You are on page 1of 3

DAILY LESSON PLAN School: Newagac Elementary School Grade/Section VI

Teacher: ELMA L. TABBAY Learning Area: FILIPINO


Date/Day: January 9, 2024 Quarter: 2nd

LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pang-unawa sa napakinggan


B. Pamantayan sa Pagganap Nakapahsasagawa ng isahang pagsasadula tungkol sa isang isyu o paksang napakinggan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang sanhi at bunga ng mga pangyayari
Napag-uugnay ang sanhi at bunga ng mga pangyayari (F6PB-111b6.2)
(Isulat ang code sa bawat kasanayan)
Pag-uugnay ng Sanhi at Bunga ng mga Pangyayari
NILALAMAN
(Subject Matter)

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay sa K-12 MELC p.167


Pagtuturo

2. Mga pahina sa Kagamitang SLM/ Modyul 7 p. 8-13


1. Pang Mag-aaral
2. Mga pahina sa Teksbuk
3. Karagdagang kagamitan mula
3. sa LRDMS
B. Iba pang kagamitang panturo Powerpoint, mga larawan, metacards, Activity sheets

IV. PAMAMARAAN

A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Magbalik-aral sa nakaraang aralin.


pasimula sa bagong aralin Magbigay ng halimbawa ng pandiwa.
Ilan ang antas ng pandiwa?
Anu-ano ang 3 antas ng pandiwa ?
Magbigay ng halimbawa.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipabuo ang mga ginupit-gupit na larawan.
Larawan ng isang malinis at maruming kapaligiran.

Itanong:
Ano ang masasabi ninyo sa mga larawan?
Alin ang pipiliin ninyo? Ang larawan A o ang larawan B? Bakit?
Bilang mga bata, anong mga gawain ang dapat ninyong gawin para makatulong sa ating bansa?

*COT Indicator No. 4


C.Pag- uugnay ng mga Magpakita ng larawan at ilarawan ang mga ito.
halimbawa sa bagong aralin

Ano ang maaaring maging epekto ng mga nasa larawan?


*COT Indicator No. 1 (Science,AP)
D.Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan No I

*COT Indicator No. 4

Mga Tanong:
1. Saan pupunta sina Remia at Gina?
2. Ano ang napansin ni Gina sa may kanto?
3. Bakit maraming tao at may pulis?
4. Ano ang dahilan ng pagkasagasa sa bata?
*COT Indicator No. 3

*Pagtatalakay

Sanhi-nagbibigay paliwanag kung bakit naganap ang pangyayari


Bunga-nagsasabi ng kinalabasan, resulta o epekto ng nagaganap na mga pangyayari.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain:
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.
Unang Pangkat-
- Pagmasdan ang mga larawan na nagpapakita ng sanhi at bunga. Gumawa ng pangungusap
tungkol sa mga larawan

Ikalawang Pangkat
- Basahing mabuti ang mga pangungusap at ilagay sa Fish Bone Organizer ang sanhi at
bunga.

Ikatlong Pangkat
- Hanapin at pagtapat-tapatin ayon sa sanhi at bunga nito
*COT Indicator No. 6

F. Paglilinang sa Kabihasan Activity Sheet


(Tungo sa Formative Assessment)
Piliin ang titik ng tamang bunga ng bawat pangyayari.

G.Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Pagmasdang mabuti ang larawan.


na buhay Maaring tumingin din ang mga mag-aaral sa labas ng silid-aralan.
Ano ang napansin ninyo sa ating paligid?
Gamit ang semantic web, magtala ng ilang dahilan o sanhi ng pangyayari.
Magbigay din kung ano ang magiging bunga nito kung magpapatuloy ang mga gawaing ito.
Kung marumi ang kapaligiran, magdudulot din ito ng sakit katulad ng Dengue.
Aedes aegypti ang tawag sa lamok na nagdadala ng dengue virus .
*COT Indicator No. 1 (Science, ESP, Health)
H.Paglalahat ng Aralin Ano ang ibig sabihin ng sanhi at bunga?

Sanhi-nagbibigay paliwanag kung bakit naganap ang pangyayari

Bunga-nagsasabi ng kinalabasan, resulta o epekto ng nagaganap na mga pangyayari.


I.Pagtataya ng Aralin

*COT Indicator No. 9


I. Karagdagang gawain para sa takdang Isalaysay sa pamamagitan ng pagsulat ng talata tungkol sa kung ano ang magiging buhay mo kung
aralin ikaw ay makakapagtapos ng pag-aaral makalipas ang sampung taon.
(Assignment)

Mga Tala

Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba


pang gawaing remediation

Prepared by: Checked & Reviewed by:

ELMA L. TABBAY
Grade 6-Adviser
MADELYN U. ULITA, PhD
Principal III

You might also like