Professional Documents
Culture Documents
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ang mapanuring pang-unawa sa bahaging ginagampanan ng kolonyalismong Espanyol at pandaigdigang konteksto ng reporma sa pag-
(Content Standards) usbong ng kamalayang pambansa patungo sa pagkabuo ng Pilipinas bilang isang nasyon.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagpapahayag ng pagmamalaki sa pagpupunyagi ng mga makabayang Pilipino sa gitna ng kolonyalismong Espanyol at sa mahalagang papel na
(Performance Standards) ginagampanan nito sa pagusbong ng kamalayang pambansa tungo sa pagkabuo ng Pilipinas bilang isang nasyon
D. Layunin Natatalakay ang mga sanhi at Natatalakay ang mga sanhi at bunga Natatalakay ang mga sanhi at Naisasagawa ang pangkatang- Naisasagawa ang
(Objectives) bunga ng pag-aalsa ni Juan ng pag-aalsa ni Juan Sumuroy At bunga ng pag-aalsa sa Mindanao. gawain unang Summative
Dela Cruz Palariz At Dagohoy. Tamblot. Test para sa ika-apat
na markahan.
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang
II. NILALAMAN linggo.
(Content)
Aralin 3 Pag-usbong ng Kamalayang Pambansa at Pakikibaka
KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian (References)
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro (TGs)
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Supplementary Materials
mag-aaral (LMs)
3. Mga Pahina sa Teksbuk (Other Ref) - -
4. Karagdagang Kagamitan mula sa - -
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
PEBRERO 10 PEBRERO 11 PEBRERO 12 PEBRERO 13 PEBRERO 14
III. PAMAMARAAN Gawinangpamamaraangitonangbuonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayanangmga mag-aaralgamitangmgaistratehiyang formative
(Procedures) assessment. Magbigayngmaramingpagkakataongsapagtuklasngbagongkaalaman, mag-isipnganalitikal at kusangmagtayang dating kaalamannaiuugnaysakanilang pang-araw-
arawnakaranasan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin/ Pag-uugnay Magpakita ng larawan ukol kina Magpakita ng larawan ukol kina
ng mga halimbawa sa bagong aralin Palaris at Dagohoy. Sumuroy at Tambloy.
(Establishing a purpose for the lesson/ Itanong sa mga mag-aaral; Itanong sa mga mag-aaral;
Presenting examples/ instances of the new Ano ang masasabi Ano ang masasabi
lesson) ninyo na nasa larawan? ninyo na nasa larawan?
(PANIMULA)
F. Pagtataya ng Aralin
Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday
PEBRERO 10 PEBRERO 11 PEBRERO 12 PEBRERO 13 PEBRERO 14
(Evaluating Learning)
(NATUTUHAN KO)
G. Karagdagang 3awain para sa Takdang-
Aralin at Remediation
(Additional activities for Application or
Remediation)
(TAKDANG-GAWAIN)
IV. MGA TALA (Remarks)
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin
V. PAGNINILAY (Reflection) - Weekly upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
(No. of learners who earned 80% in the
evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation.
(No. of learners who require additional
activities for remediation who scored below
80%)
C. Remedial na instraksyon o Gawain na
ibibigay sa Mag-aaral
(Remedial Activity)
D. Bilang ng mga mag-aaral na tumugon o
gumawa sa ibinigay? Na remediation
activity
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
(Which of my teaching strategies worked
well? Why did these work?)
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro
at superbisor?
(What difficulties did I encounter which my
principal or supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
(What innovation or localized materials did
I used/discover which I wish to share with
other teachers?)