You are on page 1of 4

PIVOT 4A Lesson Exemplar Format for Grades 1-10

Learning Delivery Modality MTB-MLE


LESSON Paaralan Bukandala Elementary School Baitang Two
EXEMPLAR
Guro Fe S. Magdadaro Asignatura MTB-MLE
Petsa March 23, 2021 Markahan Third
Oras 9:00-9:30; 10:20-10:50; 12:00-12:30 Bilang ng Araw 1

Sa araling ito, ang mga mag- aaral ay inaasahang:


a. Natutukoy ang isa sa mga elemento ng kuwento (tauhan) at iba pang may kaugnay sa elementong ito.
I. LAYUNIN
b. Nakasisipi ng tauhan at mga kaugnay na kaisipan sa kuwentong binasa.
c. Napahahalagahan ang mga katangian ng mga tauhan sa kuwento.
A Pamantayang demonstrates the ability to formulate ideas into sentences or longer texts using conventional spelling.
Pangnilalaman
uses developing knowledge and skills to write clear and coherent sentences, simple paragraphs, and friendly letters from a variety of
B.Pamantayan sa
Pagganap
stimulus materials.

C. Pinakamahalagang Write short narrative paragraphs that include elements of setting, characters, and plot (problem and resolution), observing the MT2C-
Kasanayan sa Pagkatuto IIIa-i-2.3493 conventions of writing
(MELC) (Kung mayroon,
isulat ang
pinakamahalagang
kasanayan sa
pagkatuto o MELC (If available,
write the indicated MELC)
E. Pagpapaganang
Kasanayan (Kung
mayroon, isulat ang
pagpapaganang
kasanayan.)
II. NILALAMAN
Pagsulat ng Talatang Nagsasalaysay

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. MGA SANGGUNIAN

a. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro PIVOT IV-A BOW Pahina 30; MOTHER TONGUE CG Pahina 112; MELC Pahina 492
Pahina 7-9
b. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-aaral

c. Mga Pahina sa Teksbuk


d. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning
ResourceResources
B. Listahan ng mga Para sa Guro: Mga larawang naka-powerpoint, sipi ng kuwento na nakapowerpoint, komik strip na naka-powerpoint
Kagamitang Panturo
para sa mga Gawain sa Para sa Mag-aaral: show-me-board, marker, pambura, kwaderno at lapis
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan

IV. PAMAMARAAN

A. Panimula Alamin:
 Isi-share ng guro ang kanyang screen. Ipapasabi kung saang nakalipas na aralin maiuugnay ang mababasa sa bawat kahon gamit ang
powerpoint presentation. Ipapagamit ang show-me-board sa pagpapasagot sa mga mag-aaral.

 Magpapakita ang guro ng komik strip ng dalawang bata.


Gabay na tanong:
Ano ang nais ibahagi ni Jhona kay Eugene?
Bakit kaya naitanong ni Eugene kung maganda ang kuwento ni Jhona?
 Ipakikita sa mga mag- aaral ang kaisipang nakasulat pati na ilang mga kaugnay na tanong .
 Tatalakayin ng guro ang kahulugan ng kuwento o salaysay habang isa-isang ipakikita ang mga larawan na may kaugnayan sa paksa. Tatawag
ang guro ng mga piling bata upang sabihin ang sagot.
B. Pagpapaunlad Gabay na tanong:
Ano-anong kuwento na ba ang nabasa o narinig mo?
Nasubukan mo na bang isulat ang kuwentong nabasa o napanood mo?
 Ipakikita ng guro ang mga larawan sa powerpoint presentation. Ipasasabi sa mga mag-aaral kung sino ang tauhan sa kuwento. Kung ang
kuwento ay tunay o katha at kung ang tauhan ba ay tao, hayop bagay o pangyayari.
 Ipapabasa ng guro ang maikling kuwento at sasagutin ng mga mag-aaral ang mga tanong:
Ano ang pangalan ng tauhan sa kuwento?
C. Pakikipagpalihan
Ano ang katangian ng tauhan?
Ano ang ginawa ng tauhan sa kuwento?
 Pasasagutan ng guro sa mga mag-aaral ang mga katanungan sa tulong ng mga panuntunan.

Ano ang tawag sa gumaganap sa isang kuwento?


Ang tawag sa gumaganap sa isang kuwento ay __________.

Ano-ano ang mahahalagang mabanggit sa pagsasalaysay tungkol sa tauhan?


D. Paglalapat Mahalagang mabanggit sa pagsasalaysay ang ____________________, _______________________, at __________ na ginawa sa kuwento.

 Pasasagutan ang
 Karagdagang gawain para sa Takdang Aralin
Manunulat Ako!
Magpapagawa ang guro sa mag-aaral ng isang maikling salaysay tungkol sa mga larawan. Ibibigay ng guro ang online link kung
saan ilalagak ng mga bata ang kanilang naisulat.
V. PAGNINILAY  Magsusulat ang mga bata sa kanilang kwaderno, journal o portfolio ng kanilang nararamdaman o realisasyon gamit ang mga
sumusunod na prompt:
Naunawaan ko na __________________.
Nabatid ko na _______________________.

You might also like