You are on page 1of 4

Paaralan ICCT Colleges Baitang/Anta A36 – 2th

DETAILED Foundation,Inc. s year


LESSON Guro JOHN PAUL M. DELA Asignatura FLIT101
PLAN
CRUZ
Petsa at MARSO , 2020 Markahan MIDTERM
Oras

I – LAYUNIN
Mga Kasanayan sa - Natutukoy ang mga hindi pamilyar na salita sa pamamagitan ng
Pagkatuto talasalitaan
- Nakapagpapahayag nang mabisang kaisipan ang mga mag-aaral
sa pag- bibigay ng mga dipamilyar na salita
- Nakapagbibigay ng mga halimbawa ng mga bokabularyo gamit
ang konseptuwal na balangkas.

II - NILALAMAN Mga Patnubay / Simulain sa Pagtuturo ng Pakikinig


III – KAGAMITANG
PANTURO
A) Sanggunian Metodolohiya sa Pagtuturo at Pagkatuto ng/sa Filipino ni Paquito B.
Badajos, Ph.D
B) Mga Pahina ng Pahina 381 – 382
Teksbuk
C) Iba pang Kagamitang Kagamitang tanaw, Sipi ng Tula,
Panturo
IV - PAMAMARAAN
A) Balik-aral sa Bago magsimula ang bagong aralin, ang guro ay tatawag ng ilang
nakaraang aralin o / at kinatawan mula sa klase upang magbahagi ng kanilang natutunan sa
pagsisimula sa bagong nakaraang talakayan.
aralin
B) Paghahabi ng Layunin BASAHIN NATIN!
ng Aralin Para sa unang gawain, mag papabasa ang guro ng isang tula na
kung saan tutukoyin ng mga mag-aaral ang mga salita na hindi
pamilyar sa kanila.
Ikaw
Ni; Sweet Lapuz
Ang iyong mga daliri
Ang siyang sumusulsi
Sa napunit na nilupi
Ng damdamin kong tiwali!
Sa masamang bumaliti
At sa daigdig na imbi
Ang kamay mong mapagtimpi
Ang ibig kong kumakanti.

Palad mong may kandili


Sa lahat ng sumasapi,
Ang tunay na nagwawagi,
Na wika kong sinasabi.

At ang bisig ng punyagi


Na nagbibigay ng lunti,
Ay hinding-hinding-hindi
Hindi ko maisasaisantabi.

Mag-ingat nawang mabuti


At manalanging matindi,
Upang Gabay ay mangyari,
Sa kaluluwa mo ay pumuri!
C) Pag-uugnay ng mga Kuha Mo!
Halimbawa sa Bagong Para sa gawaing ito papangkatin ng guro sa dalawang pangkat ang
Aralin mga mag-aaral at isusulat nila sa pisara ang mga salitang hindi
pamilyar sa kanila.
D) Pagtalakay ng bagong Para sa talakayan, tatalakayin ng klase ang ilan sa mga
konsepto at pagtalakay Bokabularyong may tiyak na set ng mga salita.
ng bagong kasanayan #1 1. Tukuyin ang antas ng kaalaman ng mga mag-aaral
2. Maglaan ng konteksto para sa ipapabasa.
3. Ipapabasa ng paulit-ulit upang lalong maintindihan.
4. Maglaan ng gawain bago, habang, at pagkatapos making.
5. Tiyaking nabasa muna ng guro bago ipabasa sa mga mg-
aaral
6. Gumamit ng HOTS (Higher Order Thinking Skills) na mga
katanungan.
7. Tiyakin na ito’y kawili-wili para sa mga mag-aaral.
Narito ang mga gabay na katanungan upang mas lalo pang mapag-
inam ang daloy ng talakayan.
1. Bakit mahalagang isaalang-alang ang mga sumusunod na
mga patnubay?
2. Alin sa mga sumusunod ang pinakamahalaga para sa iyo?
3. Bukod sa mga nabanggit, may maidaragdag ka pa ba?
E) Pagtalakay ng bagong Magbibigay ang mga mag-aaral ng mga sitwasyon kung saan
konsepto at pagtalakay magagamit ang nasabing patnubay. Isasaad nila kung anong
ng bagong kasanayan #2 partikular na bilang ito nakapaloob.
F) Paglinang ng Pagkatapos ng talakayan, sasagutin ng mga mag-aaral ang susunod
Kabihasnan (Tungo sa na tanong. Ilalagay nila ang kanilang kasagutan sa kanilang
Formative Assessment) kuwaderno.
Pokus na Tanong
- Bilang isang guro, paano mo mas malilinang ang iyong
kaalaman sa Talasalitaan mula kongkreto Patungong Abstrak
G) Paglalapat ng Aralin sa Gawin Natin!
Pang-araw-araw na Buhay
Papangkatin ng Guro ang klase sa walong pangkat bawat pangkat
ay mag bibigay ng mga halimbawa ng mga bukabularyo na may tiyak
na set ng mga salita kukuha sila ng mga halimbaw sa Curruculum
Guide.

1. Bokabularyong- Receptive
2. Bokabularyong- Pampaningin
3. Bokabularyong-Pagbasa
4. Bokabularyong-Pakikinig
5. Bokabularyong-Ekspresib
6. Bokabularyong-Pagsasalita
7. Bokabularyong-Pagsulat
8. Bokabularyong-Panlahat

Pamantayan sa Pag-papakita ng mga halimbawa.

Pagkamalikhain 50%
Presentasyon/lakas ng boses 30%
Kooperasyon/kahandaan 20%
Kabuuan 100%
H) Paglalahat ng Aralin Bilang pagtatapos sa aralin sa araw na ito, dudugtungan ng mga
mag-aaral ang pangungusap na ibibigay ng guro. Bubuuin nila ito
ayon sa kanilang sariling pagpapakaunawa sa tinalakay na aralin.
 Bilang isang guro, mas mapapainam ko ang pagtuturo ng
pakikinigsa pamamagitan ng __________.
 Sa mga nabanggit na patnubay, ang pinakamahalaga para sa
akin ay __________.
I) Pagtataya sa Aralin TAMA o MALI
Panuto : Sa ikaapat na bahagi ng papel, isulat kung anong
Bukabolaryo ang pinapahayag.
1. Lahat ng kilalang mga salita sa anyo nitong pampakinig.
2. Lahat ng mga salita na nagagamit nang wasto sa pagsasalita
o pagsulat.
3. Lahat ng mga salitang nagagamit nang tama sa anyong?
4. Lahat ng mga salitang nagagamit nang wasto sa anyong?
5. Lahat ng mga salitang walang kaugnayan sa alinman sa mga
tiyak na lawak ng pag-aaral.
Mga Sagot :
1. BOKABULARYONG PAKIKINIG
2. BOKABULARYONG EKSPRESIB
3. BOKABULARYONG PAGSASALITA
4. BOKABULARYONG PAGSULAT
5. BOKABULARYONG PANLAHAT
J) Karagdagang Gawain Para sa inyong takdang-aralin, sa inyong kwaderno, maglista ng
para sa Takdang-aralin at limang (5) gawain na ginagamit sa iba’t ibang uri ng teksto sa mga
Remediation aralin sa pakikinig. Lagyan ito ng paliwanag kung paano isinasagawa
ang mga nasabing gawain.
V - PAGNINILAY
A) Bilang ng mga mag-aaral 25 sa 25 mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B) Bilang ng mga mag-aaral 0 sa 25 mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
Remediation
C) Alin sa mga istratehiya Sa mga istratehiyang ginamit sa pagpapakitang-turo, lubos na
ang nakatulong ng lubos?
nakatulong ang Sipi ng Tula sapagkat hinanda nito ang mga mag-
Paano ito nakatulong?
aaral para sa pagtatalakay ng bagong aralin.
D) Anong suliranin ang Naging suliranin sa akin ang mga gawaing aking pinagawa na agad
aking naranasan na
naman inayos sa pamamagitan ng mga mungkahi mula sa aking
solusyon sa tulong ng aking
kapwa mag-aaral.
punungguro at superbisor?
E) Anong kagamitang Naging matagumpay ang pag-gamit ko ng kagamitang tanaw dahil
panturo ang aking
makulay ito at nakukuha ko ang antensyon ng mga mag-aaral.
ginamit/nadiskubre na nais
kong ibahagi sa kapwa ko
guro?

You might also like