You are on page 1of 4

Antonio A.

Maceda Integrated School (Elementary)


Buenos Aires St., Sta. Mesa Manila

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO VI

Guro: Gng. May Ann G. Lazaro Petsa:


Baitang/Seksyon: Inobserbahan ni:
I.LAYUNIN (Objectives)
A. Pamantayang Pangnilalaman (Content Standards)
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at
damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at mapalawak ang talasalitaan.
Naipamamaalas ang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.

B. Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards)


Nakagagawa ng dayagram, dioarama at likhang sining batay sa isyu o paksang napakinggan.
Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo, sabayang bigkas, reader’s theatre o dula-dulaan.
Nababasa angang usapan, tula, talata, kuwento nang mat tamang bilis, diin, tono at ekspresyon.
Nagagamit ang iba’t ibang babasahin ayon sa pangangailangan

C. Mga Kasanayan sa Natutukoy ng maayos ang mga impormasyong inilahad sa dayagram, tsart, mapa
Pagkatuto (Isulat ang code sa at grap.
bawat kasanayan) Nakapagtatanong tungkol sa impormasyong inilahad sa dayagram, tsart, mapa at
grap. F6PB-IVg-20
Nakapagpapahayag ng kahalagahan sa pagtatanong tungkol sa impormasyong
inilahad sa dayagram, tsart, mapa at grap.
II. NILALAMAN Pagtatanong Tungkol sa Impormasyong Inilahad sa Tsart at Grap.
(Subject Matter)

Integrasyon: Numeracy, Literacy, DRRM, SEL


III. KAGAMITANG Mga pahina sa Gabay ng Guro: Curriculum Guide sa Filipino 6
PANTURO
A. Sanggunian Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral:
Mga pahina sa teksbuk: Landas sa Pagbasa pah 134-138
Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning Resource: MISOSA
B. Iba pang Kagamitang Projector, kompyuter, speaker, mga larawan, activity sheets, show me board
Panturo
III.PAMAMARAAN
1. Pagbati ng guro ng magandang buhay sa mag-aaral.
2. Pagtitsek kung sinong liban sa klase.
3. Pagbibigay ng mga alituntunin sa loob ng silid aralan.
A. Balik –aral sa nakaraang Pag sayaw at pag kanta ng “Mga Salitang Pananong Song”.
Aralin o pasimula sa bagong Ang guro ay magtatanong sa mga bata tungkol sa mga salitang ginagamit sa
aralin pagtatanong.
(Review)

A. Paghahabi sa layunin ng Ang guro ay magpapakita ng mga larawan.


aralin (Motivation)
(Numeracy Integration)

B. Pag- uugnay ng mga Anu-ano ang tawag sa mga larawang inyong nakikita?
halimbawa sa bagong aralin Mahalaga ba ang mga ito? Bakit?
(Presentation) Paano ito nakakatulong sa atin?

Ang isang tsart ay isang grapikal na representasyon ng datos, kung saan ang datos
ay kinakatawan ng mga simbolo.

Ang graph ay isang dayagram na sumisimbolo sa mga nakuhang impormasyon o


datos. Ito ay ginagamitan din ng simbolo.
Mga Uri ng Graph:
a. Line Graph
b. Bar Graph
c. Pie Graph
d. Picto Graph

C. Pagtatalakay ng bagong Ang guro ay magpapakita ng halimbawa ng tsart at graph at magtatanong sa mga
konsepto at paglalahad ng bata.
bagong kasanayan No. I
(Modeling) (DRRM
Intergration)

Mga tanong:
1.Ilang mag-aaral ang may kaarawan sa buwan ng Oktubre?
2.Anong buwan ay may pinaka kaunting may kaarawan?
3.Ilang mag-aaral ang may kaarawan sa buwan ng Enero at Disyembre?
4.Anong buwan ang mas kaunti ang may kaarawan, Agosto o Marso?
5.Kapag dinoble ang bilang ng mga mag-aaral na may kaarawan sa buwan ng
Pebrero, ilan sila?
Mga tanong: (Numeracy
Integration)
1. Anong detalye ang pinapakita sa grap?
2. Anong edad ang may pinakamataas na kaso ng Covid-19?
3. Ilan ang kabuuang bilang ng may edad na 15-24 at 55-64 na nagging biktima
ng
Covid-19?
4. Aling edad ang may pinakamababang bilang ng biktima ng Covid-19?
5. Anu-ano ang mga dapat gawin para maiwasan ang pagkakaroon ng Covid-19?
6. Ano ang dapat mong gawin kung ikaw ay may kaibigang may Covid-19?

D. Pagtatalakay ng bagong Mga dapat tandaan sa pagbuo ng tanong:


konsepto at paglalahad ng 1.Pag-aralan ng mabuti ang larawan.
bagong kasanayan No. 2. 2.Unawaing mabuti ang ipinahihiwatig nito.
(Guided Practice) 3.Bumuo ng mga tanong na makabuluhan.
4.Kailangang ang mga sagot sagot at makukuha din sa tsart o sa graph na
ipinakita.

E. Paglilinang sa Kabihasan Panuto: Gumawa ng limang tanong base sa mga impormasyon sa graph.
(Tungo sa Formative B.
Assessment) A.
(Independent Practice)
(DRRM and Numeracy
Integration)

F. Paglalapat ng aralin sa pang


araw araw na buhay Pangkatang Gawain
(Application/Valuing) (SEL
Integration) Pangkat 1 – Gumawa ng tsart tungkol sa sanhi at bunga ng
basura at bumuo ng limang tanong dito.
Pangkat 2- Gumawa ng tsart ng inyong mga guro sa Ika-
anim na baiting at bumuo ng limang tanong dito.
Pangkat 3 - Gumawa ng grap ng populasyon lalaki at
babae ng inyong baitang batay sa inyong enrolment at
bumuo ng limang tanong dito.
G. Paglalahat ng Aralin Ang isang tsart ay isang grapikal na representasyon ng datos, kung saan ang datos
(Generalization) ay kinakatawan ng mga simbolo.

Ang graph ay isang dayagram na sumisimbolo sa mga nakuhang impormasyon o


datos. Ito ay ginagamitan din ng simbolo.
Mga Uri ng Graph:
a. Line Graph
b. Bar Graph
c. Pie Graph
d. Picto Graph

Ang guro ay magtatanong sa mga bata.

Anu-ano ang mga kahalagahan ng tsart at graph?

H. Pagtataya ng Aralin Panuto: Gumawa ng limang tanong tungkol sa graph.

DINUYAN INTEGRATED SCHOOL ENROLMENT

J. Karagdagang gawain para Gumupit ng graph o tsart at gumawa ng 5 tanong tungkol dito.
satakdang-aralin at remediation
(Additional activities for
application or remediation)

You might also like