Professional Documents
Culture Documents
Lesson Plan
Lesson Plan
Grade 10
I. Layunin
Sa pagtatapos ng araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
II. Nilalaman
III. Pamamaraan
A. Pang-araw-araw na gawain
Pagdarasal at pagbati
Pagpuna sa kaayusan ng kapaligiran
Pagtala ng liban
B. Paglinang sa aralin
1. Pagganyak
Panuto: Isusulat ng mga mag-aaral ang kanilang sariling konsepto ng kaunlaran sa isang ikaapat
na bahagi ng papel.
Pamprosesong tanong:
Paano niyo nasasabi na ang isang bansa ay maunlad? Ipaliwanag.
2. Lunsaran
Panuto: Hahatiin ng guro ang klase sa apat na pangkat at bibigyan ng larawan upang suriin ang
bawat kalagayan. Bigyan ng malikhaing pamagat ang bawat larawan na naka-upload sa
facebook.
Pangkat 1: unang larawan
Pangkat 2: pangalawang larawan
Pangkat 3: pangatlong larawan
Pangkat 4: pang-apat na larawan
3. Talakayan
Pamprosesong tanong:
1. Ano ang iyong napuna sa mga larawan? Alin ang higit na nakapukaw ng iyong pansin? Bakit?
2. Alin sa malikhaing pamagat na ibinigay mo sa mga larawan ang ninais mong maging
kalagayan ng iyong lipunan at ng ating bansa? Ipaliwanag
3. Pag sinabi nating Pag-unlad, paano mo siya bibigyang kahulugan?
4. Sa inyong palagay, maituturing ba natin na maunlad ang bansang Pilipinas? Bakit?
C. Pangwakas na gawain
1. Paglalahat
Panuto: Magpapakita ng larawan ang guro na may pahayag at ang mga mag-aaral naman ay
dudugtungan ito base sa kanilang opinion.
Batay sa mga larawan,
malinaw na ang buhay sa
Pilipinas ay
____________________________
2. Pagpapahalaga
Panuto: Sasagutin ng mga mag-aaral ang tanong ng guro.
•Pagsulong
•Pag-unlad