Professional Documents
Culture Documents
DLL MTB-2 Q4-W2
DLL MTB-2 Q4-W2
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrate the ability to formulate ideas into sentences or longer texts using developmental and convetional spelling
B. Pamantayan sa Pagganap Uses basic knowledge and skills to write clear, coherent sentences and simple paragraph based on a variety of stimulus materials
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Use the conventions of
Isulat ang code ng bawat writing in composing
kasanayan journal entries and letters
(friendly letter, thank you
letter, letter of invitation,
birthday
greetings)
II. NILALAMAN HOLIDAY HOLIDAY HOLIDAY CATCH UP
FRIDAY
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 493
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, larawan, videos Powerpoint, larawan, videos Powerpoint, larawan, videos Powerpoint, larawan, videos
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Anoang masasabi mo sa liham
at/o pagsisimula ng bagong aralin at talaarawan?
4. Bating Pangwakas -
Isinasaad sa bahaging ito ang
huling pagbati ng sumulat o
ang relasyon ng taong sumulat
sa sinulatan.
Halimbawa: Ang iyong kaibigan,
___________,
_______________________
_______________________
_______________________
_______________________
_______________________
___.
_______________,
__________
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
nakakuha ng 80% sa pagtataya. pagtataya pagtataya sa pagtataya pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng ___ mag-aaral na nangangailangan ng ___ mag-aaral na nangangailangan ng ___ mag-aaral na nangangailangan ng
nangangailangan ng iba pang iba pang gawain para sa remediation iba pang gawain para sa remediation iba pang gawain para sa remediation iba pang gawain para sa remediation
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
___ mag-aaral na nakaunawa sa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ___ mag-aaral na nakaunawa sa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
sa aralin. aralin. aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa
magpapatuloy sa remediation remediation remediation remediation remediation
Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin:
E. Alin sa mga istratehiyang __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
pagtuturo ang nakatulong ng __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
lubos? Paano ito nakatulong? __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I-Search __I-Search __I-Search __I-Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
F. Anong suliranin ang aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
naranasan na nasolusyunan sa panturo. panturo. panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
tulong ng aking punungguro at __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
superbisor? __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na
sa pagbabasa. sa pagbabasa. na sa pagbabasa. sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
G. Anong kagamitan ang aking __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
nadibuho na nais kong ibahagi sa __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
mga kapwa ko guro? __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material