You are on page 1of 7

DepedK12.blogspot.

com
Filipino 7 Paaralan MALINAO NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas GRADO 7

DAILY LESSON Guro MARY ANNE C. BERCES Asignatura FILIPINO

LOG Petsa/Oras Nobyembre 5-9 2020: 11::30 – 12:30/2:30-3:30 Markahan IKALAWA

Nobyembre 11, 2020


Nobyembre 9, 2020 Lunes Nobyembre 10, 2020 Nobyembre 12, 2020
Miyerkules
Martes Biyernes Ang paguturo sa Filipino ay
11:30-12:30 7-JASMINE
11:30-12:30 7-GUMAMELA apat na beses sa isang Linggo
11:30-12:30 7-GUMAMELA 11:30-12:30 7-CARNATION
I. LAYUNIN 2:30-3:30 7-CARNATION 2:30-3:30 7-JASMINE
2:30-3:30 7-JASMINE 2:30-3:30 7-CARNATION
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng
iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang
mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Luzon

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang komprehensibong pagbabalita (news casting ) tungkol sa kanilang sariling lugar

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F7PU-IIIa-c-13 Naisusulat ang


F7PD-IIIa-c-13 Nasusuri F7WG-IIIa-c-13 Naiaangkop sariling tula/awiting panudyo,
ang nilalaman ng F7EP-IIIa-c-7 Nagagamit nang ang wastong tono o tugmang de gulong at
napanood na wasto ang mga primarya at intonasyon sa pagbigkas ng palaisipan batay sa itinakdang
dokumentaryo kaugnay sekundaryang pinagkukunan ng mga tula/awiting panudyo, mga pamantayan
ng tinalakay na mga mga impormasyon tulang de gulong at palaisipan
tula/awiting panudyo,
tugmang de gulong at F7PB-IIIa-c-14 F7PS-IIIa-c-13 Nabibigkas
palaisipan Naihahambing ang mga nang may wastong ritmo
katangian ng tula/awiting ang ilang halimbawa ng
F7PB-IIIa-c-14 panudyo, tugmang de tula/awiting panudyo,
Naihahambing ang mga gulong at palaisipan tugmang de gulong at
katangian ng tula/awiting palaisipan
panudyo, tugmang de
gulong at palaisipan

Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang
II. NILALAMAN
lingo.
Paksa: Mga Tulang Paksa:Ponemang Paksa:Pagsasanib ng aralin sa
Panudyo, Tugmang de suprasegmental Gramatika at Retorika
Gulong, Palaisipan/ Kaalamang-Bayan
Bugtong Ponemang Suprasegmental

III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Pahina 144 ng 190 ng Pahina 144 ng 190 ng Gabay Pahina 144 ng 190 ng Gabay Pahina 144 ng 190 ng Gabay
Guro Gabay Kurikulum Kurikulum Kurikulum Kurikulum

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pinagyamang Pluma 7 Pinagyamang Pluma 7 Pinagyamang Pluma 7 pahina Pinagyamang Pluma 7 pahina
pahina 267-289 pahina 267-289 267-289 267-289
Pang-Mag-aaral

Pinagyamang Pluma 7 Pinagyamang Pluma 7 Pinagyamang Pluma 7 pahina Pinagyamang Pluma 7 pahina
3. Mga pahina sa Teksbuk
pahina 267-287 pahina 267-289 267-287 267-287

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

Video ng akda,batayang- batayang-aklat, slide deck ,batayang-aklat, slides deck batayang-aklat, slide deck
aklat, slide deck
B. Iba pang Kagamitang Panturo

Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga
istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman
IV. PAMAMARAAN na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik- Aral sa nakaraang aralin CROWN CROWN


at/o
Sa estratehiyang ito ay Sa estratehiyang ito ay
pagsisimula ng bagong aralin. magbabalik-aral sila sa magbabalik-aral sila sa
pamamagitan ng ibibigay pamamagitan ng ibibigay lamang
lamang nila ang hinihingi ng nila ang hinihingi ng acronym na
acronym na CROWN CROWN

Nagagamit nang wasto ang Naiaangkop ang wastong


Nasusuri ang nilalaman mga primarya at sekundaryang tono o intonasyon sa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin ng napanood na pinagkukunan ng mga pagbigkas ng mga
dokumentaryo kaugnay impormasyon tula/awiting panudyo, tulang
ng tinalakay na mga de gulong at palaisipan
tula/awiting panudyo, Naihahambing ang mga
tugmang de gulong at katangian ng tula/awiting Naisusulat ang sariling
palaisipan panudyo, tugmang de tula/awiting panudyo,
gulong at palaisipan tugmang de gulong at
Nagagamit ang angkop na palaisipan batay sa itinakdang
mga salita sa paguulat mga pamantayan
tungkol sa sariling lugar/
bayan

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa “Roudtable” Kasanayang Panwika


sa
Maghihinuha ang mga mag- Babasahin ang iba pang
bagong aralin aaral sa mga pahayag na halimbawa ng tulang panunudyo
ipapakita sa slides at ,de-gulong, bugtong at
tutukuyin nila kung anong palaisipan at pag—usapan ito sa
uri ng panitikan ang mga ito buong klase sa pamamagitan ng
at maaari rin silang gabay na tanong.
magbigay pa ng mga
halimbawa At itatanong sa mga mag-aaral
“Watch and Learn” :Paano kung pare-parehas ang
May ipapanood na tono at pagbigkas ng mga
dokumnentaryo tungkol sa pahayag? May ipaparating kaya
pagmamahal sa kaalamang- na menssahe ?
bayan at sususriin nila ito.
D. Pagtalakay ng bagong Pagbasa at pagtalakay ng Tuwirang pagtalakay sa
konsepto at tala tungkol sa mga nilalaman ng Ponemang
Kaalamang Bayan Suprasegmental.
Madali Lang Iyan
paglalahad ng bagong Pipilin ang salitang pupuno sa
kasanayan diwa ng pangungusap

#1

E. Pagtalakay ng bagong Karagdagan kaalaman


konsepto at Tuwirang pagtalakay sa mga
paglalahad ng bagong primary at sekondaryang
kasanayan #2 pinagkukunan ng mga
impormasyon
F. Paglinang sa “Pagpapatibay ng Aralin” Tiyakin Natin!
Kabihasaan Sa pamamagitan ng pangkatan Bibigkasin nang malakas ang
(Tungo sa Formative ay magbibigay ng sarling mga tulang sinusri sa Lunsarang
Assessment ) halimbawa ng mga kaalamang- pangwika.Bibigyan ito ng angkop
bayan gamit ang talahanayan o wastong tono, intonasyon,
sa slides atala.
Mabilis na tatalakayin ang
kanilang mga sagot
G . Paglalapat ng aralin sa One-Minute-Paper One minute-Paper
Paano ba makakatulong sa iyo Paano ito makakatulong sa ating
pang-araw-araw at sa kapwa mo kabataan ang araw-araw na buhay ang pag-
na buhay pag-aaral ng tula at iba pang aaral sa wastong bigkas, tono at
mga tulang panudyo,tulang de antala
gulong, at palaisiipan

H. Paglalahat ng Aralin Game-Tournament Bilang Paglalahat itatanong ang


mga mahahalagang tanong
Iisa-isahin ang mga tinalakay sa
mga pinag-aralan
I. Pagtataya ng Aralin Gawin natin! Contextualization
Sa pamamagitan ng balloon Panuto: May paligsahan sa inyong
organizer sumulat ng tig isang paaralan para sa pagsulat ng
halimbawang akdang patulang tula/awiting, panunudyo,
tinalakay sa araling tugmang de gulong, at
ito.Pagkatapos ay palaisipan.Bahagi ito ng proyekto
paghambingin ang bawat ng kagawarang Filipino sa inyong
katangian .Magbigay rin ng paaralan na makapagtipon ng
pangkalahatang kaisipan kung ibat-ibang panitikan.
bakit mahalagang pag-aralan
ang mga uri ng panitikang ito.

J. Karagdagang gawain Localization:

para sa takdang- aralin Magsaliksik ng mga Kaalamang-


bayan mga halimbawa ditto sa
at remediation
Lokal. gamit ang sekundaryang
pinagkukunang ng
imporamasyon

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY-NILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari
mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha

ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na

nangangailangan ng iba

pang gawain para sa

remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?

Bilang ng magaaral

na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral

na magpapatuloy sa

remediation?

E. Alin sa mga istratehyang

pagtuturo Nakatulong ng lubos?

Paano ito

nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking

naranasan na solusyunan sa

tulong

ang aking punungguro at superbisor?


G. Anong kagamitang panturo

ang aking nadibuho na nais

kong

ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like