You are on page 1of 5

Paaralan: Dasmarinas National High School Antas: Grade-8

Grade 1 to 12 Guro: Asignatura: Kasysayan ng Daigdig


DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan: Ikatlo
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga ma-aaral ang pag-unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga bansa at rehiyon sa daigdig
bunsod ng paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika at ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigang kamalayan.

B. Pamantayang Pagganap Kritikal na nakapagsusuri sa nagging implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng mga pangyayari sa panahon ng transpormasyon
tungo sa makabagong panahon.

C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang kaganapan at epekto ng Enlightenment pati ng Rebolusyong Siyentipiko at Industriyal

AP8PMD- IIIg-6

II. NILALAMAN
Aralin 2. Ang Paglawak ng Kapangyarihan ng Europe
Kaganapan at Epekto ng Rebolusyong Siyentipiko
Kaganapan at Epekto ng Enlightenment
Kaganapan at Epekto ng Rebolusyong Industriyal

KAGAMITANG PANTURO Mga larawan ng siyentipiko, mapa ng daigdig,laptop, metacards


A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manual ng Guro Pahina 168 Manual ng Guro Pahina 168-169 Manual ng Guro Pahina 171-173

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Kasaysayan ng Daigdig Pahina 342-344 Kasaysayan ng Daigdig Pahina 345-347 Kasaysayan ng Daigdig Pahina 348-350
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
Kasaysayan ng Daigdig(Batayang Aklat III)2012 Kasaysayan ng Daigdig(Batayang Aklat III)2012 Kasaysayan ng Daigdig(Batayang Aklat III)2012
250-254 254-259 276
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources o
ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III. PAMAMARAAN

Balitaan Pag-uulat ng napapanahong balita sa loob Pag-uulat ng mga napapanahong balita sa Pag-uulat ng mga napapanahong balita sa
at labas ng bansa loob at labas ng bansa. loob at labas ng bansa.

a. Balik Aral EMOTICONS. Lagyan ng emoticons katulad ng METACARDS. Gamit ang metacards , VENN DIAGRAM. Sa papamagitan ng Venn
sasabihin ng mga-mag-aaral kung sino ang Diagram babalik-aralan ang pagkakaiba ng
mga personalidad na nag-ambag ng mga paniniwala nina John Locke at Thomas
mahahalagang tuklas sa panahon ng Hobbes
Rebolusyong Siyentipiko.

Happy(mabuti) Sad (masama)


Ang ipinahahayag ng mga epekto ng
Unang yugto ng Kolonisasyon.
1. Nagpalakas ng ugnayang silangan
at Kanluran.
2. Pagkawala ng kasarinlan.
3. Pagsasamantala ng likas na yaman.
4. Pagkakaroon ng relihiyon
5. Pagbabago sa ecosystem.
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin HULARO. Ang guro ay magpapakita ng mga JOGGLE WORDS. Tumawag ng ilang mag- ANO AKO? Tatawag ng 4 na mag-aaral at
larawan nina Copernicus, Columbus,Galileo aaral at ayusin ang mga ginulong salita at sasabihin kung anong uri ng kagamitan
Galilei. Mag-uunahan sa paghula ang mga pangalan na may kaugnayan sa paksa katulad ang tinutukoy ng guro katulad ng:
mag-aaral kung sinong persona ang nakita ng: 1. Ginagamit ako upang magkaroon
sa mga larawan. 1. HONJ LOKEC- Ng komunikasyon.
2. SOBBEH- 2. May kakayahan akong maghabi
3. SIKALKLA ng Tela.
4. ENLIMENTGHTEN 3. Ako ay bilog, nagbibigay ako
5. ROUEAUSS ng Liwanag.
4. Ako ay transportasyon na
Ginagamitan ng uling.
5. Ginagamit ako upang maka-
Pagtanim ng maliit na binhi.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ang Rebolusyong Siyentipiko ay tumutukoy Sa bahaging ito ay tatalakayin ang Ang panahon ng eksplorasyon na isinagawa
Bagong Aralin sa panahon ng malawakang pagbabago sa katuturan ng Panahong enlightenment at ng mga manlalayag na Euope noong ika-15
pag- iisip at paniniwala na nagsimula sa ang makabagong ideya nito hanggang ika-16 na siglo ay nakatulong sa
kalagitnaan ng ika-16 hanggang ika-17 siglo. Tanong: pagtatatag ng Rebolusyong Industriyal, at
Ang mga bagong ideyang ito ay instrumento Paano naiahon ng kaisipang intelektwal ang dahil dito ay dumagsa ang ginto at pilak sa
sa pagkakaroon ng panibagong pananaw sa mga Europeo mula sa mahabang panahon ng Europa na nagmula sa New World.
kaalaman at paniniwala ng mga Europeo. kawalan ng katuwiran at pamamayani ng Ang Rebolusyong Industriyal ay ang
pamahiin? trans- pormasyong naganap na kung saan ay
pinalitan nito ang gawaing manwal tungo sa
paggamit ng makinarya.

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto REPORTING.-POWER POINT PRESENTATION. Pagpapangkat ng mga mag-aaral gamit ang Pag-papangkat ng mga mag-aaral sa dalawa
Pag-uulat ukol sa mga pananaw ng mga gamit ang DIRECT-INSTRUCTION STRATEGY.
siyentista katulad ninaCopernicus, Kepler at Group 1. News Casting Pangkat I. Role-Playing. Imbensyong Agri-
Galilei. Group 2 Converging Radial Cultural
Diagram Pangkat II. Interviewing. Imbensyong Tek-
Nolohikal.

- Pagpapakita ng mga mag-aaral sa


Sa pamamagitan ng diagram ay tatalakayin ginawang activity o Gawain.
ang paniiwala at pagkakaiba tungkol sa
pamahalaan ng tatlong siyentista. - Pagbibigay ng Rubric sa Pagmamarka.

Presentasyon ng bawat pangkat sa Gawain.


e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bilang bahagi ng talakayan, Ipagawa ang Bilang bahagi ng talakayan, Ipagawa ang Bilang bahagi ng talakayan, Ipagawa ang
bagong karanasan talahanayan ukol sa mahahalagang talahanayan ukol sa mahahalagang talahanayan ukol sa mahahalagang
impormasyon ukol sa paksa. impormasyon ukol sa paksa. impormasyon ukol sa paksa.
Dahilan Kaganapan Epekto Dahilan Kaganapan Epekto Dahilan Kaganapan Epekto

Reb. Panahon ng Panahon ng


Siyentipiko Enlightenment Rebolusyong
Industriyal

f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong: Pamprosesong Tanong:


Assessmeent) 1. Ano ang mga pamana at epekto ng 1. Paano naiba ang Reb. Siyentipiko 1. Paano binago ng Reb. Industriyal
Reb. Siyentipiko? sa Enlightenment? ang agrikultura at industriya sa
2. Paano binago ng bagong kaisipan nina 2. Sino-sino ang mahahalagang personalidad Europa?
Kepler at Galileo ang pagtingin ng tao sa Enlightenment? 2. Bakit sa Great Britain sumilang ang
sa daigdig? Ipaliwanag. 3. Mahalaga ba ang kaisipang nalinang Reb. Industriyal?
sa panahong ito? 3. Ano ang naging epekto ng
Reb. Industriyal?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano tayo natulungan ng mga kontribusyon Sa mga paniniwalang nabanggit, Ano ang higit Nakatulong ba ang mga imbensyon ng Reb.
araw na buhay ng Rebolusyong Siyentipiko sa kasalukuyan? mong paniniwalaan? Bakit? Industriyal sa pang-araw-araw
Ipaliwanag. Ano ang impluwensya nito sa kasalukuyang mong pamumuhay? Patunayan.
panahon?

h. Paglalahat ng aralin Ang Rebolusyong Siyentipiko ay lumikha ng Sa pamamagitan ng 2 pangungusap, bumuo Batay sa inyong natutunan sa aralin., Ano ang
bagong kamalayan sa agham, gayundin sa ng mga natutunan ukol sa paksa. mabuti at di-mabuting naidulot ng Reb.
larangang panlipunan at pampulitika Industriyal?
Epekto ng Reb. Industriyal
Mabuti Masama

i. Pagtataya ng aralin Pasagutan ang Gawain 9. May Ginawa Malayang Talakayan Maikling Pagsusulit.
Ako! Ikaw Ba? Pahina 351 Panuto. ANO at SINO AKO?. Ibigay ang
tamang sagot ng mga sumusunod na
pahayag batay sa imbensyon at imbentor.
1. Ako ang nakatuklas ng cotton gin.
2. Ako ang nagpabilis sa
paglalagay Ng mga sinulid sa
bukilya.
3. Ako ang nag-imbento ng tele-
Pono.
4. Nagbibigay ako ng liwanag sa
Gabi.
5. Transportasyon ako sa lupa na
Ginagamitan ng uling.
j. Takdang aralin Gumuhit ng isang kontribusyon ng Magsaliksik tungkol sa mga pilosopong kilala Gumawa ng collage ukol sa mga imbensyon sa
Rebolusyong Siyentipiko at sabihin ang sa makabagong panahon. Panahong Reb. Industriyal at lagyan ito ng
kahalagahan nito. paglalarawan.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito
ong
superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa guro?

You might also like