You are on page 1of 9

GRADE 1 to 12 School Grade Level 1

DAILY LESSON LOG Teacher Subject: MATHEMATICS


Date Quarter 4- WEEK 3

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner…..
Pangnilalaman demonstrates understanding of time and nonstandard units of length, mass and capacity.
B. Pamantayan sa The learner…..
Pagganap is able to apply knowledge of time and non-standard measures of length, mass, and capacity in mathematical
C.Mga Kasanayan sa Magamit nang wasto ang Orasang Analogo sa pagsasabi at pagsusulat ng tamang oras, kalahating oras (half-hour) at sangkapat na oras (quarter-hour)
Pagkatuto (M1ME-IVb-3)
II. NILALAMAN
Pagsabi at Pagsulat ng Oras sa Isang buong Oras, Kalahating Oras, at Sangkapat na Oras Gamit ang Analog Clock
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian BOW ,ADM,PIVOT BOW ,ADM,PIVOT BOW ,ADM,PIVOT BOW ,ADM,PIVOT BOW ,ADM,PIVOT
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Gabay ng Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina Teksbuk SLM 30-35
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
www.youtube.com
B. Iba pang
www.google.com
Kagamitang pangturo
larawan, powerpoint, tarpapel, SLM
IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Isulat ang letra ng tamang Basahin natin ang maikling Basahin at unawain ang Isulat sa patlang ang oras
Gawain sagot. Gamitin ang kuwento. kwento. Sagutin ang mga na ipinapakita sa analog
(Balik-Aral) kalendaryo. tanong. clock.

Maagang gumising si Nika


para sa kanyang online
class. Naligo siya bandang
Papasok si Dindo sa paaralan.
Si Carla ay gumigising ng 6:00 ng umaga. Makalipas
Naglakad siya kasama ang
maaga araw-araw para ang kalahating oras ay
kanyang ate ng ika-6 ng
nagbihis na siya at
____ 1. Anong buwan ang maghanda sa kanyang klase. umaga. Dumating sila sa nagtungo sa kusina upang
nasa kalendaryo? Pagmulat ng kanyang mga paaralan pagkalipas ng 15 kumain. Matapos ang
A.Enero B. Pebrero C. mata ay tumingin siya sa minuto. labinlimang minuto ay
Marso orasan at napangiti dahil natapos na siya sa pagkain
____ 2. Ilang araw ang napaaga ang kanyang gising. at tinungo ang kanyang
buwan ng Enero? Bumangon siya at naghilamos 1. Sino ang papasok sa kwarto upang ihanda ang
A.30 B. 31 C. 29 paaralan? kanyang mga gamit para sa
pagkatapos bumaba para
____ 3. Anong araw 2. Sino ang kanyang kasama? online class. 7:00 ng
kumain.
pumatak ang Bagong 3. Ilang minuto ang kanilang umaga ay nagsimula na
Taon? paglalakad? ang klase ni Nika.
A.Lunes B. Biyernes C.
Sabado Sagutin ang mga tanong 1.
____ 4. Ano-anong petsa Sino ang maagang
sa araw ng Martes? gumising?
A.6,13,20,27 ______________________
B. 4,11,18,25 _
C. 5,12,19,26 2. Anong oras siya naligo?
____ 5. Anong araw ang ______________________
nasa petsang 3,10,17,24 at ___
31? 3. Anong oras magsisimula
A.Sabado B. Linggo C. ang klase niya?
Lunes
B. Paghahabi sa Tingnan ang larawan sa Tingnan ang orasan. Umalis Gamit ang analog clock Sa pagbabasa ng oras
layunin ng aralin ibaba. 1. Bakit gumigising ng maaga sila ng bahay ng 6:00, alamin natin ang oras ng gamit ang analog clock,
(Motivation) si Carla? dumating sila pagkalipas ng mga gawain ni Nika bago una ay tingnan ang
Ano ang nasa larawan? 2. Ano ang kanyang tiningnan 15 minuto. ang kanyang online class. maiksing kamay na
pagmulat ng kanyang mga nagsasabi ng oras. Sunod
mata? ay tingnan ang malaking
3. Anong oras kaya nagising kamay na nagsasabi naman
si Carla? Tingnan natin ang ng minuto. Sa paggalaw ng
orasan ni Carla para malaman Anong oras sila dumating sa mahabang kamay ay
natin kung anong oras siya paaralan? Saan dapat nakaturo maaari tayong magbilang
Ano ang makikita natin sa ang mga kamay ng orasan?
orasan? nagising. ng limahan
Anu-ano ang mga bilang (5,10,15,20…..). Kapag
Ang kamay para sa oras ay nakaturo sa 6 ang
na makikita sa orasan? nasa pagitan ng 6 at 7, at ang mahabang kamay ito ay
kamay para sa minuto ay katumbas sa 30 minuto.
Ilan ang kamay ng orasan nakaturo sa 3, ang oras ay
sa larawan? Kung nakaturo naman sa 3
6:15. ay 15 minuto at sa 9 ay
katumbas ng 45 minuto.
C.Pag-uugnay ng mga Saan ginagamit ang Pansinin ang orasan sa ibaba. Piliin at bilugan ang titik Panuto: Isulat sa patlang
halimbawa sa bagong maiksing kamay ng ng tamang sagot sa ang tamang oras na
aralin. orasan? Ano ang tawag sa maikling ipinapakita sa orasan. ipinapakita sa orasan.
(Presentation) Ano naman ang gamit ng kamay ng orasan?
mahabang kamay ng Saan nakaturo ang maikling
orasan? kamay ng orasan?
Anong oras na Ano ang tawag sa mahabang
ipinapakita sa orasan? kamay ng orasan? Nagsimula si Dindo sa
pagkain ng kanyang meryenda
Saan nakaturo ang mahabang
kamay ng orasan? ng 3:30 ng hapon, natapos
siya pagkalipas ng 15 minuto.
Anong oras na kaya?

D. Pagtalakay ng Tingnan ang orasan sa May dalawang kamay ang 1. Anong oras kumain ng Basahin mo. Isulat ang tamang oras
bagong konsepto at ibaba. orasan. Ang mahabang kamay gamit ang sumusunod na
meryenda si Dindo?
paglalahad ng bagong Anong oras na ba? ay tinatawag na “minute orasan.
kasanayan hand” ito ang nagsasabi ng 2. Ilang minuto siya kumain?
#1(Modelling) minuto at ang maikling
3. Anong oras siya natapos
kamay ay ang tinatawag na
“hour hand” ito ang nagsasabi kumain?
ng oras. Ang pagbilang sa Tingnan mo si Mr. Tick
Ang kamay para sa oras ay
hour hand ay isahan na Tack Clock, ang maikling
magsisimula sa 1,2,3,4 … nasa pagitan ng 3 at 4, at ang kamay (shorthand) ay nasa
hanggang makarating sa 12 3 at ang mahabang kamay
kamay para sa minuto ay
na bilang. Ang mahabang (longhand) ay nasa 12.
kamay o minute hand, ang nakaturo sa 9, ang oras ay Nangangahulugan ito na
pagbilang ay limahan or by ang oras ay 3 o 3:00
9:45
five. Sa isang oras ay may 60 o'clock.
na minuto ang kalahating oras
ay may 30 minuto. Sa
larawan, kung ang hour hand
ay nakaturo sa pagitan ng 6 at
7 at ang minute hand o ang
mahabang kamay ay nakaturo
sa 6 na may katumbas na 30
minuto.
E. Pagtalakay ng Saan nakaturo ang Kung ang mahabang kamay Isulat ang tamang oras na
bagong konsepto at maiksing kamay ng Anong oras nagising si Carla? ay nasa 6, ito ay Sa tuwing umiikot ang ipinapakita ng sumusunod
paglalahad ng bagong orasan? Dahil lagpas na ng kalahating ibig sabihin ay 30 minuto. mahabang daliri mula sa na orasan.
kasanayan #2 (Guided oras, siya ay nagising ng 6:30 posisyon 12 pakanan (o
Practice) Saan nakaturo ang ng umaga. Tingnan kung Kung ang mahabang kamay clockwise na direksyon)
mahabang kamay ng paano isinulat ang oras. ay nasa 9, ito ay hanggang 1, dahan-dahang
orasan? ibig sabihin 45 minuto. umiikot ang maikling daliri
sa susunod na numero.
Kung ang mahabang kamay Kaya isang kumpletong
ay nasa 3, ito ay pag-ikot ng itaas na kamay
ibig sabihin 15 minuto mula 12 hanggang 1, 2,
3,... hanggang sa bumalik
sa 12, ito ay tumatagal ng
60 minuto. Sa bawat oras
na ang itaas na daliri ay
umabot sa isang numero
umabot ito ng 5 minuto.
Gagamitin namin ang
pagbibilang ng laktaw
nang 5 o lima
(tulad ng 5, 10, 15, 20, 25,
30, 35, 40, 45, 50, 55, 60)
para mas madaling makita
ang oras.
Mayroong 60 minuto o 1
oras bawat kumpletong
ikot ng orasan. Bawat
pagliko ng mahabang
kamay ay unti-unting
gumagalaw ang maikling
kamay sa
susunod na numero.
F.Paglinang sa Isulat ang oras na Isulat ang tamang oras para sa Iguhit ang kamay ng Panuto: Isulat ang oras ng Panuto: Iguhit ng wasto
Kabihasaan ipinapakita ng bawat larawan. orasan/maikling daliri ng ipinakikita sa bawat ang mga kamay ng orasan
(Independent Practice) orasan. A.Si Ben ay nag-aral orasan at ang minutong orasan. upang ipakita ang oras na
(Tungo sa Formative pagkatapos kumain. Tingnan kamay/itaas na kamay ng nakasaad.
Assessment) ang orasan. Anong oras siya orasan sa mga ipinahiwatig na
nag-aral? oras.

G.Paglalapat ng aralin Lagyan ng guhit mula sa Ano ang tamang oras? Direksyon: Paano mo Panuto: Bilugan ang ang
sa pang-araw-araw na hanay A patungo sa B.Pagkatapos mag-aral ng Bilugan ang titik ng tamang sinasabi o isinusulat ang tamang oras na ipinapakita
buhay (Application) tamang oras sa hanay B. isang oras, si Ben ay nagdasal sagot. oras? ng bawat orasan.
at natulog. Anong oras siya 1. Nagising ka ng 6:00 ng
natulog? umaga. Pagkatapos maligo
at kumain, makalipas ang
isang oras ay handa ka na
pumunta sa paaralan.
Anong oras ka pupunta
paaralan?
Sagot: _____________
2. Naglalaro ang mga bata
sa labas ng 4:00 p.m.
Huminto sila sa paglalaro
pagkatapos ng isang oras.
Anong oras sila natapos
maglaro?
Sagot: _____________
3. Si Anika ay nagbabasa
ng kanyang libro sa alas-9
ng umaga,
natapos siya pagkatapos ng
isang oras. Anong oras
siya natapos magbasa?
Sagot: _____________
H. Paglalahat ng Aralin  Ang orasan ay may  Ang maiksing kamay ay Ang orasan ang nagsasabi ng Sa pagsasabi ng oras na Tingnan ang mga
(Generalization) bilang mula 1 hanggang nagsasabi ng oras. oras. May dalawang kamay kuwarter, ang kamay para halimbawa sa ibaba.
12  Ang mahabang kamay ay ang orasan. May isang sa oras ay nakaturo sa Kung ang mahabang
 Karamihan sa mga nagsasabi ng minuto. maiksing kamay o Hour hand pagitan ng dalawang bilang kamay ay nasa 6 ibig
orasan ay may tatlong  Ang pangatlong kamay sa at ang mahabang kamay o at ang kamay para sa sabihin ay 30 minuto.
kamay. Nagsasabi ito ng orasan na patuloy sa pag-ikot Minute hand na nagsasabi ng minuto ay maaaring Bilangin sa kalahati mula
oras, minuto at segundo. ay nagsasabi ng segundo. minuto. Kapag ang mahabang nakaturo sa 3 o 9. Sa 12 hanggang 6. Kung ang
 Sa pagbasa ng oras,  Umiikot ang kamay ng kamay ay nakaturo sa 6 ang pagsasabi ng oras unahin maikling daliri ay nasa 12
basahin ang bilang kung orasan ng pakanan. katumbas ay 30 minuto o basahin ang bilang na nasa ang oras ay alas dose y
saan nakaturo ang kamay kalahating oras. maikling kamay medya o 12:30.
ng orasan at ang minuto ay Sa pagbabasa ng oras gamit pagkatapos basahin ang Ganito:
nakaturo sa 12. ang analog clock, una, minuto bilang labinlima o
 Ang oras ay maaaring tingnan ang maiksing kamay kuwarter kung nakaturo
isulat sa salita at maaari ng analog clock. Ito ang ang minuto sa 3, o bilang
ding bilang. nagsasabi ng oras. Sunod ay apatnapu’t lima kung
tingnan ang mahabang nakaturo ang minuto sa 9.
kamay. Ito ang nagsasabi ng Ang oras na kuwarter ay
maaaring isulat gamit ang Kung ang mahabang
minuto kamay ay nasa 3 ibig
salita (halimbawa, ika-
pitong oras at labinlimang sabihin ay 15 minuto.
minuto) o mga bilang Kung ang maikling kamay
(halimbawa, ika-7:15). ay nasa 8 ang oras ay walo
labinlima o 8:15
Ganito:

Kung ang mahaba na


kamay ay nasa 9 ibig
sabihin na 45 minuto.
Kung ang maikling kamay
ay nasa 6 ang oras ay 6:45.
Ganito:
I.Pagtataya ng Aralin Iguhit ang kamay ng PANUTO: Isulat ang tamang PANUTO: Ikahon ang letra ng PANUTO: Iguhit ang Panuto: Iguhit ang kamay
(Evaluation) orasan upang ipakita ang oras sa patlang. tamang sagot ayon sa kamay ng orasan ayon sa ng orasan upang ipakita
oras na Ibinigay. ipinapakita ng ng bawat ibinigay na oras. ang oras na ibinigay.
orasan.

J. Karagdagang Gawain PANUTO: Isulat ang Ano ang tamang oras? Iguhit ang kamay ng Iguhit ang kamay ng Tumingin sa orasan.
para sa takdang-aralin tamang oras sa patlang Bilugan ang titik orasan/maikling daliri ng orasan upang ipakita ang Kumpletuhin ang
at remediation tamang sagot. orasan at ang minutong oras na Ibinigay. blangko sa ibaba.
kamay/mahabang daliri ng
orasan 1.Nagising ako sa
upang ipakita ang mga ____________.
sumusunod na oras.

2. Pupunta ako sa paaralan


sa ________
3.Nagsisimula na ang
paborito kong panoorin sa
TV
sa ________________

V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang
pagtuturo na
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na solusyon sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre
na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko
guro?

You might also like