You are on page 1of 8

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO SA FILIPINO

GRADES 11 TO 12 Paaralan STA. LUCIA NATIONAL HIGH SCHOOL Antas GRADE11


FILIPINO SA PILING LARANG-
DAILY LESSON LOG
Guro ARMANDO E. FAUNDO Asignatura AKADEMIK
Petsa/Oras MAYO 15-19, 2023 Markahan IKALAWA

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. Pamantayang Nauunawaan ang Nauunawaan ang Nauunawaan ang Nauunawaan ang Nauunawaan ang
Pangnilalaman kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at kalikasan, layunin at
paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng paraan ng pagsulat ng
iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng iba’t ibang anyo ng
sulating ginagamit sa pag- sulating ginagamit sa pag- sulating ginagamit sa pag- sulating ginagamit sa pag- sulating ginagamit sa pag-
aaral sa iba’t ibang aaral sa iba’t ibang aaral sa iba’t ibang aaral sa iba’t ibang aaral sa iba’t ibang
larangan. larangan. larangan. larangan. larangan.

B. Pamantayan sa Nasusuri ang kahulugan at Nasusuri ang kahulugan at Nasusuri ang kahulugan at Nasusuri ang kahulugan at Nasusuri ang kahulugan at
Pagganap kalikasan ng pagsulat ng kalikasan ng pagsulat ng kalikasan ng pagsulat ng kalikasan ng pagsulat ng kalikasan ng pagsulat ng
iba’t ibang anyo ng sulatin. iba’t ibang anyo ng sulatin. iba’t ibang anyo ng sulatin. iba’t ibang anyo ng sulatin. iba’t ibang anyo ng sulatin.
C. Mga Kasanayan Napagtitibay ang A. Naisasagawa nang A. Naisasagawa nang A. Naisasagawa nang A. Naisasagawa nang
sa Pagkatuto natamong kasanayan sa mataman ang mga mataman ang mga mataman ang mga mataman ang mga
pagsulat ng talumpati sa hakbang sa pagsulat ng hakbang sa pagsulat ng hakbang sa pagsulat ng hakbang sa pagsulat ng
pamamagitan ng mga piniling akademikong mga piniling akademikong mga piniling akademikong mga piniling akademikong
pinakinggang halimbawa sulatin CS_FA11/12PU- sulatin CS_FA11/12PU- sulatin CS_FA11/12PU- sulatin CS_FA11/12PU-
(CS_FA11/12PN-0g-i-91) 0d-f-92 0d-f-92 0d-f-92 0d-f-92
1.3 Nabibigkas nang 1. Nabibigyang kahulugan 1. Nabibigyang kahulugan 2. Naipapaliwanag ang 3. Nakasusulat ng isang
wasto ang talumpating ang mga terminong ang mga terminong kahalagahan ng pagsulat halimbawa ng katitikan ng
naisulat akademiko na may akademiko na may ng katitikan ng pulong pulong
kaugnayan sa pagsulat kaugnayan sa pagsulat
ng katitikan ng pulong ng katitikan ng pulong
II. NILALAMAN Pagbigkas ng talumpati Pagsulat ng Akademikong Pagsulat ng Akademikong Pagsulat ng Akademikong Pagsulat ng Akademikong
Sulatin- KATITIKAN NG Sulatin- KATITIKAN NG Sulatin- KATITIKAN NG Sulatin- KATITIKAN NG
PULONG PULONG PULONG PULONG
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Pluma: Pagsulat sa Piling Pluma: Pagsulat sa Piling Pluma: Pagsulat sa Piling Pluma: Pagsulat sa Piling
Gabay ng Guro Larang, pahina 47-53 Larang, pahina 47-53 Larang, pahina 47-53 Larang, pahina 47-53

2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource (LR)
Portal
B. Iba pang kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Ano-ano ang mga dapat Ano-ano ang mga dapat Ano-ano ang mga bahagi
nakaraang aralin taglayin ng isang talumpati taglayin ng isang talumpati ng katitikan ng pulong?
at/o pagsisimula ng upang ito ay maging upang ito ay maging
bagong aralin mabisa? mabisa?
B. Paghahabi sa Pagpapakita ng rubriks ng Pagsusuri ng Pagsusuri ng Itanong sa mag-aaral kung Ipakikita ang pamantayan
layunin pagmamarka. Larawan. Larawan. nakadalo na sila sa isang sa pagmamarka ng
ng aralin pulong at ano-ano ang gawain.
madalas nilang ginagawa
habang nasa pulong?
Gabay na Tanong: Gabay na Tanong:
1.Ano- anong pagpu- 1.Ano- anong pagpu-
pulong ang nakikita mo sa pulong ang nakikita mo sa
larawan? larawan?
2.Ano ang mga bagay na 2.Ano ang mga bagay na
dapat gawin upang dapat gawin upang
matandaan ang pinag- matandaan ang pinag-
usapan sa pulong? usapan sa pulong?
3.Bakit mahalaga ang 3.Bakit mahalaga ang
pagtatala sa isang pagtatala sa isang
pagpupulong? pagpupulong?

C. Pag-uugnay ng Ang pulong ay maba- Ang pulong ay maba- Upang maging maayos
mga balewala kung hindi balewala kung hindi ang dokumento ng isang
halimbawa sa maitatala ang mga napag- maitatala ang mga napag- pulong nararapat na batid
bagong aralin usapan o napag- usapan o napag- ng kukuha ng katitikan ng
kasunduan. Ang opisyal kasunduan. Ang opisyal pulong ang mga dapat
na tala ng isang pulong ay na tala ng isang pulong ay Gawain.
tinatawag na KATITIKAN tinatawag na KATITIKAN
NG PULONG. NG PULONG.
D. Pagtalakay ng Pagtatalumpati ng bawat Pangkatang talakayan Pangkatang talakayan Pangkatang talakayan PANGKATANG GAWAIN
bagong mag-aaral kasabay ng pagsulat ng kasabay ng pagsulat ng kasabay ng tableau
konsepto at halimbawa ng katitikan ng halimbawa ng katitikan ng Bumuo ng isang dula-
paglalahad ng pulong. pulong. dulaan/skit sa mga
bagong kasanayan sumusunod na sitwasyon
#1 at itanghal ito sa klase.
Magtalaga ng isang
miyembrong siyang
magtatala ng katitikan ng
pulong
Bibigyan ng 15 minuto ang
mga mag-aaral.

Pangkat 1. Paghahanda
para sa gagawing pa-Liga

SANGGUNIANG

Pangkat 2. Paghahanda
para sa pagdiriwang nga
Araw ng mga Guro

Pangkat 3. Paghahanda
para sa Buwan ng Wika
FILIPINIANA

PAMUNUAN NG KLASE

Pangkat 4. Pagpaplano
para sa isasagawang
Classroom evaluation

E. Pagtatalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Bilang isang mag-aaral, Bilang isang mag-aaral, Sa natutunang pagkuha
aralin sa paano makatutulong sa paano makatutulong sa ng katitikan ng pulong,
pang-araw-araw na iyo ang mga kaalaman iyo ang mga kaalaman saan pa maaring magamit
buhay kaugnay sa pagtatala ng kaugnay sa pagtatala ng ang kasanayang
katitikan ng pulong? katitikan ng pulong? natutunan?
Magtala ng limang paraan. Magtala ng limang paraan.

H. Paglalahat ng Aralin Sasabihin ang mga Kung ikaw ang naatasang Kung ikaw ang naatasang Gamit ang Tree organizer, Magbibigay ng positibong
komento kapag nakatapos kumuha ng katitikan ng kumuha ng katitikan ng iIahad ang mga dapat komento at ang naging
na sa pagtatalumpati ang pulong, ano-ano ang mga pulong, ano-ano ang mga tandaan sa pagsulat ng pagkukulang sa gawaing
buong klase dapat mong gawin? Ilahad dapat mong gawin? Ilahad katitikan ng pulong natapos na ng mag-aaral.
ang mga ito gamit ang ang mga ito gamit ang
hand organizer. hand organizer.

I. Pagtataya ng Isulat sa patlang ang Isulat sa patlang ang


Aralin HOORAY kung ang HOORAY kung ang
pahayag ay tama at pahayag ay tama at
HEPHEP naman kung ito HEPHEP naman kung ito
ay mali. ay mali.

J. Karagdagang
gawain para sa
takdang aralin at
remediation
IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na
nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang
aking naranasan
na solusyonan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro

Inihanda ni: Iniwasto ni: Pinagtibay ni:


ARMANDO E. FAUNDO ROBERTO E. SEBASTIAN ROBERTO G. LAGANAO
Guro sa Filipino Pang-ulong Guro III Punong Guro III

You might also like