. NILALAMAN
B. Gramatika at Retorika: Mga Salitang Nagsasaad ng Opinyon

C. Uri ng Teksto: Naglalahad


KAGAMITANG PANTURO
Ikasampung Baitang Modyul para sa Mag-aaral Edisyon 2015
A. Sanggunian
Konsultant: Magdalena O. Jocson et.al.
1. Mga Pahina sa Gabay Pahina 289 – 295
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang laptop, tv, Software application tulad ng powerpoint presentation
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

III. PAMAMARAAN GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAG-


AARAL
A. Panimulang Gawain
(Sagot ng mag-aaral)
1. Panalangin
Ang lahat ay magsitayo para sa ating panalangin Sa ngalan ng Ama, ng
sa araw na ito. Anak, at ng Diyos
A. Balik-Aral sa nakaraang
Espiritu Santo,
aralin at/o pagsisimula ng
2. Pagbati Amen……
bagong aralin.
Magandang umaga, mga mag-aaral! Magandang umaga
rin po, Ma’am!
3. Pagtala ng Liban
(Tatawagin ng guro ang class monitor)
__________, may lumiban sa araw na ito? Wala po Ma’am.

B. “Halina’t Magbalik Tanaw!”

(Pumili lamang ng isang komersyal komersyal)


Pagpapakita ng larawan mula sa magazine, audio (Manonod ang mga
clip at video clip ng isang komersyal) hal. Bear mag-aaral)
brand, lucky me, Jollibee o kahit anong may
pagpapahalaga sa pamilya
https://www.youtube.com/watch?
v=UuvF0tycBn4

Pagbibigay ng puna/komento batay sa patalastas


B. Paghahabi sa layunin na mula sa larawan, ipinaparinig at ipinapanood (Isasagawa ng mga
ng aralin mag-aaral ang
gawain)
Paghahambing sa paraan ng pagbibigay ng
patalastas o pag-eendorso ng produkto?

Mula sa Mula sa Mula sa


C. Pag-uugnay ng mga Larawan Audio Clip Video Clip (Sasagot ang mga
halimbawa sa bagong mag-aaral)
aralin

D. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay ng guro ng input tungkol sa (Makikinig ang mga


konsepto at paglalahad patalastas. (LM 298-299) mag-aaral sa
ng bagong kasanayan talakayan)
#1

E. Pagtalakay ng bagong Pagtalakay sa pagkakaiba ng patalastas na


konsepto at paglalahad pasulat batay sa halimbawang ibinigay ng guro.
ng bagong kasanayan (LM p. 299)
#2
F. Paglinang sa Sa nalalapit na foundation day sa inyong bayan,
Kabihasaan (Tungo sa bilang Presidente ng organisasyong MAMAYBAY o
Formative Assessment) Mamamayang Ipinagmamalaki ang Bayan,
naatasan kang magbigay ng impormasyon sa
iyong bayan upang magkaroon ng kamalayan ang
ibang tao rito. Gagawin mo ito sa pamamagitan
ng patalastas na pasulat. Ang magiging panauhin
na magtataya ng iyong ginawa ay ang Gobernador
at Bise Gobernador ng inyong lalawigan, Mayor,
Bise Mayor, at konsehal ng bayan. Tatayahin nila
ang iyong ginawa batay sa sumusunod na
pamantayan:
(Isasagawa ng mag-
Mga Pamantayan 5 4 3 2 1
aaral ang gawain)
A. Makatotohanan
B. Masining
C. Kaalaman sapaksa
D. Maayos ang paglalahad

Gumawa ng
brochure na
naglalaman
ng patalastas
batay sa
sitwasyon sa
itaas.

Magbibigay ang guro ng faynal input sa


isinagawang pagganap ng mga mag-aaral. (Makikinig ang mga
G. Paglalahat ng Aralin
mag-aaral sa
talakayan)
Dugtungan Tayo…
H. Paglalapat ng aralin sa
Malaki ang naitutulong ng maikling kwento sa (Sasagot ang mag-
pang-araw-araw na
pagkakaroon ng kamalayan sa pandaigdigang aaral)
buhay
pangyayari sa lipunan sapagkat ______________
Presentasyon ng bawat awtput
Pagbibigay ng feedback
Gabay sa Pagmamarka
(Isasagawa ng mga
mag-aaral ang
I. Pagtataya ng Aralin 21 – 25…………………… Napakahusay pangkatang gawain)
16 – 20 …………………… Mahusay
11 – 15 …………………… Katamtamang Husay
5 – 10 …………………… May husay subalit
kailangang dagdagan pa ang sikap
J. Karagdagang gawain Magsaliksik ukol sa kultura, tradisyon at
para sa takdang-aralin paniniwala na mayroon ang bansang Mali, West
at remediation Africa.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Binigyang-Pansin:
TOMASA A. GARCIA
KAICIE DIAN C. BALDOZ Punongguro III
Guro I

You might also like