You are on page 1of 7

Navarro, Jenny Rose D Bsed-Fil.

III

Banghay Ng Pagtuturo sa Asignaturang Filipino

Ikapitong Baitang

I. LAYUNIN:

Sa pagtatapos klase ang mga mag-aaral ay inaasahang:

A. Naihahambing ang pagkakaiba ng bata noon at ngayon.

B. Naiintindihan ang salitang “ Pagkabata”.

C. Nalalaman ang karapatan ng bawat bata.

II. PAKSANG ARALIN:

Susuriing akda : BATANG – BATA KA PA

May Akda: Apo Hiking Society

Kagamitan: Music video, Mga larawan at Laptop


Navarro, Jenny Rose D Bsed-Fil.III

III. PAMAMARAAN:

GAWAING PANG-GURO GAWAING PANG MAG-


AARAL
A. Panimulang Gawain:
Gawaing Guro
Gawaing Mag-aaral a. Panalangin
b. Pagtala ng liban

B. Pangganyak: (10 minuto)


Magpakita ng larawan ng bata noon at ngayon
.

NOON NGAYON
Ako po mam!
Anong pagkakaiba ang napansin nyo mula sa mga
larawan?
Ang napansin kop o na
pagkakaiba ay ang Paglalaro
Ok, anne! nila. Ang unang larawan po ay
masayang Naglalaro kasama
ang ibang mga bata sa labas
Magaling! Ang napansin ni Anne na pagkakaiba ng Dalawang ng Bahay. Samantalang ang
larawan ay ang kanilang paglalaro. Sa labas ng bakuran naglalaroang pangalawang larawan ay
mga bata Sa unang larawan. Samatalang ang pangalawa ng larawan Naglalaro gamit ang gadgets.
ay nagpapakita ng pagkamoderno sa paglalaro. Sino ang maaaring
makapaghambing ng Pagkakaiba ng bata noon at ngayon?
Navarro, Jenny Rose D Bsed-Fil.III

Bata

Noon Ngayon

Simple Mabait Maporma Mapusok

Lannie? -Ang mga bata noon ay


simpleng manamit.
Samantalang ang mga bata
ngayon ay moderno sila at
maporma.

Magaling! May iba pa bang kasagutan?


Ang mga bata noon ay
mababait samantalang ang
ibang mga bata ngayon ay
C.Paglalahad sa paksang aralin: (15 minuto) mapupusok.
Ang tatalakayin natin ngayon ay may kaugnayan sa mga
nabanggit ninyong mga sagot sa paghahambing ng mga bata
noon at ngayon.

Ngayong umaga pagaaralan natin ang


Isang awiting bayan na may pamagat na
“ Batang- Bata Ka Pa”. ng Apo Hiking Society
Bago natin talakayin ang awiting ito, ano ang Unang pumapasok
sa isip ninyo kapag narinig ang salitang “Pagkabata”
Navarro, Jenny Rose D Bsed-Fil.III

D.Pagtalakay sa paksang aralin: (20 minuto)


Panoorin at iparinig sa mga bata ang music video
“Ng awiting Batang-Bata”

1. Ano ang pamagat ng awitin?


2. Tungkol saan ang awit na ito?

3. Paano inilalarawan ng awit na ito ang pagkabata?

4. Sumasangayon ka bas a sinasabi nito?


5. Ano sa tingin mo ang tinitukoy ng awit na “karapatan kahit bata
pa”?

6. Ano kaya ang mga bagay na hindi pa nalalaman ng mga bata ayon
sa awit?

-Batang-Bata Ka Pa
7. Matapos marinig at mabasa ang awit na ito, may nagbago ba sa - Ang awiting Batang-Bata Ka
pagtingin mo sa pagkabata? Ibahagi kung mayroon. – Pa ay tungkol sa pagkabata.
- Ang pagkabata ay isang
kamusmosa /pagiging
8. Masasabi mo bang tama ang paglalarawan ng awit na pagkabata? inosente sa anumang
Bakit? O Bakit hindi? katotothanan sa kanyang
kapaligiran.
-opo
- Karapatang mabuhay. -
Karaptang makapaglaro -
Karapatang mamuhay sa
malinis at tahimik na
kumunidad. -Karapatang
mapangalagaan at mabigyan
protekyon ng magulang .
9. Kung ikaw ay magpapayo sa masbata sayo tungkol sa pagkabata, -karapatang makapag aral.
ano ang sasabihin mo tungkol sa kanya? -Karapatang habang bata pa
10. Kung mabibigyan ka ng pagkakataong baguhin ang isang bahagi imulat na ng mga agulang sa
Navarro, Jenny Rose D Bsed-Fil.III

ng awit, anong bahagi ang babaguhin mo at bakit ito ang nais mong tunay na buhay na ang buhay
baguhin? ay hindi munting paraiso
lamang.
-Na ang buhay ay may
kaakibat na mga suliranin at
responsibilidad

-Mayroon po. Ang pagkabata


ay napakasayang panahon at
karanasan sa buhay ng mga
bata
-Opo. Dahil ang pagkabata ay
marami pang hindi nalalaman
sapagkat hindi pa gaanong
mature mag-isip at yon ang
E.Pagpapalawig(10 minuto) mga panahong na hindi pa
Natalakay na natin ang awiting” Batang-Bata Ka Pa” tayo marunong mag-isip para
na Apo Hiking Society, ngayon magkakaroon tayo ng sa ating mga sarili. At ito rin
pangkatang Gawain. ang panahon na kailangan ang
Pangkat 1-3 patnubay at gabay ng mga
Magbigay ng limang bagay na nagagawa ng mga magulang.
bata noon at ngayon at ipaliwanag ang mga ito
-Makinig at sundin ang payo
ng magulang at nakatatada.
Mga bagay na nagagawa ng mga bata -Ganyan talaga ang buhay lagi
kang nasasabihan……. Ito ang
nais kong baguhin na bahagi
NOON NGAYON ng awit, sapagkat mahirap ang
at hindi maganda ang
Nakapaglalangoy sa ilog Nakapanonod ng
palagiang napagsasabihan ang
telebisyon mga bata sa edad na 2-7
Nakakaakyat sa mga Naglalaro ng mga gadgets taong gulang sapagkat hindi
pa nila batid na may ideya rin
punong kahoy ang ibang tao sa
Nakakapamitas ng mmga Nakapupunta sa mga sitwasyo.Bagamat kailangan
lang ng mahabang pasensya
prutas na ligaw pasyalan at gabay ng mga magulang
Nanghuhuli ng mga ibon Gumagamit ng computer ang mga bata.
Masayang nakapaglalaro sa Nakakapag-aral sa
labas pribadong eskwelahan

F.Pag-uulat ng bawat pangkat: (5 minuto)


G.Pagbibigay sentises ng guro:
Maraming salamat. Magaling! Bigyan ng palakpakan
Navarro, Jenny Rose D Bsed-Fil.III

ang bawat grupo.


Ngayong nalaman na ng bawat grupo ang mga bagay
na nagagawa ng mga bata noon at ngayon at
naipaliwanag na. Kumuha ng kalahating papel at
sagutin ang mga sumusunod na katanungan.

1V. EBALWASYON:
Panuto: Sagutan ang mga sumusunod na katanungan. Isulat
lamang ang letra ng tamang sagot sa
papel.

1. Alam mo na may_____________ang bawat nilalang.


A. Kamalian B. karpatan C. katotohanan
2. Nais ko sanang malaman ang____________sa katotothanan.
A. batid B. mali C. tama
3. Ang pamagat ng awit ay:
A. batang-bata ka pa B. may bukas pa C. pusong bato
4. Ano ang may akda ng awitin?
A. Aegis B. apo hiking society C. sreet boys
5. Tungkol saan ang ibig sabihin ng awit?
A. Magulang B. pamilya C. pagkabata

V. TAKDANG ARALIN/KASUNDUAN:
Bumuo ng islogan o kawikaang maiuugnay sa diwa ng awit.
Ilagay ito sa isang buong
papel
Navarro, Jenny Rose D Bsed-Fil.III

You might also like