Professional Documents
Culture Documents
Aral Pan2 Lesson Plan
Aral Pan2 Lesson Plan
GRADE II – BURGOS
September 27, 2019
2:01 – 2:40
I. Layunin:
a. Natutukoy ang uri ng panahong nararanasan ng komunidad sa pamamagitan ng mga damit.
b. Natatalakay ang mga paraang ginagawa na pag- iingat sa sarili sa panahong nararanasan sa
komunidad.
c. Nasasabi ang iba’t- ibang uri ng panahong nararanasan sa komunidad.
II. Paksang Aralin:
III. Pamamaraan
1. Balik- Aral
Ipakita ang mga larawan ng anyong tubig at ipatukoy ang pangalan ng bawat isa.
2. Pagganyak
Ipasuot sa mga bata ang mga damit at mga bagay na ginagamit sa tag- ulan at tag- init. Maglakad sila sa
harapan ng klase na parang nag “fashion show”.
Itanong ang mga sumusunod:
® Unsay inyong masulti sa ilang gisuot ug gigamit karon?
® Aduna ba kamoy sanina ug gamit nga sama niini?
® Angayan ba nga magsuot kita og sama ani nga sanina ug gamit karon?(Ituro ang damit na kasalungat
sa panahon) Ngano man?
3. Panlinang na Gawain
a. Paglalahad
Sabihin:
Sa Pilipinas naa tay duha ka klase nga panahon mao kini ang panahon nga nasinati sa komunidad
nato karon. Ang tag- init ug tag- ulan. Naa tay mga ginasuot og ginagamit sa panahong ingon ani.
b. Pagtatalakay
Gawain:
a. Magpakita ng dalawang malalaking larawan. Ang isa ay larawan ng tag- ulan, ang isa naman ay
larawan ng tag- araw.
Magtanong:
® Unsa ang nakita ninyo sa hulagway A? sa hulagway B?
® (Itala sa pisara ang mga sagot ng mga mag- aaral sa tsart A na nakalagay sa pisara)
HULAGWAY A HULAGWAY B
Itanong ang mga sumusunod:
Magpakita ng kahon na may laman na gamit o kasuotan sa tag- init at tag- ulan, magpakuha sa bawat
mag- aaral ng isang gamit sa kahon. Huhulaan nila ito kung saan ginagamit ayon sa panahon.
c. Gawaing Pangkatan
Bahinon sa upat (4) ang klase. Ipa tudlo sa ilaha kung ting- init o ting- ulan ang mga hulagway.
d. Pagpapahalaga
Unsa atong ginahimo nga pag- amping sa panahong ting- init? ting- ulan?
e. Paglalahat
® Unsa ang mga panahon nga nasinati sa inyong komunidad?
® Unsa ang atong makita ug mabati kung ting- init? ting- ulan?
f. Pagsasanay
Isuwat sa blangko ang ting- init kung para sa tag- araw ang kagamitan at ting- ulan para sa tag- ulan.
4. Pangwakas na Gawain
g. Paglalapat
Sanayin ang mga mag- aaral sa awiting ito.
IV. Pagtataya
Isulat ang uri ng panahon sa sumusunod na sitwasyon. TAG- ULAN ba o TAG- INIT.
1. 2. 3.
4. 5.
________________________ __________________________
V. Kasunduan
Gumupit ng tig-iisang larawan ng tag- ulan at tag- init. Idikit ito sa kwaderno at lagyan ng
pangungusap tungkol sa larawan.
Prepared by:
Checked by:
SELINA V. MANALO
ESHT- III