You are on page 1of 3

Paaralan (School) DATAG CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -VI

GRADES 1 TO 12
Guro (Teacher) SANIREY R. SOLERO Asignatura (Learning Area) Edukasyon sa Pagpapakatao (C.E.)
DAILY LESSON LOG
Petsa (Teaching Date) June 19-23,2017 Markahan (Quarter) Unang Markahan

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK 3 Lunes (Monday) Martes Miyerkules Huwebes (Thursday) Biyernes (Friday)
6/19/2017 (Tuesday) (Wednesday) 6/22/2017 6/23/2017
6/20/2017 6/21/2017
I.LAYUNIN (Objectives) Nakasusunod sa   Naiisip ang iba Naisasagawa ang mga Nasusunod ang Nagagawa ang mga
mga babala sa pang gagamit sa gawaing pang- iskedyul ng mga gawaing
mga pook mga pook kaangkupang pisikal gawaing pangkaangkupang
pampubliko pampubliko pangkaangkupang pisikal araw-araw
pisikal. tulad ng ehersisyo,
laro, mabilis na
paglalakad,
paglangoy atbp.
A.PamantayangPangnilalaman ( Content Standards)

B.PamantayansaPagganap (Performance Standards)

C. MgaKasanayansaPagkatuto (Learning Competencies) C.E.6-06   C.E.6-07 C.E.6-08 Naisasagawa C.E.6-09Nasusunod C.E.6-10 Nagagawa
Nakasusunod sa Naiisip ang iba ang mga gawaing pang- ang iskedyul ng mga ang mga gawaing
mga babala sa pang gagamit sa kaangkupang pisikal gawaing pangkaangkupang
mga pook mga pook pangkaangkupang pisikal araw-araw
pampubliko pampubliko pisikal. tulad ng ehersisyo,
laro, mabilis na
paglalakad,
paglangoy atbp.
II.NILALAMAN (Content) KALINISAN AT KALINISAN AT Pagsasagawa ng mga Pagsasagawa ng mga Pagsasagawa ng mga
KAAYUSAN SA MGA KAAYUSAN SA gawaing pangka- gawaing pangka- gawaing pangka-
POOK-PAMPUBLIKO MGA POOK- angkupang pisikal angkupang pisikal angkupang pisikal
PAMPUBLIKO

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)


A.Sanggunian (References)
1.Mga pahinasaGabayngGuro (Teacher’s Guide Pages) B.A.sa C.E 6 p.5-7, B.A.sa C.E 6 p.5-7, B.A.sa C.E.6 p.104-107, B.A.sa C.E.6 p.104-107, B.A.sa C.E.6 p.104-107,
PELC EKAWP 6 PELC EKAWP 6 PELC EKAWP VI p.1.1p.3 PELC EKAWP VI PELC EKAWP VI
VI.1.2 p.2 VI.1.2 p.2 p.1.1p.3 p.1.1p.3
2.Mga PahinasaKagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahinasaTeksbuk (Textbook Pages)
4. KaragdagangKagamitanmulasa portal ng Learning Resource (Additional Materials from
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang KagamitangPanturo (Other Learning Resources)
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraangaralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Dula-dulaan (may Pagra-rap (may Pag-awit: “Ako Ay Pag-awit: “Ako Ay Pag-awit: “Ako Ay
Previous Lessons) kaugnayan sa kaugnayan sa Pilipino” Pilipino” Pilipino”
paksa) paksa)

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose for the Pagganyak na Pagganyak na Pagganyak na Pagganyak na Pagganyak na
Lesson) tanong.p.5 tanong.p.5 tanong.p.105 tanong.p.105 tanong.p.1055

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting Pagsasagawa sa Pagsasagawa sa Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
examples /instances of the new lessons) pangkatang pangkatang (Pagja-jaging) (Ipantomime ang (Pagsasagawa ng
Gawain.p.6 Gawain.p.6 paglalangoy) bangon-higa)

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pag-uulat ng bawat Pag-uulat ng Return-demo ng mga bata Return-demo ng mga Return-demo ng mga
bagongkasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new grupo/pangkat bawat bata bata
skills #1. grupo/pangkat

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahadngbagongkasanayan #2 (Discussing new concepts &
practicing new slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Assesment 3)
Developing Mastery (Leads to Formative Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Malayang Debatehan Pagsagot sa mga tanong Pagsagot sa mga Pagsagot sa mga
Practical Applications of concepts and skills in daily living) talakayan/palitan sa pahina 106. tanong sa pahina 106. tanong sa pahina 106.
ng kuro-kuro
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions Paano kayo Paggawa ng Bakit dapat nating Alin sa mga gawaing Alin sa mga gawaing
about the lessons) makatutulong sa islogan isagawa araw-araw ang pangka-angkupang pangka-angkupang
pagpapanatili ng mga gawaing pangka- pisikal ang nagawa na pisikal ang hindi pa
kalinisan at angkupang pisikal? ninyo? ninyo nagawa?
kaayusan sa mga
pook-pampubliko
I.PagtatayangAralin (Evaluating Learning) Matapat na tsekan Paggawa ng Matapat na suriin ang Matapat na suriin ang Matapat na suriin ang
ang angkop na maikling tula ukol sariling kaangkupang- sariling kaangkupang- sariling kaangkupang-
kahon sa tseklist sa paksa pisikal..Tsekan ang pisikal..Tsekan ang pisikal..Tsekan ang
p.3-4 angkop na kahon sa angkop na kahon sa angkop na kahon sa
tseklist tseklist tseklist
J. Karagdaganggawain para satakdang-aralin at remediation Magkasundong Magkasundong Magkasundong mag- Magkasundong mag- Magkasundong mag-
(Additional activities for application or remediation) magtulungan sa magtulungan sa ehersisyo ng katawan ehersisyo ng katawan ehersisyo ng katawan
pagpapanatili ng pagpapanatili ng araw-araw. araw-araw. araw-araw.
kaayusan at kaayusan at
kalinisan sa mga kalinisan sa mga
pook-pampubliko pook-pampubliko
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya (No.of learners who earned 80% in
the evaluation)
B. Blg ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional acts.for remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of learners who continue to
require remediation)
E. Alin sa mga istrateheya ng patuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? (Which of
my teaching strategies worked well? Why did this work?)
F. Anong suliranin ang aking naranasan nasolusyonan sa tulong ng aking punong guro at
superbisor? (What difficulties did I encounter which my principal/supervisor can help me
solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro? (What innovations or localized materials did I used/discover which I
wish to share with other teachers?)

You might also like