You are on page 1of 6

GRADES 7 DAILY LESSON LOG Baitang / Antas: G7

(Pang-Araw-araw na Tala sa Guro: Rholdan S. Aurelio Asignatura: Filipino


Pagtuturo)
Petsa / Oras: Markahan: UNANG MARKAHAN
ARALIN 5
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
I. LAYUNIN
gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F7PT-Ih-i-5 F7PB-Ih-i-5 F7PD-Ih-i-5 F7WG-Ih-i-5


Isulat ang code sa bawat kasanayan Nagagamit sa sariling Nasusuri ang pagka- Nailalarawan ang mga gawi at Nagagamit ang mga
pangungusap ang mga salitang makatotohanan ng mga Kilos ng mga kalahok sa pangungusap na walang
hiram pangyayari batay sa napanood na dulang tiyak na paksa sa pagbuo ng
sariling karanasan panlansangan. patalastas

F7PN-Ih-i-5 F7PS-Ih-i-5
Nailalarawan ang paraan ng Naipaliliwanag ang nabuong
pagsamba o ritwal ng isang patalastas tungkol sa napanood
pangkat ng mga tao batay sa na dulang panlansangan
dulang napakinggan
F7PU-Ih-i-5
Nabubuo ang patalastas tungkol
sa napanood na dulang
panlansangan

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 5:Ang Mahiwagang Aralin 5:Ang Mahiwagang Aralin 5:Ang Mahiwagang Aralin 5:Ang Mahiwagang
II. NILALAMAN Tandang(DULA) Tandang(DULA) Tandang(DULA) Tandang(DULA)

III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-


Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Pinagyamang Pluma 7, Pahina 93-124
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo T Powerpoint presentation, Telebisyon

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng
IV. PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Balik-aral sa mga konseptong Balik-Aral sa mga kaisipang Balik-aral sa mga ritwal ng mga Balik-aral ukol sa paraan ng
Pagsisimula ng Bagong Aralin natutuhan sa Maikling kuwento. nakapaloob sa dula. tauhan sa dulang binasa. pagsamba o ritwal na nakita sa
mga dulang napanood.

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Bawat tao ay may kahilingan o Magbigay ng mga Ekspresyon sa
pangarap na nais abutin sa buhay. Pang-araw-araw na
Kung bibigyan ka ng pakikisalamuha natin sa ating
pagkakataong humiling ng isang kapwa.
bagay ano ang hihilingin mo?
Isulat mo ito sa loob ng bituin at
saka ipaliwanag sa loob ng mga
kahon ang iyong hinuha kung ano
ang maaaring mangyari sa iyo
sakaling makuha at hindi mo ito
makuha.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Trivia ukol sa dulang babasahin. Bigyang pansin ang mga pahayag
Bagong Aralin na may kaugnayan sa binasang
talata.

Casanova!
Oras na.
Mga kapatid!
Hoy!
Gusto mong manood?
May mga mag-aaral sa labas ng
bahay.

Matatawag mo bang
pangungusap ang mga ito?
Patunayan
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagsulyap sa mga salitang hiram Suriin ang mga pangyayaring Pagtalakay sa Dula at ang mga Pagtalakay sa Iba’t-ibang uri ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 na ginamit sa dulang babasahin at nakatala mula sa dula.Isulat kung Dulang Panlansangan pangungusap na walang paksa
paggamit sa mga ito sa ito ay makatotohan o di
pangungusap. makatotohanan batay sa inyong
karanasan o naobserbahan at
saka magbigay ng patunay
kaugnay ng iyong napiling sagot:

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagbasa: Ilarawan ang paraan ng Panonood ng isang halimbawa ng Pagbibigay halimbawa sa bawat
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 pagsamba o ritwal ng isang dulang uri.
Ang Mahiwagang Tandang pangkat ng mga tao batay sa panlansangan(Panunuluyan)
(Kuwentong mahika ng mga dulang binasa gayundin sa ating
Maranao na batay sa pananaliksik lugar. Sundan ang web organizer.
ni Victoria Adeva)
ni Arthur P. Casinova

Pahina 96-111,Pinagyamang
Pluma 7

F. Paglinang sa Kabihasaan Isulat sa angkop na hanay ang


(Tungo sa Formative Assessment) mga bagong salita o salitang hindi
mo alam ang ibig sabihin mula sa
binasang dula. Puntahan ang
iyong kapareha at pag-usapan
ninyo ang kahulugan ng mga
salitang ito batay sa pagkakagamit
sa dula. Maaari ding gamitin ang
diksiyonaryo sa gawaing ito. Isulat
sa angkop na hanay ang
kahulugan nito at saka gamitin sa
makabuluhang pangungusap.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw
na Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pangkatang Gawain: Magsagawa
ng maikling dula-dulaan gamit ang
naibigang tagpo(scene) sa dulang
binasa. Itanghal sa klase.

I. Pagtataya ng Aralin Oral Recitation: Pahina 112, Ilarawan ang mga gawi at kilos ng Pangkatang Gawain:Bumuo ng
Sagutin Natin, Pinagyamang mga kalahok sa napanood na isang patalastas na maikling jingle
Pluma 7 dulang panlansangan.Gamitin ang na hango sa mensahe sa dulang
concept organizer. panlansangang napanood.
Gamitin din ang mga
pangungusap na walang paksa sa
isasagawang patalastas na
maikling jingle.Ipaliwanag ang
kaugnayan ng patalastas sa
napanood na dulang
panlansangan na Panunuluyan.
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-
Aralin atRemediation

____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at
V. MGA TALA maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang aralin/gawain
dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong
mga pangyayari. mga pangyayari. mga pangyayari. mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral patungkol
sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil _____ Hindi natapos ang aralin dahil _____ Hindi natapos ang aralin dahil _____ Hindi natapos ang aralin dahil
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang- klase dulot ng mga gawaing pang- klase dulot ng mga gawaing pang- klase dulot ng mga gawaing pang-
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng
gurong nagtuturo. gurong nagtuturo. gurong nagtuturo. gurong nagtuturo.

Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari mong gawin upang sila’y
VI. PAGNINILAY matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang
____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share pagkatuto
ang nakatulong ng lubos?
____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Think-Pair-Share
Paano ito nakatulong? ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____Maliit na pangkatang
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning talakayan
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____malayang talakayan
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____Inquiry based learning
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____replektibong pagkatuto
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____ paggawa ng poster
____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating current ____pagpapakita ng video
issues) issues) issues) _____Powerpoint
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk Presentation
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Integrative learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning (integrating current issues)
____Games ____Games ____Games ____Pagrereport /gallery
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models walk
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____Problem-based learning
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee _____Peer Learning
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa ____Games
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ ____Realias/models
________________________________________ ________________________________________ ________________________________________ ____KWL Technique
___________ ___________ ___________ ____Quiz Bee
__________________________________ __________________________________ __________________________________ Iba pang Istratehiya sa
_________________ _________________ _________________ pagtuturo:______________
_________________________ _________________________ _________________________ ________________________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? ________________________
_____ Nakatulong upang maunawaan ng mga _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga _____ Nakatulong upang maunawaan ng mga ___
mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin. mag-aaral ang aralin. ________________________
_____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin _____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin _____ naganyak ang mga mag-aaral na gawin __________
ang mga gawaing naiatas sa kanila. ang mga gawaing naiatas sa kanila. ang mga gawaing naiatas sa kanila. _________________
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag- _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag- _____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag- ________________________
aaral aaral aaral _
_____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase Paano ito nakatulong?
Other reasons: Other reasons: Other reasons: _____ Nakatulong upang
________________________________________ ________________________________________ ________________________________________ maunawaan ng mga mag-
__________ __________ __________ aaral ang aralin.
________________________________________ ________________________________________ ________________________________________ _____ naganyak ang mga
____________ ____________ ____________ mag-aaral na gawin ang mga
________________________________________ ________________________________________ ________________________________________ gawaing naiatas sa kanila.
____________ ____________ ____________ _____Nalinang ang mga
________________________________________ ________________________________________ ________________________________________ kasanayan ng mga mag-aaral
___________ ___________ ___________ _____Pinaaktibo nito ang
________________________________________ ________________________________________ ________________________________________ klase
___________ ___________ ___________ Other reasons:
________________________
________________________
__
________________________
________________________
____
________________________
________________________
____
________________________
________________________
___
________________________
________________________
___

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni: Aprobado ni:

RHOLDAN S. AURELIO RANDY V. MEDRANO SHIRLEY A. ONZA, MT-II


Guro MT-I OIC

You might also like