You are on page 1of 5

GRADES 1 TO 12 Paaralan SAN MARIANO NHS Baitang 8- GMELINA

DAILY LESSON LOG AND PLAN


(Pang araw-araw na Tala Guro JULIAN MUROS Asignatura FILIPINO
sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Abril 1, 2024 | 1:50pm-2:50pm Markahan IKAAPAT

I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan


A. Pamantayang Pangnilalaman
ng mahahalagang kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan

Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino


B. Pamantayan sa Pagganap
sa panahon ni Balagtas at sa kasalukuyan
-Nahihinuha ang kahalagahan ng pag-aaral ng Florante at Laura batay sa napakinggang mga pahiwatig
sa akda F8PN-IVa-b-33
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
-Napaghahambing ang mga pangyayari sa napanood na teleserye at ang kaugnay na mga pangyayari sa
Isulat ang code ng bawat kasanayan
binasang bahagi ng akda F8PD-IVa-b-33

II. NILALAMAN Florante at Laura: Kay Selya

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Ang Florante at Laura Libro

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pahina,15-17


2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
https://www.google.com/search?
4. Karagdagang Kagamitan mula sca_esv=f8e627ae2765b515&rlz=1C1GCEA_enPH1079PH1079&sxsrf=ACQVn0-
sa portal ng Learning Resource RNISJ7zl0hYManPEndD1jY_4B8Q:1711329506843&q=kay+selya

B. Iba pang Kagamitang Panturo -Telebisyon at Laptop (Powerpoint Presentation)


-Larawan
-Pisara
-Chalk

IV. PAMAMARAAN

A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng bagong aralin.
Gawain 2: Let’s Watch!
Panuto: Suriin at unawain ang nilalaman ng video clip patungkol “Kay Selya”.
(Naghanda ang guro ng isang maikling video clip patungkol Kay Selya ng Florante at Laura)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

1. Sino si Celia sa buhay ni Balagtas? May kinalaman ba siya sa malaking kabiguang naranasan niya
kaya hindi niya ito malimot?
2. Ilahad ang dahilan, kung paano nagsimula at kung bakit nakararanas siya ng kabiguan sa buhay-
pag-ibig.
3. Sa iyong palagay, bakit kaya ganoon na lamang ang pagmamahal ni Balagtas kay Celia?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Gawain 3: Wagas na Pag-ibig!


bagong aralin
“Romeo and Juliet” – Isang Halimbawa ng wagas na pag-ibig tulad ng “Kay Selya”.
Daloy ng talakayan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan 1. Pagbasa ng Tula na pinamagatang “Kay Selya” ni Francisico Balagtas.
#1 2. Pagsuri at Pag-unawa sa Tulang binasa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Gawain 4: Let’s Do It!
Panuto: Sa loob ng sampung (10) minuto, Bawat pangkat ay isasagawa ang gawain patungkol
sa tulang binasa. Sa tulong ng mga pamantayan.

(Papangkatin ng guro sa 3 ang klase at bibigyan ng iba’t-ibang Gawain na may kaugnayan sa


tulang binasa)

Pangkat 1: Gagawa ng isang Liham tungkol sa


F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa
Pinakamamahal
Formative Assessment)
Pangkat 2: Gagawa ng isang Tula tungkol sa Pag-ibig
Pangkat 3: Gagawa ng isang Role Play tungkol sa wagas na Pag-ibig

PAMANTAYAN
Kaayusan - 25%
Kooperasyon -50%
Kaugnayan sa Paksa -25%
Kabuuan - 100%
Gawain 5: I-Share Mo!
Panuto: Ibahagi sa klase ang iyong opinyon patungkol sa katanungan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-
(Magtatawag ang guro ng 3 mag-aaral na magbabahagi ng kanilang opinyon)
araw na buhay
1. Kung ikaw si Balagtas, pag-aalayan mo rin ba ng ganoong klaseng pagmamahal si Selya?
H. Paglalahat ng Aralin Gawain 6: What is Love?
Panuto: Sa pamamagitan ng Concept Map, Isulat ang mga salitang naglalarawan sa “Pag-Ibig
ni Selya” kay Balagtas.

Pag-Ibig
Ni Selya
Gawain 7: True or False?
Panuto: Unawaing mabuti ang ipinahahayag ng mga pangungusap. Isulat ang Totoo kung
ang ipinapahayag ng pangungusap ay Totoo at Di Totoo naman kung hindi.

_________1. Inihandog ni Baltazar ang Florante at Laura kay Selya.


_________2. Madaling nawaglit sa kanyang puso at isipan ang alaala ni Selya.
_________3. Sa puno ng mangga sa Ilog Baeta at sa Ilog Makati sila nagtatagpo at
matamis na nagsusuyuan.
_________4. Hindi pinangangambahan ni Baltazar na makalilimot si Selya sa kanilang
I. Pagtataya ng Aralin
pag-iibigan.
_________5. Pinagtatakpan niya kung bakit nagtagal ang pag-iibigan nila ni Selya.
_________6. Bunso sa apat na magkakapatid si Francisco.
_________7. Ipinanganak siya sa Bigaa, Bulucan.
_________8. Marso 2, 1788 isinilang si Francisco.
_________9. Ang kanyang mga magulang ay sina Juan at Juana Dela Cruz.
_________10. Si Magdalena Ana Ramos ang unang babaeng nagpatibok sa kanyang puso.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

JULIAN MUROS JON JON M. DE GUZMAN


Gurong Nagsasanay Gurong Tagapagsanay

Iniwasto ni:

CHERISH JOY G. DE GUZMAN


Dalubguro I

JON JON M. DE GUZMAN


Pang-ulong Guro I Napag-alaman ni:

RICKY A. APOSTOL
Punungguro IV

You might also like