You are on page 1of 7

GRADE 1 to 12 Paaralan Antas

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura


Petsa / Oras Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamosabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundin ang pamamaraanupangmatamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sapaglilinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanayan.
Tinatayaitogamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment.Ganapnamahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawataralindahil ang mgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubugin ang
bawatkasanayan at nilalaman.

A. PamantayangPangnilal The learner demonstrates The learner demonstrates The learner


aman understanding and understanding and demonstrates
knowledge of language knowledge of language understanding and
grammar and usage when grammar and usage when knowledge of language
speaking and/or writing speaking and/or writing grammar and usage
when speaking and/or
writing

B. PamantayansaPaggana The learner speaks and The learner speaks and The learner speaks and
p writes correctly and writes correctly and writes correctly and
effectively for different effectively for different effectively for different
purposes using the basic purposes using the basic purposes using the basic
grammar of the language grammar of the language grammar of the
language
C. Mga Employ proper mechanics Employ proper mechanics Employ proper Employ proper
KasanayansaPagkatuto
Isulat ang code ng
and format when writing and format when writing mechanics and format mechanics and format
bawatkasanayan for different purposes (i.e. for different purposes (i.e. when writing for when writing for
paragraph writing, letter paragraph writing, letter different purposes (i.e. different purposes (i.e.
writing) writing) paragraph writing, paragraph writing,
letter writing) letter writing)

II. NILALAMAN Pagbasa at Pagsulat ng Pagsulat ng liham Pagsusulat ng Talata at Pagsulat ng liham para sa
talata pangkaibigan Liham magulang
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahinasagabay
ng guro
2. Mga
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga
pahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamit
anmulasa Portal
Learning Resource
B. Iba Pang
KagamitangPanturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik- Ano ang talata? Paano isinusulat ang Ano-ano ang bahagi ng Nakasulat ka naba ng
aralsanakaraangaralin Ano ang bumubuo dito? talata? liham? liham sa iyong kaibigan?
at/o pagsisimula ng Ano-ano ang bahagi nito?
bagongaralin

B. Paghahabisalayunin ng Nakatanggap ka naba Ano ang hanapbuhay ng


aralin Nakabasa ka naba ng ng isang liham mula sa iyong ama?
talata? Nakakita kaibigan?
ka naba ng ganito?

C. Pag-uugnay ng May mga talata akong Ano ang kalimitang Tingnan ang talata na
mgahalimbawasabagonga inihanda, suriin mo kung inilalagay diyan? inihanda ng guro.
ralin paano ito isinulat.

D. Pagtalakaysabagongkons Ako ay si Carlo Ang aking ama ay isang


epto at paglalahad ng Katigbak. Nag aaral ako sa karpentero mababa man
bagongkasanayan # 1 mababang paaralan sa ang sweldo niya at isa sa
Tabak Elementary School. isang buwan o isa sa isang
Ako ay maliit at payat na taon siya nakakuwi siya
pangangatawan. Mabilog ay aking ipinag
ang aking mata at medyo mamalaki,at ang aking ina
may kaputian ang aking naman ay nag aalaga
samin kahit masakit kami
balat. Bunso ako sa apat na
sa ulo minsan hindi parin
magkakapatid. Hilig ko ang
niya kami
magbasa at magsulat. Nais
pinapababayaan.Kaming
ko sa aking paglaki ay
maging isang doktor upang mag kakapatid kahit
makatulong sa mga minsan magulo,nag
mahihirap. aaway, ay mahal parin
namin ang isa't isa kanoon
din ang aming mga
magulang.

E. Pagtalakaysabagongkons Mga Pamantayan at Pormat 1. Ano ang trabaho ng


epto at paglalahad ng sa Pagbuo ng Talata kanyang ama?
bagongkasanayan # 2 1.Gumamit ng malaking 2.Kailan lang umuuwi
letra sa unahan ng bawat ang kanyang ama.
pangungusap at sa mga 3. Sino ang nag-aalaga
ngalang pantangi. sa kanila?
4.Bakit dapat mahalin an
2.Isulat ang mga salita gating mga magulang.
nang may tamang espasyo.
3.Gumamit ng tamang
bantas sa hulihan ng bawat
pangungusap.
4.Ipasok ang unang
pangungusap ng talata.
F. PaglinangsaKabihasaan Isulat ng patalata. Bahagi ng Liham
(Tungosa Formative 1.Pamuhatan-Dito makikita
Assessment) Balitang nagsimula sa ang tirahan ng sumulat at
paniki sa China ang sakit na ang petsa kung kalian
Covid19. ginawa ang sulat.
Naipasa sa ibat-ibang tao 2.Bating Panimula-Dito
sa buong mundo at makikita ang pangalan ng
lumaganap na nagging simulatan at nagtatapos sa
dahilan ng pandemya. bantas na kuwit(,)
Maraming nilabas na 3.Katawan ng Liham-Dito
propaganda sa ibat-ibang nababasa ang nilalaman o
parte ng mundo. mensahe na naig iparating
Merong sinadya daw ng ng sumulat.
China para 4.Bating Pangwakas-Ito ay
mapakinabangan nila ito huling pagbati na
dahil sa meron na silang ginagamit sa sinulatan.
pangturok laban dito. Nagtatapos ito sa bantas
Ang katwiran naman nila na na kuwit(,)
talagang nagbabalat kayo 5.Lagda-Dito nakasulat ang
ang isang virus na pangalan ng sumulat.
nagbibigay impeksyon sa
natamaan nito.

G. Paglalapat ng aralinsa Piliin ang tamang salita Tukuyin ang bahagi ng Tukuyin natin ang mga Isulat nang kabit-kabit
pang-araw-arawnabuhay bubuo sa sumusunod na liham na inilalarawan sa bahagi ng liham. Isulat ang liham sa ibaba.
mga pangungusap. Sabihin bawat bilang. ang letra ng iyong sagot Sundin ang mekaniks.
ang letra ng tamang sagot. 1.Ito ang bahagi ng liham sa patlang. Enero 8, 2021
1.Sa pagbuo ng isang na kinapapalooban ng ___1. Dito nakasaad ang Mahal naming Tatay at
talata,gumamit ng ____ sa tirahan ng sumulat at petsa lugar ng sumulat at Nanay,
unahan ng bawat ng pagkasulat. petsa kung kalian ito Maraming-maraming
pangungusap at sa mga A. pamuhatan isinulat. salamat po sa panahon
ngalang pantangi. B.bating panimula A.lagda na ibinibigay ninyo sa
A. maliit na letra C. bating pangwakas B.pamuhatan aming magkapatid.
B.dambuhalang letra D. lagda C.bating pangwakas Naging masaya po kami
C.Malaking letra 2.Ito ang bahagi ng liham D.Bating panimula sa aming naranasan
D. higanteng letra na kinapapalooban ng 2.Dito nakalagay ang noong araw ng ating
2.Isulat ang mga salita pambungad na pagbati at pangalan ng sinusulatan. pamamasyal. Hinding-
nang may tamang ____. pangalan ng sinulatan at Nagtatapos ito sa bantas hindi po namin iyon
A. tangkad nagtatapos sa kuwit. na kuwit. malilimutan.
B. taas A. pamuhatan A.Lagda Mahal na mahal po
C.haba B.bating panimula B.Pamuhatan namin kayo.
D.espasyo C. bating pangwakas C. Bating pangwakas Nagmamahal,
3.Gumamit ng tamang D. lagda D. Bating panimula Me-an
____ sa hulihan ng bawat 3. Ito ay bahagi ng liham 3.nakapaloob dito ang
pangungusap. na kinapapalooban ng nilalaman o mensaheng
A. simbolo mensahe ng liham. nais ipahatid ng
B.bantas A. pamuhatan sumulat.
C.numero B.bating panimula A.lagda
D.larawan C. bating pangwakas B. Katawan ng Liham
4.Ipasok ang ____ D. katawan ng liham C.Bating Pangwakas
pangungusap ng talata. 4. Ito ay bahagi ng liham D. Bating panimula
A.unang na kinapapalooban ng 4. Ito ang pinakahuling
B.ikalawang huling bati ng sumulat at bati ng sumulat.
C.ikatlong nagtatapos sa kuwit. Nagtatapos ito sa bantas
D.ikaapat na A. pamuhatan na kuwit.
 B.bating panimula A.lagda
C. bating pangwakas B. Katawan ng Liham
D. lagda C.Bating Pangwakas
5. Ito ay bahagi ng liham D. Bating panimula
na kinapapalooban ng 5.Dito nakapaloob ang
pangalan ng sumulat. pangalan ng sumulat.
A. pamuhatan A.lagda
B.bating panimula B. Katawan ng Liham
C. bating pangwakas C.Bating Pangwakas
D. lagda D. Bating panimula

H. Paglalahat ng Aralin Talata Ang liham ay isang paraan Ang liham ay isang Sa pagsusulat naman ng
Ang bawat pangungusap ay ng paghahtid ng mensahe isinulat na mensahe na liham ay may tinatawag
kailangang m,agkakaugnay sa isang kaibigan. Ito’y may kaalaman, balita o na porma at mekaniks.
tungkol sa pangunahing tinatawag na liham saloobin. May dalawang uri ng
kaisipan o paksa ng talata. pangkaibigan na maaaring Dapat nating tandaan porma ng pagsulat ng
nagbabalita, nag-aanyaya o ang mekaniks sa liham: pormal at di-
May mga Dapat tandaan nagpapasalamat. pagsulat ng liham. Ang pormal. Ngayong ikaw ay
sa pagsulat ng talata. unang salita sa nasa ikalawang baitang
1.Umpisahan ang talata ng pangungusap ay pa lamang, pag-aaralan
may pasok. nakapasok at mo muna ang pormang
2.Isulat sa malaking letra o nagsisimula sa malaking di-pormal. Ginagamit ito
titik ang unag salita sa letra at nagtatapos sa sa pagsulat ng liham
bawat pangungusap. wastong bantas.
3.Gumamit ng tamang
bantas sa hulihan ng bawat
pangungusap.
I. Pagtataya ng Aralin Bumuo ng talata sa Panuto: Basahin ang bawat Isulat nang kabit-kabit Isulat ng patalata sa iyong
pamamagitan ng bilang at alamin kung ang liham para sa kwaderno ang sumsunod
pagdurugtong ng dalawa anong bahagi ng liham ang magulang sa ibaba. na mga pangungusap na
pang pangungusap sa mga sumusunod. Piliin ang Sundin ang mekaniks. sadyang hindi
ibinigay na pangungusap. sagot sa kahon. magkakasunod.
Sundin ang mga 1.Kailan isinulat ang Enero 8, 2021
pamantayan at pormat ng liham? Mahal naming Tatay at
pagbuo ng talata. A.Hunyo 10, 2020 Nanay,  May ilang
Hunyo 11, 2020 Maraming-maraming simpleng hakbang
C. Hunyo 12, 2020 salamat po sa panahon sa pagsasaing.
2.Sino ang kaibigan na na ibinibigay ninyo sa  Isalang sa apoy
sinulatan? aming magkapatid.  Hinaan ang apoy
A.hannah Naging masaya po kami kapag malapit na
B. Bea sa aming naranasan maltuo para
 noong araw ng ating mainin.
C.Honey
3.Ano ang nilalaman ng pamamasyal. Hinding-  Hugansan nang
sulat? hindi po namin iyon maayos ang bigas.
A.Kinukumusta ang malilimutan. Lagyan ng tamang dami
kaibigan kung nag-aaral Mahal na mahal po ng tubig.
na ba. namin kayo.
B. Kinamusta ang Nagmamahal,
kaibigan kung may sakit Me-an
ba.
C.Kinamusta ang
kaibigan kung
nakakalabas ba.
4.Sino ang sumulat ng
liham?
A. Hannah Mae
B. Bea
C.Honey
5.Ikaw ba ay may
kaibigan? Gagawin mo
rin ba ang ginawa ni
Hannah na kumustahin
ang kaibigan?
A.Opo kukumustahin ko
rin ang kaibigan ko.
B.Hindi ko na
kukumustahin.
C.Sasabihan ko na mag
lalaro kami kapag may
pasok na.
J. Karagdagang Gawain
para satakdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaralnanakakuha ng 80
% sapagtataya
B. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan
ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulongba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaarali
n
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation
E. Alin
samgaistratehiyangpagtut
uro ang nakatulong ng
lubos? Paano
itonakatulong?
F. Anong suliranin ang
akingnaranasannasolusyu
nansatulong ng
akingpunungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitangpanturo ang
akingnadibuhonanaiskong
ibahagisamgakapwa ko
guro?

You might also like