Professional Documents
Culture Documents
1 DLL-IKALAWANG Linggo-Konseptong Pangwika
1 DLL-IKALAWANG Linggo-Konseptong Pangwika
DAILY LESSON LOG (Pang-araw-araw na tala Guro Bb. Joyrose B. Cervales Asignatura KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA WIKA AT
sa Pagtuturo) KULTURANG PILIPINO
Petsa/Oras Ika 4-8 ng Setyembre, 2023 Semestre UNANG MARKAHAN/UNANG SEMESTRE
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang mga konsepto, elemeto kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
B. Pamantayan sa Pagganap Nasususri ang kalikasan,gamit, mga kaganapang pinagdaan at pinag-dadaanan ng Wikang Pambansa ng Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto • F11PN – Ia – 86 : Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa mga napakinggang sitwasyong pangkomunikasyon sa radio, talumpati at mga panayam.
• F11PT – Ia – 85 : Natutukoy ang mga kahulugan at kabuluhan ng mga konseptong pangwika
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO Pinagyamang Pluma, Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipino (Batayang Aklat)
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pahina 3-21
Pang mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Mga Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resouce
B. Iba pang Kagamitang Panturo
TV/ laptop • LCD, Video Clip, • Laptop, Projector,
• Projector, Laptop, Projector Screen, Speaker, Folder
Projector Screen, and Manuscript, Video Clip na
• Graphic Organizer pinamagatang “Kasaysayan ng
(kartolina, metakard, marker) Wika”
• https://www.youtube.com/watch?
v=1oS1ocREuzY
http//www.youtube.com/watch?
v=K36PkvcEpVQ
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin o Oryentasyon tungkol sa asignatura Ibigay ang kahulugan ng mga • Pagbabalik-aral
pagsisimula ng bagong aralin. sumusunod na konseptong
pangwika 1. Ano-ano ang
pagkakaiba ng iba’t
1. Wika ibang konseptong
2. Wikang Panturo pangwika ang
3. Wikang Pamabansa natalakay kahapon?
4. Wikang Opisyal 2. Pagsusuri sa
adbertisment tungkol
sa gatas ng sanggol,
pahina 39-LM
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan pa ng ibang gawain
para sa remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang
pampagtuturo ang nakatulong nang
lubos? Paano ito nakatulong?