You are on page 1of 10

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
MOLINO ELEMENTARY SCHOOL
MOLINO, NAIC, CAVITE

Learning Area Kindergarten


Learning Deliver Face to face
LESSON EXEMPLAR Paaralan MOLINO ELEMENTARY Baitang Kindergarten
SCHOOL
Guro Joana Marie C. Hernandez Asignatura Q1 Week8 MELC 1
Petsa October 19, 2023 Markahan Unang Markahan
Oras 8:00-11:00 (AM) Bilang ng Araw 1 araw
1:00-4:00 (PM)
I. LESSON TITLE Ang Limang Pangdama “Pandinig”

II. MOST ESSENTIAL LEARNING Name the five sense and their corresponding body parts.
COMPETENCIES (MELCs)
III. LAYUNIN Pagkatapos ng aralin inaasahang:
a) Natutukoy kung saan ginagamit ang dalawang tainga;
b) Nasasabi ang malakas at mahinang tunog;
c) Nakikilahok sa mga gawain sa silid-aralan.
IV. CONTENT/CORE CONTENT Pagbilang simula isa hanggang dalawampu
V. LEARNING BLOCKS OF TIME
Gawain
PHASES
A.Introduction Arrival 1. Pag-awit ng “national anthem”
(Panimula) 2. Panunumpasa sa Watawat ng Pilipinas
3. Isasagawa ang pambungad na panalangan “SalamaT Panginoon”

4. Isagawa ang pagbati sa pamamagitan ng


isang awit.
Awit Pagbati: Kumusta ka

5. Isagawa ang pag-eehersisyo sa pamamagitan ng pag-awit at


pagsayaw. Pangungunahan ito ng guro.
Awit: “Tayo’y mag-ehersisyo”

6. Isagawa ang pag- awit at pagsasabi ng araw at petsa


Awit: Pito-Pito

Tanong: Mga bata, anong araw kahapon?


Anong araw naman ngayon? Anong araw kaya bukas?
Sabihin:
Kahapon ay ________.
Ngayon ay araw ng _______,
Ika-___ ng _______ taong____
Bukas ay araw ng ________.
7. Isagawa ang {attendance). Tatawagin ng guro isa-isa ang mga bata
upang matiyak kung walang liban sa klase.
(magsasabi ng”present” ang bata kung sila ay nasa klase)
8. Panimula: Isagawa ang pag- awit “ Ang panahon” mula kay Teacher
Cleo.

Address:
Purok 5,
Molino, Naic,
Cavite
Email:
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
MOLINO ELEMENTARY SCHOOL
MOLINO, NAIC, CAVITE

Tanong:Mula sa ating awitin, Kaya mo na bang sabihin kung ano ang uri ng
panahon sa araw na ito?
Maari mo bang sabihin:

Ang panahon ngayong araw na ito ay _______________.


Meeting Time 1
Panimula: Magandang araw mga bata!
Tanong: handa na ba kayong matuto?

Pagganyak: Sisimula ang aralin sa pagpaparinig ng iba’t ibang tunog.


Magpaparinig ang guro ng iba’t ibang tunog at tutukuyin ng mga bata
kung sino o ano ang nagbibigay ng mga tunog na ipinarinig ng guro.
Kukunin ng mag-aaral ang larawan ng narinig nyang tunog at ididikit
ito sa pisara.

Tanong:
Saan nanggagaling ang tunog na inyong narinig?
Ano ang ginamit nyong upang marinig ang mga tunog?

B.Development A.MGA KAGAMITAN SA PAGKATUTO


(Pagpapaunlad) * PANDAMANG PANDINIG

Address:
Purok 5,
Molino, Naic,
Cavite
Email:
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
MOLINO ELEMENTARY SCHOOL
MOLINO, NAIC, CAVITE

a) MALAKAS NA TUNOG

b) MAHINANG TUNOG

(Work Period 1) Gawain sa Pagkatuto bilang 1 (Big group)

• Pakikinig sa iba’t ibang tunog


A. Gamit ang mga larawan na kinuha sa kahon. Tatawag ang
guro ng mag-aaral upang ipatukoy kung saan nakahanay ang
mga larawan.

Address:
Purok 5,
Molino, Naic,
Cavite
Email:
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
MOLINO ELEMENTARY SCHOOL
MOLINO, NAIC, CAVITE

B.

Gawain sa Pagkatuto bilang 2 (Differentiated Activities)


PANDAMANG PANDINIG
▪ Pangkat isa
Panuto: Tukuyin ang mga larawan sa baba.

Address:
Purok 5,
Molino, Naic,
Cavite
Email:
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
MOLINO ELEMENTARY SCHOOL
MOLINO, NAIC, CAVITE

• Pangkat dalawa (pagkukulay)


Panuto: Kulayan ang mga bagay na may tunog.

▪ Pangkat Tatlo (Pagguhit)


Panuto: iguhit ang mga bagay na may tunog.

 Pangkat Apat

Address:
Purok 5,
Molino, Naic,
Cavite
Email:
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
MOLINO ELEMENTARY SCHOOL
MOLINO, NAIC, CAVITE

 Pangkat Lima

Napakita ang natapos na gawain ng bawat pangkat.

Meeting time 2
(Supervised 1. Isagawa ang Panalangin bago kumain
Recess) Panginoon, maraming salamat po sa mga biyaya at
pagkain na Iyong ibinigay sa araw na ito. Amen.

2. Talakayin ang kahalagahan ng malinis


na kamay bago kumain sa pamamagitan ng pagawit.
Awit: Maghugas ng kamay by: Teacher Cleo Varela

3. Talakayin ang wastong pagtatapon


ng basura sa basurahan.
(Nap Time) Oras ng pahinga Patutugtugin ang awit na Magpahinga
by: Teacher Cleo Valera
C.Engagement (Story Time) A. Mga Kagamitan sa Pagkatuto
(Pagpapalihan) • powerpoint
• mga larawan
.
Awit: Oras na ng Kuwentuhan

Address:
Purok 5,
Molino, Naic,
Cavite
Email:
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
MOLINO ELEMENTARY SCHOOL
MOLINO, NAIC, CAVITE

Maupo at maghanda oras na ng kuwentuhan.


Ang tainga at ang mata ay ating buksan
Oras na ng kuwentuhan, kuwentuhan kuwentuhan
Oras na ng kuwentuhan handa na akong makinig.

• Pamantayan sa pakikinig ng kuwento:

Tanong: Mga bata anu-ano nga ba ang dapat


gawin kapag nakikinig ng kwento?

a. Tumingin sa pinapakita ng guro


b. Makinig sa guro
c. Sumagot kapag tinatanong ng guro
• Paghahawan ng mga Balakid

Naaaninag – Maliwanag

Pagpadyak- Pagsipa

Nag-iiling- ang iling ay salitang kilos na nangangahulugan ng pagtanggi o pag-


ayaw..

Gawain sa Pagkatuto bilang 3

Pakikinig ng isang kuwento


Pamagat: Ang Mukha ni Maria
Isang umaga, nagising si Maria na wala naaaninag o nakikita. Hindi rin nya
naririnig ang tunog ng orasan na malapit sa kanya. Hindi rin nya naamoy ang
masarap na niluluto ni nanay. Gusto nyang magsalita pero hindi nya magawa.
Dahan-dahan nyang itinaas ang dalawa nyang kamay, at hinawakan ang
kanyang mukha. Nagpapadyak sya at nag-iiling, para bang sinasabi na
“Nasaan na ang mukha ko?” “Nasaan ang mga mata ko?” “Nasaan ang mga
tainga ko?” “Nasaan ang ilong ko?” “Nasaan ang bibig ko?” Takot na takot
ang nararamdaman ni Maria. “Narito kami” sabay-sabay na nagpakita ang
mga bahagi ng kanyang mukha. “Hindi mo kasi kami nililinis. Pinapabayaan
mo kami” ang sabi ni Bibig. Umiling-iling si Maria na para bang sinasabi na
“Mula ngayon ay hindi ko na kayo papabayaan, Lilinisin ko na kayo.” Maya
Maya pa ay nagtakbuhan ang dalawang mat ani maria, dalawang tainga, ang
ilong at ang bibig. Tuawang-tuwa si maria nang humarap sya sa salamin.
Nakikita na nya ang mga ibon, at naririnig na nya ang mga huni nito.

Address:
Purok 5,
Molino, Naic,
Cavite
Email:
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
MOLINO ELEMENTARY SCHOOL
MOLINO, NAIC, CAVITE

Naaamoy at nakakain na din nya ang masasarap na pagkain na niluto ni


Nanay. Masayang-masaya na si Maria dahil nakakakita, nakakarinig,
nakakamoy at nakakapagsalita na sya.Kaya mula noon, inaalagaan n ani
Maria ang kanyang katawan.
Gawain sa Pagkatuto bilang 4
Bigyan ng pagkakataon ang bata na mapaunlad ang
kakayahan sa pamamagitan ng pagsagot sa mga tanong
tungkol sa napakinggang kuwento.
Mga Tanong:
1. Ano ang pamagat ng kwento?
2. Ano ang pangalan ng bata sa kwento?
3. Ano ang nangyari kay Maria?
4. Bakit umalis ang mga bahagi ng kanyang mukha?
5. Ano ang naramdaman ni Maria?
6. Ano ang natutunan mo sa binasang kwento?

Aral:
Bawat bahagi ng ating katawan ay mahalaga. Kaya dapat natin itong
ingat at alagaan para sa ikabubuti ng ating mga sarili.

Address:
Purok 5,
Molino, Naic,
Cavite
Email:
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
MOLINO ELEMENTARY SCHOOL
MOLINO, NAIC, CAVITE

Work Period 2 Paano ang tamang pangangalaga sa dalawang tainga?

Gamit ang larawan isang taingang madumi. Tuturuan ng guro ang mga bata
ng tamang paglilinis ng tainga.

Gawain sa Pagkatuto bilang 5

D. Assimilation Paalala: Pasasagutan sa mag-aaral ang mga tanong


(Paglalapat) tungkol sa pinag-aralan.
Mga Tanong:
Bakit natin kailangan alagaan ang ating mga tainga?
Bakit importante ang ating mga tainga?
VI. ASSESSMENT (indoor/ outdoor Game “Guess who?”
games) Pamamaraan:
1. Bubuo ng isnag bilog ang mga bata.
2. Ang isang bata ay pipiringan at pupwesto sa gitna ng bilog.
3. Ang ibang bata ay magpapalit-palit ng pwseto.
4. Ang batang nakapriting ay pipili ng isang kaklase sa papagitan ng
paghawak.

Address:
Purok 5,
Molino, Naic,
Cavite
Email:
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF CAVITE PROVINCE
MOLINO ELEMENTARY SCHOOL
MOLINO, NAIC, CAVITE

5. Ang napiling kaklase ay magsasalita ng “hello” at huhulaan ng


batang nakapiring kung sino ang nagsalita.
6. Kapag ito ay nahulaan, kung sino ang nahual ay sya namang
pipiringan.

VII. REFLECTION Ipapabigkas ang sumusunod sa mga bata:


 Ako ay may dalawang tainga
 Nakakarinig ako gamit ang aking tainga

(Meeting Oras ng Pamamaalam


Time 3) 1. Isagawa ang pangwakas na panalangin sa
pamamagitan ng awit.
(pangungunahan ng guro)
Salamat Panginoon by: Teacher Cleo Varela
2. Ipaawit ang Paalam na Sa’yo by: Teacher Cleo Varela
Guro: Paalam mga bata
Bata: Paalam Teacher ______________
Paalam mga kaklase. Magkita tayo bukas.
3. Ibigay ang mga Paalaala bago magpaalam
a. Manatiling nasa loob lang ng tahanan
b. Ugaliing maghugas lagi ng kamay
c. panatilihin ang social distancing.

Prepared by: Noted by:

Joana Marie C. Hernandez Guendalyn R. Nazareno

Kinder Teacher Principal I

Address:
Purok 5,
Molino, Naic,
Cavite
Email:

You might also like