You are on page 1of 3

URDANETA CITY UNIVERSITY

One Vicente West Urdaneta City, Pangasinan


KOLEHIYO NG EDUKASYON

PAGTATAYA SA
PAGBASA AT
PAGSULAT
*Mga Uri ng PagsUlat sa iba’t ibang DisiPlina
*PagsUlat sa iba’t ibang Uri ng KoMPosisyong
Gamitin, Popular at Literari
(E205 4:00-5:30pm Tuesday & Friday)

Ipinasa kay:
Bb. Julie B. Dela Cruz
Tagapayo

Ipinasa ni:
Mikko C. Malig
BSE-III/ Filipino
DAILY LESSON LOG

Sabjek: Pagtataya sa Pagbasa at Pagsulat Petsa: October 15, 2019


Oras: Tuesday & Friday 4:00-5:30pm

I. LAYUNIN:

Pagkatapos ng klase ang mga mag-aaral ay inaasahang;

A. Matukoy ang apat na uri ng pagsulat at mga katangian nito;

B. Naibabahagi ang kanilang nalalaman sa Pagsulat; at

C. Nakagagawa ng isang komposisyon sa pamamagitan ng pagsulat. .

II. NILALAMAN:

a.) Paksa (Topic): Pagtataya sa Pagbasa at Pagsulat

b.) Sub-Topic : Mga Uri ng Pagsulat sa iba’t ibang Disiplina,


Pagsulat sa iba’t ibang uri ng Komposisyong Gamitin, Popular at Literari

c.) Sanggunian (References):

Aklat:

Internet:
http://www.slideshare.net/mobile/.badebade11/uri-ng-pagsulat
http://www.coursehero.com/file/.27768570/02-handout-16pdf/
http://www.slideshare.net/mobile/RoseldaFhae/pagsulat-ng-komposition

d.) Kagamitan (Instructional Materials):


White board marker,
Pisara,
Cartolina at Laptop.

e.) Pagpapahalaga (SMART Values Emphasized):


Dapat isaalang-alang sa pagsulat ang mga pagpapahalagang pinananaligan
ng isang manunulat at handa siyang panindiganang mga ito.
Ang pagsulat ay isang kompleks na kasanayan. Ang isang manunulat ay
kailangan may sapat na kaalaman sa mga salik na mahalaga sa pagbuo ng isang
sulatin. Dapat na malinaw sa isipan ng manunulat ang dahilan kung bakit siya
nagsusulat. Malaki ang magiging epekto nito sa kanyang paraan ng pagsulat.
Kaya ang kaibahan sa anyo o porma ng isang sulatin ay nakabatay nang malaki
sa layunin.
III. PAMAMARAAN:

a.) Estratehiya sa Pagtuturo:


Sa pagtatalakay sa bahaging ito,

b.) Ginamit sa Pagtataya:


Ang guro ay magpapagawa ng isang gawain na may kinalaman sa paksang
tinalakay, gagawa ang mga mag-aaral ng isang Talumpati na kung saan dito
mahahasa ang kanilang kakayahan sa pagsulat.

IV. REMARKS
Batay sa aking pagpapakitang guro naging matagumpay ang talakayan at
naging masaya, maayos at lubos na nauunawaan ang iba’t ibang uri ng pagsulat at
komposisyon.

V. REPLEKSYON:

a.) Were the lessons objectives achieved? _/_Yes ___No

b.) Percentage of student who acquired passing score in the evaluation 99%.

c.) Strategies which work well:


Naging matagumpay ang talakayan dahil na rin sa pinakitang kooperasyon
ng bawat mag-aaral, at lubos nilang mas naunawaan ang paksang tinalakay noong
nalaman na nila ang iba’t ibang uri ng Pagsulat at Komposisyon.

d.) Difficulties encounter in achieving the objectives ( by the teacher or by the


students):
Ang mga mag-aaral ay hindi sapat ang kaalaman sa iba’t ibang uri ng
Pagsulat at Komposisyon.

e.) Recommendation measures needed to enhance instruction:

Karagdagang pagbibigay ng mga katanungan sa mga mag-aaral at hayaan


silang ibahagi ang kanilang mga ideya.

You might also like