You are on page 1of 5

Paaralan NAVOTAS ELEM.

SCHOOL Baitang/Antas UNANG BAITANG


Grades 1 Guro JENNYLOU O. ANTONIO Asignatura MTB-MLE
DAILY LESSON
PLAN Petsa OKTUBRE 17, 2022 LUNES Markahan UNANG
MARKAHAN
Oras 7:00-7:50am

I.LAYUNIN

A. Pamantayang Naipakikita ang pag-unawa sa mga pangunahing tampok ng isang libro at


Pangnilalaman kung paano gumagana ang pag-print bilang isang kinakailangan sa pagbabasa.

B. Pamantayan sa Naipakikita ang kaalaman at pag-unawa sa mga organisasyon at mga


Pagganap pangunahing katangian ng print.
C. Mga Kasanayan Nakakikilala na ang mga salitang binibigkas ay kumakatawan sa wikang
Sa Pagkatuto/Layunin pasulat ayon sa tiyak na pagkakasunod-sunod ng mga letra
Isulat ang code MT1BPK-Ig-i-3.1(Book and Print Knowledge)
Sa bawat kasanayan
Araw: 33
II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO Powerpoint Presentation


A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay MTB_MLE Definitive Budget of Work (DBOW )pahina 13


ng guro
MT1BPK-Ig-i-3.1(Book and Print Knowledge)
2. Mga pahina sa Kagamitang

Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Video (Youtube


Kagamitan mula sa portal ng

Learning Resource

B. Iba pang kagamita ng Panturo Powerpoint


III.PAMAMARAAN

A. Balik-aral Pantigin ang mga salita at isulat ang bilang ng pantig.


Sa nakaraang aralin at/o
pagsimula ng bagong aralin SALITA PANTIG BILANG NG PANTIG
palaka
sorbetero
paaralan
mesa
kalabasa
B. Paghahabi sa layunin ng Awitin ang Alpabetong Filipino.
aralin
a. Ilan ang lahat ang alpabetong Filipino?
b. Ilan ang patinig?
c. Ilan ang katinig?
d. Paano ang binibigkas ang bawat letra?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Basahin ang mga letra:
sa bagong aralin
A. Mga Patinig

Aa (ey) Ee (i) Ii (ay) Oo(o) Uu (yu)

B. Mga Katinig

Bb (bi) Cc(si) Dd (di) Ff(ef) Gg(dyi)

Hh(eyts) Jj(dyey) Kk(key) Ll(el) Mm(em)

Nn(en) Ññ(enye) Ngng(en dyi) Pp(pi) Qq(kyu)

Rr(ar) Ss(es) Tt(ti) Vv(el) Ww(dobolyu)

Xx(eks) Yy(way) Zz(zi)


E. Pagtalakay ng bagong konsepto at a. Sabihin:
paglalahad ng bagong kasanayan.
Ang bigkas sa bawat letra ng alpabetong Filipino ay ayon sa bigkas Ingles ng mga
Pilipino maliban sa Ññ(enye) .

Ating bigkasin ang mga letra sa mga sumusunod na salita sa Paraang Pasalita.

SALITA BAYBAY (Pasalita)

batuta bi-ey-ti yu-ti-ey

aso ey-es

abaniko ey-bi-ey-en-ay-key-o

mesa em-i-es-ey

basa bi-ey-es-ey

b. Paraang Pasulat

Tumawag ng bata at ipasulat sa pisara ang salitang sasabihin ng guro ayon sa


pagkakasunod-sunod ng letra sa binigay na salita.

Tandaan:

Ang pagbigkas o pasalitang pagbabaybay sa Filipino ay ginagamitan ng letra at


hindi ito pinapantig gayundin sa paraang pasulat.

Ano ba ang pagbabaybay?

F. PaglinangsaKabihasaan Piliin ang ngalan ng bagay sa puso. Isulat ang letrang bumubuo nito sa bawat kahon
(Tungo to Formative Assessment 3)

1.

2. 5. lata paso
kuko apa pata

3.

4.
5.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Gawain:


araw-araw na buhay
Bigyan ng “envelope” ng gawain ang bawat pangkat.

Pangkat 1- Pagbabaybay ng pasalita.

masaya pamilya alaga nanay tatay

Pangkat 2-Isulat ang pagkakasunod -sunod ng letra ayon sa pagkakasulat ng salita.

nanay - __ ___ ___ ___ ___

tatay- ___ ___ ___ ___ ___

kuya ___ ___ ___ ___

ate ___ ___ ___

bunso ___ ___ ___ ___ ___

Pangkat 3- Ipalakpak at bigkasin ang bawat letra sa salita.

bahay paaralan guro bata tao

Pangkat 3-Isulat ang tamang baybay ng pangalan ng nasa larawan.

_______________ _____________________

_______________ _______________________

_______________

H. Paglalahat ng Aralin Ano ba ang pagkakaiba ng pasalita at pasulat na wika?


Mahalaga ba ang dalawang ito sa paraang pagbabaybay? Bakit?
Ano ba ang kahulugan ng pagbabaybay?
Tandaan:
Ang ispeling o pagbabaybay ay isa-isang pagbigkas o pagsulat sa maayos
na pagkakasunod-sunod ng mga letrang bumubuo sa isang salita.
I. Pagtataya ng Aralin Piliin ang tamang baybay ng pangalan ng nasa larawan.

1.

baso baaso bso

2. Susi susi sussi

3. passo pasio paso

4. kalabasa klabsa kabalasa

5. reglao relago regalo

J. Karagdagang Gawain para sa Isulat angtamang baybay ng pangalan ng mga sumusunod:


takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya ___ bilang ng mag-aaral na nakakuha 80%

B. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na kailangan ng karagdagang remediation


nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? ___Oo ___Hindi


Bilang ng
____ bilang ng mag-aaral na nakakuha ng aralin
mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na ___ na mag-aaral ang magpapatuloy sa remediation


magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin:


pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong? __Kolaborasyon

__Pangkatang Gawain

__ANA / KWLl

__Discussion

F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking naranasan:


naranasan na
__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
Solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.

__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.

G. Anong kagamitang panturo ang __Pagpapanuod ng video presentation


aking
__Paggamit ng Big Book
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro? __Instraksyunal na material

Prepared by:

JENNYLOU O. ANTONIO
Teacher I

Quality Assured By:

JENNIE VIE R. ANTONIO


Mentor

You might also like