You are on page 1of 3

GRADES 1 TO 12 Paaralan Makati Science High School Baitang/Antas 11

DAILY LESSON LOG Guro Mary Ann F. Vidallo Asignatura Filipino


( Pang-araw-araw Petsa/Oras Hunyo 27-Hulyo 1, 2016/7:00-8:00, 8:00-9:00, Markahan Unang Markahan
na Tala sa Pagtuturo) 9:20-10:20, 10:20-11:20, 12:00-1:00, 1:00-2:00 Unang Linggo

I. LAYUNIN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW


A. Pamantayang 1. Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural, kasaysayan, gamit ng wika sa lipunang Pilipino
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa 1. Nasusuri ang kalikasan ng wika, gamit mga kaganapang pinagdaanan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa
Pagganap ng Pilipinas
C. Mga Kasanayan sa 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang mga 1. Natutukoy ang mga
Pagkatuto kahulugan at kabuluhan ng kahulugan at kabuluhan kahulugan at kabuluhan kahulugan at kabuluhan ng
mga konseptong pangwika ng mga konseptong ng mga konseptong mga konseptong pangwika
pangwika pangwika
2. Naiuugnay ang mga 2. Naiuugnay ang mga
konseptong wika sa mga 2. Naiuugnay ang mga 2. Naiuugnay ang mga konseptong wika sa mga
napakinggang sitwasyong konseptong wika sa mga konseptong wika sa mga napakinggang sitwasyong
pangkomunikasyon sa napakinggang sitwasyong napakinggang sitwasyong pangkomunikasyon sa
radyo, talumpati, at mga pangkomunikasyon sa pangkomunikasyon sa radyo, talumpati, at mga
panayam radyo, talumpati, at mga radyo, talumpati, at mga panayam
panayam panayam
D. Detalyadong 1. Natutukoy ang 1. Natutukoy ang 1. Natutukoy ang 1. Nakasusulat ng sariling
Kasanayang kahulugan, katangian at kahulugan ng mga kahulugan ng mga opinyon tungkol sa
Pampagkatuto kahalagahan ng wika konseptong pangwika konseptong pangwika napanood

2. Naiuugnay ang 2. Naiuugnay ang 2. Naibabahagi ang 2. Nakasusunod sa mga


kahalagahan ng wika sa kabuluhan ng wika sa saloobin kaugnay ng pamantayan ng pagsulat
iba’t ibang sitwasyon sa lipunan napanood na sitwasyon ng sanaysay
lipunan tungkol sa paksa
3. Naibabahagi ang
3. Naipakikita ang halaga pananaw sa kahalagahan
ng gamit ng wika sa ng wika sa bansa
pamamagitan ng maikling
dula-dulaan
II. NILALAMAN Wika-Kahulugan, Kalikasan, Wikang Pambansa, Wikang Bilinggwalismo Pagsulat ng Awtput #1
Kahalagahan Panturo, Wikang Opisyal Multilinggwalismo
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Bernales, R. et.al. (2008). Jocson, M. (2016). https://www.youtube.com/ https://www.youtube.com/
Mabisang komunikasyon sa Komunikasyon at watch?v=yyzCzGc8aok watch?v=sLJsYViUzGQ
wikang pang-akademiko. pananaliksik sa wika at
Malabon City: Mutya kulturang filipino. Quezon
Publishing House, Inc. City: Vibal Group, Inc.
https://www.youtube.com/
watch?v=VejA_YYW8U0
https://www.youtube.com/
watch?v=S3HnHPaG1B0
B. Iba pang Laptop, Larawan, Musika Video Clip Video Clip Video Clip
Kagamitang Lapel Laptop Laptop Laptop
Panturo
III. PAMAMARAAN
Panimula Laro-awit Video Clip-Balita Video Clip-Balita Video Clip-Dokumentaryo
Pagpapakanta ng Pinoy Pagpapanood ng balita Pagpapanood ng balita Papapanood ng isang
Ako habang ipinapasa ang kaugnay ng paksang tungkol sa suliranin dokumentaryong panayam
papel na naglalaman ng tatalakayin pangwika tungkol sa pagpapahalaga
panuto Pagbabahagi sa klase ng sa wika ng lipunan
 Pagbabahagi sa klase ROS tungkol sa napanood
ng mensahe (bawal
ang pasalita at
pasulat)
-Hindi pa ako nag-
almusal. Nagugutom
na ako.
Pagganyak Tanong-Sagot Gallery Walk (Pangkatan) Tanong-Sagot
 Gabay na Tanong: -Magbahagi ng ideya  Gabay na Tanong:
-Paano niya tungkol sa Wikang -Ano ang paksa ng
maipararating nang Pambansa, Wikang balita?
mas maayos at mas Panturo, Wikang Opisyal -Ano ang pinakaugat
malinaw ang mensahe? gamit ang anumang ng suliraning ito?
graphic organizer.
-Pagkatapos ay isagawa
ang gallery walk sa klase.
A. Instruksiyon Lektyur Lektyur Lektyur Pagpapasulat ng reaksiyon
Pagtalakay sa: Pagtalakay sa nilalaman Pagtalakay sa: sa napanood
Wika-Kahulugan, Wikang Pambansa Bilingguwalismo Paksa: Dapat ba o hindi dapat
Katangian at Wikang Opisyal Multilingguwalismo tanggalin sa kolehiyo ang
Kahalagahan  Wikang Panturo Filipino bilang asignatura?
B. Pagsasanay Pagbuo ng dayalogong Bumuo muli ng graphic
may HUGOT organizer na nagpapakita
ng ugnayan ng tatlo
C. Pagpapayaman Dula-dulaan (Pangkatan) Kuharami Pagbibigay ng saloobin Pagpapasulat sa mga mag-
Pagsasadula batay sa isang Ipakita ang kahalagahan kaugnay ng napanood na aaral ng kanilang opinyon
sitwasyong nagpapakita ng ng pagkakaroon ng sitwasyon tungkol sa paksa 1. Bumuo ng 3 talata
halaga ng wika sa tao wikang Filipino sa bansa kaugnay ng napanood
2. Tiyakin ang kaisahan ng
bawat talata
3. Panatilihin ang kaayusan
ng awtput
D. Pagtataya Maikling Pagsusulit na Maikling Pagsusulit Pagtataya ayon sa rubrik ng
Pasulat (Tama o Mali) (Pagtapat-tapatin) pagsulat
E. Karagdagang Gawain
para sa Takdang-aralin
at Remediation
F. IV. Mga Tala

G. V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like