You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF BATANGAS CITY
STA. RITA NATIONAL HIGH SCHOOL
STA RITA KARSADA, BATANGAS CITY
Paaralan Sta. Rita National High School Baitang/Antas 9
Guro Kathrina B. Cortez Asignatura Filipino
DAILY LESSON LOG
Petsa Marso 6, 2024 Markahan 3
(Pang-Araw-araw na Oras 7:40 – 8:30 G9-Bliss Sesyon 1
Tala sa Pagtuturo) 8:30 – 9:20 G9-Truth
11:10 – 12:00 G9-Patience

a. Nakikilala bansang India


I. LAYUNIN b. Nakabubuo ng buod ng Epikong Rama at Sita
c. Napapahalagahan ang Aral na napulot sa Epikong Rama at Sita
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga
A. Pamantayang Pangnilalaman
akdang pampanitikang ng Kanlurang Asya
Ang mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano
B. Pamantayan sa Pagganap
batay sa napiling mga akdang pampanitikang Asyano
MELC 76
C. Mga Importanteng Kasanayan sa Nahuhulaan ang maaaring mangyari sa akda batay sa ilang pangyayaring
Pagkatuto (MELC) napakinggan

II. NILALAMAN EPIKO NG HINDU: Rama at Sita


III. KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Panitikang Asyano 9, Filipino-9-SLMs-3rd-Quarter-Module-6,
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Panitikang Asyano 9, Filipino-9-SLMs-3rd-Quarter-Module-6
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Panitikang Asyano 9
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Youtube.com
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation, Pivot Module
IV. PAMAMARAAN
BITAY at HULARAWAN

Panuto: Hahatiin ng guro ang klase sa apat na grupo at kinakailangan ng


mga mag aaral na mahulaan kung ano ang bagay na nasa larawan, kapag
mali ang letra o salita na kanila ay mabibitay o matatalo ang kanilang
grupo at kung manalo naman ay mayroon silang gantimpala.

A. Panimula Saan kayang bansa makikita ang mga nasa larawan?


Maari ba kayong mag bigay ng ilang kultura o bagay na alam nyo tungkol
sa bansang ito?

(https:// www.youtube.com/watch?
si=QZK598Il-bR91tPz&fbclid=IwAR2CtfjEEOJd10OwAHGFLziYMVCq_6FQu1tlb312Z9N-
kaU_Ux-9JqSNU9A&v=c7jL5YfDDRc&feature=youtu.be)
B. Pagpapaunlad Panuto: Ang guro ay mag tatawag ng isang mag aaral at pipili sila kung
anong gusto nilang sagutan sa kahon. Ang bawat kahon ay may katumbas
na puntos at kung mali ang kasagutan ng mag aaral ay maari itong I-steal
ng kanyang kapwa mag aaral at madodoble pa ang kanyang puntos

1. Ito ang kaharian kung saan nag mula sina Rama at Sita
2. Siya ang hari ng mga higante at demonyo
3. Sino ang tumulong kina Rama na talunin sina?
4. Ano ang nakita ni Sita habang namimitas ng bulaklak?
5. Sa kaniya humingi ng tulong si Rama para salakayin ang kaharian ng

Address: Sta Rita Karsada, Batangas City


Contact Number: (043) 723 0118
Email Address: 308203@deped.gov.ph
Lanka.
6. ito nag mula ang epikong Rama at Sita
GAME KA NA BA? GAME NA!
Mag bibigay ng katanungan ang guro at mag babahagi ang mga mag aaral
ng kanilang opinion o hinuha tungkol sa nasabing sitwasyon.

C. Pakikipagpalihan 1. Paano kung si Sita ay hindi napaalis sa kaharian ng Ayodha at hindi siya
sumama kay Rama upang maging kanyang kabiak, ano kaya ang
posibleng mangyari sa kanilang pag iibigan?
2. Bakit kinakailangan natin magkaroon ng hinuha o opinion tungkol sa
isang bagay?
3. Mahalaga ba na makapag bigay tayo ng sarili nating opinion o hinuha?
WHAT IF?

Panuto: Magbibigay ang mga mag aaral na maaring mangyari batay sa


binigay na pangyayari ng guro.

D. Paglalapat

1. Hindi sumunod si Lakshamana kay Rama sa kagubatan upang hulihin


ang nagpanggap na gintong usa?

2. Sumama si Rama kay Ravana?

3. Hindi tinulungan ng hari ng mga unggoy sina Rama?

Panuto: Sagutan kung tama o mali ang pahayag.


1.Sa kaharian ng Albania nag mula sina Sita at Rama
2. Si Rama ang kapatid ni Ravana
E. Pagtataya
3. Hindi tagumpay si Supranaka na makuha si Rama.
4. Isang simpleng usa ang nakita ni Sita.
5 Sa kagubatan napatay ni Rama ang usa.
A.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
saremediation
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Binigyang pansin ni:

Kathrina B. Cortez Glenda D. Clarete


Student Teacher Filipino 9 Teacher

You might also like