You are on page 1of 3

P ANG-ARAW-ARAW Paaralan Iloilo National High School Baitang/antas Grade-11 Senior High School

NA TUNGUHIN
SA FILIPINO Guro April Rose A. Magbanua Asignatura Pagbasa at Pagsusuri ng Iba’t ibang Uri
ng Teksto
Petsa January 21-31, 2020 Markahan Ikatlong Markahan

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang Iba’t ibang uri ng teksto ayon sa kaugnayan nito sa sarili, pamilya komunidad,
bansa at daigdig.
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kalikasan, katangian, at anyo ng iba’t ibang teksto.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F11PU-IIIb-89
Isulat ang Code ng Bawat Nakasusulat ng ilang halimbawa ng iba’t ibang uri ng teksto.
Kasanayan
II. NILALAMAN
III. MGA KAGAMITANG PANTURO Dayag A. M. at del Rosario M. G. ( 2016) Pinagyamang Pluma (Pagbasa at Pagsususri ng Iba’t ibang
Teksto Tungo sa Pananaliksik) Quezon City, Phoenix Publishing House
A. Sanggunian Dayag A. M. at del Rosario M. G. ( 2016) Pinagyamang Pluma (Pagbasa at Pagsususri ng Iba’t ibang
Teksto Tungo sa Pananaliksik) Quezon City, Phoenix Publishing House
1. Mga Paksang Aralin Tekstong Prosidyural
2. Mga Pahina mula sa Modyul para sa Mag-aaral
3. Mga Pahina ng Aklat
4. Mga Karagdagang Kagamitan mula sa Learning Resource https://www.youtube.com/watch?v=IF7Gz3lqwOE
(LR) Portal https://www.youtube.com/watch?v=q03vhr_khug
B. Karagdagang Kagamitan sa Pagkatuto Projector at powerpoint, videos
IV. PAMAMARAAN
A. Pagtuklas
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin

C. Paglinang (Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong


aralin)
D. Pagpapalalim (Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan)
E. Paglinang sa Kabihasaan ng Aralin(Tungo sa Formative
Assessment )
F. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na pamumuhay

G. Paglalahat ng Aralin
H. Pagtataya ng Aralin
I. Karagdagang gawain para sa kasunduan at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya..
B. Bilang ng mag-aaral na nang
angailangan ng iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon sa tulong
ang akingpunungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:___APRIL ROSE A. MAGBANUA_________ Pinansin ni: PRETZEL MAE VILLANUEVA_________


Reference: https://depedshs.blogspot.com/2002/06/daily-lesson-plan-preparation-pdf.html

REMINDERS:
1. Each teacher should submit one Daily Lesson Plan (DLPs) per grading period (for teachers who are teaching two or more subjects, just choose one).
2. Highlight the Contextualized part (either Localized or Indigenized) of your DLPs.
3. Follow the format of the sample template above.
*Print in A4 size bond paper.
*Margin: Top- 1.5; Right, Left, Bottom- 0.5
*Font style and size: Cambria, 12
4. Submit your DLPs to your respective subject chairs on February 21, 2019 (Thursday) for checking.
5. All DLPs should be submitted by the Subject Chairs to their respective Subject Group Heads on February 26, 2019 (Tuesday).
6. On February 28, 2019 (Thursday), the Committee-in-charge will be collecting the DLPs from the Subject Group Heads for final checking and binding.

You might also like