You are on page 1of 2

Department of Education

Region IX, Zamboanga Peninsula


Division of Zamboanga City
Cawit District
TULUNGATUNG ELEMENTARY SCHOOL
Zamboanga City

Petsa: Setyembre 11, 2022 (Lunes)

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 3

I. Layunin
Nababasa ang mga salitang may klaster. F3PP-IIc-d-2.3

II. Paksang Aralin


A. Pagbasa ng mga salitang may klaster.
B. tsart
C. Filipino, Quarter 1, week 3.1 CAPSLET

III. Pamamaraan

1. Panimula
-Pagbati
-ang guro ay magpabasa ng isang kwento.

1: Saan naganap ang kuwento?


2: Ano-ano ang salitang may klaster sa binasa?
2. Pagmomodelo
- Ang klaster ay binubuo ng dalawang magkasunod na katinig sa loob ng isang pantig.
Mga Halimbawa:
Dra dya tra tsi
Blu kla tru tso
bla pla gri pri

Marami tayong salitang nagsisimula sa klaster.


 Ang mga salitang nagtataglay ng dalawang magkasunod na katinig sa loob ng pantig at kapwa binibigkas ay
tinatawag na klaster.
Mga halimbawa: /dr/ /kr/ /kw/ /tr/ /bl/ /dy/ /pl/ /kl/ /sw/ /gr/ /ts/ /br/
3. Gabayang Pagsasanay
-Sasabayan ng guro ang pagsagot sa Gawain.
Panuto: Bigkasin ang ngalan ng mga larawan. Isulat ang salitang nagsisimula sa klaster.
4. Malayang Pagsasanay
Panuto: Bigkasin ang mga salita. Tukuyin ang may tunog klaster . Piliin ang titik ng
tamang sagot.
1. A. kwaderno B. lapis C. papel D. panukat
2. A. ubas B. tsiko C. manga D. santol
3. A. plasa B.simbahan C. paaralan D. tindahan
4. A. paa B. kamay C. braso D. mukha
5. A. Jose B. Mina C. Primo D. Rosa

IV. Pagninilay
___Lesson carried. Move on to the next objective.
___Lesson not carried._______________________________________
(Write the reason why)
Note: ______________________________________________________

V. Talaan
___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the
questions asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.

You might also like