Professional Documents
Culture Documents
Cot LP Ap 4 Tungkulin at Karapatan
Cot LP Ap 4 Tungkulin at Karapatan
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman:
B. Pamantayang Pagganap:
D. Layunin sa Pagkatuto
Natutukoy ang konsepto at tungkulin bilang isang mamamayang Pilipino
Naiisa isa ang mga konsepto at tungkulin bilang isang mamamayang Pilipino
II. Nilalaman
A. Mga Sanggunian:
1. MELC
Curriculum Guide AP 4
Modyul sa Araling Panlipunan
Batayan at Sanayang Aklat sa Araling Panlipunan 4
B. Iba pang Kagamitan: PowerPoint Presentation, tsarts, laptop, mga larawan, graphic
organizers,https://www.youtube.com/results?
search_query=aralingb+panlipunan+4+quarter+4+week+1-2
IV. PAMAMARAAN
This illustrates
observable #.8
Selected,
developed,
organized, and
used appropriate
teaching and
learning
resources,
including ICT, to
address learning
goals.
A. Kasarian at relihiyon
B. Wika at kasaysayan
C. Pagmamahal sa bayan at pagiging makabayan
D. Edukasyon at kahirapan
A. Likas at naturalisado
B. Mataas at mababa
C. Matandang Pilipino at bata
D. Mayaman at mahirap
A. Pilipino lamang
B. Pilipino at dayuhan
C. Dayuhan lamang
D. Matatanda lamang
N R T A A K P A A = KARAPATAN
N L K I U G T I U = TUNGKULIN
tuparin.
D) Discussing
new concepts
and practicing
new skills #1
(EXPLAIN)
This illustrates
Tingnan ang larawan. observable #.3
Ano ang kanilang ginagawa? Applied a range
Ang larawan ay nagpapakita ng tungkuling dapat of teaching
gampanan ng tunay at tapat na mamamayan ng bansa. strategies to
develop critical
Ano ang mga tungkuling dapat gampanan ng isang tunay at and creative
tapat na mamamayan ng bansa? thinking, as well
as other higher-
Ang mga tungkuling dapat gampanan ay ang sumusunod: order thinking
pagmamahal sa bayan, pagtatanggol sa bansa, paggalang skills
sa watawat, pagsunod sa batas at paggalang sa
maykapangyarihan, pakikipagtulungan sa pamahalaan, at
paggalang sa karapatan ng iba.
2. Karapatang bumoto
Tungkulin mong iboto ang taong karapat-daoat sa
tungkulin.
Itanong:
Observable #6:
Used
differentiated,
developmentally
appropriate
learning
experiences to
address learners’
gender, needs,
strengths,
Pangkat 2. Isulat sa loob ng ang organizer ang kahalagahan
interests and
ng pagtupad sa tungkulin
experiences.
Observable #7:
Planned,
Tungkulin managed and
implemented
developmentally
sequenced
teaching g and
learning
processes to
meet curriculum
requirements
Pangkat 3: and varied
Tsart, Punan Mo” teaching.
Panuto: Kopyahin ang tsart. Isulat ang iyong opinyon ukol Note: The
sa kaakibat na tungkulin ng isang mamamayang Pilipino. Lesson plan
itself.
Pangkat 4
Magdisenyo ng poster na nagpapakita ng kahalagahan ng
mga tungkulin at karapatan ng mga mamamayan. I-display
ang mga poster sa loob ng silid-aralan o kahit saan sa
paaralan upang maipakita ang mga ito sa ibang mag-aaral.
Ipresenta ang inyong ginawa.
This illustrates
observable #.1
Apply knowledge
of content within
and across
curriculum
teaching areas
(ELABORATE
)
H) Evaluating Piliin ang tamang sagot sa bawat tanong.
Learning 1. Anong tungkulin ang dapat gampanan ng mga This illustrates
tunay at tapat na mamamayan ng bansa? Observable #9
a. Pag-iipon ng pera Designed,
b. Pagmamahal sa bayan selected,
(EVALUATIO c. Pagiging mapagmataas organized and
N) d. Pag-alipusta sa kapwa used diagnostic,
2. Ano ang kahulugan ng karapatang mabuhay at formative, and
maging malaya? summative
a. Karapatang mag-aral ng libre assessment
b. Karapatang mamili ng kandidato sa eleksyon strategies
c. Karapatang magtrabaho at hindi umasa sa iba consistent with
d. Karapatang gumawa ng krimen curriculum
3. Ano ang tungkulin kung may karapatang bumoto? requirements
a. Ibotong ang taong mayaman
b. Iboto ang taong karapat-dapat sa tungkulin
c. Hindi iboto kahit sino
d. Mag-ingay sa presinto
4. Ano ang kahulugan ng karapatang magkaroon ng
ari-arian?
a. Karapatang magnakaw
b. Karapatang maglihim
c. Karapatang pangalagaan ang mga ari-arian
d. Karapatang manloko
5. Ano ang tungkulin sa karapatang makinabang sa
mga likas na yaman?
a. Gamitin nang matalino at wasto ang mga likas na yaman
b. Mag-abuso sa mga likas na yaman
I) Additional
activities for
application or
remediation
(EXTEND)
V. REMARKS
VI. Reflect on your teaching and assess yourself as a teacher. Think about your
REFLECTION student’s progress this week. What works? What else needs to be done to help
S the students learn? Identify what help your instructional supervisors can provide
for you so when you meet them, you can ask them relevant questions.
Inihanda ni:
AL V. MORENTE
Teacher - I Sinuri:
LORIE L. MUTIA
Master Teacher- I
Pinagtibay:
RANDY O. FAIGMANE
Principal- II