You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region X
Division of Misamis Oriental
BINUANGAN NATIONAL HIGHSCHOOL
Binuangan, Misamis Oriental
Academic Year 2023-2024

BANGHAY - ARALIN SA FILIPINO 7


Paaralan Binuangan National High Baitang at 9 – Joy & Justice
School Seksyon
Guro Jose E. Azores Jr. Asignatura Filipino

Petsa at Oras Marso 13/ 1:00-2:00-2:00- Markahan Ikatlong Markahan


3:00
I. LAYUNIN
Sa araling ito inaasahan na:
a. natutukoy ang pagkakaiba ng pamaksang pangungusap at pantulong na
pangungusap;
b. nasusuri ang pamaksang pangungusap at pantulong na pangungusap sa tekstong
ibibigay;
c. naipapakita ng kawili-wiling ugali at disposisyon sa pagtugon ng mga gawain;
II. PAKSANG
ARALIN
A. Paksa Pamaksa na Pangungusap at Pantulong na Pangungusap
B. Sanggunian Panitikang Asyano

C. Kagamitan Sipi, Projector, Laptop at PowerPoint Presentation


III.
PAMAMARAAN
a. Panalangin
A. b. Panimulang Pagbati
PANIMULANG c. Paghanay sa Upuan
GAWAIN d. Pagtala ng liban
e. Pagbigay ng mga alituntunin sa klase
f. Balik aral

B. PAG-UNLAD A. Pagganyak (Pambungad na Gawain)


NA GAWAIN Panuto:

B. Pagsusuri
1. Sa mga larawan na nakapaskil, ano ang iyong mabubuo na ideya kung
paghahambingin ang dalawang larawan?

C. Pagtatalakay
Powerpoint presentation:

 Italakay ang mga sumusunod:


1. Talakayin ang kahulugan ng Kaalamang-Bayan
2. Ilalahad at talakayin ang ilang uri at halimbawa na nakapaloob sa paksa.
3. Talakayin ang mga katangian ng mga sumusunod: tulang/awiting panudyo,
tugmang de gulong, bugtong at palaisipan.

D. Paglalapat
Pangkatang-Gawain: (Pagpapaunlad ng Kasanayan)
Panuto: Papangkatin sa tatlong grupo ang mga mag-aaral. Ang bawat pangkat ay bibigyan
ng tatlong minuto upang magkaroon ng diskusyon sa kanilang mga kasama at mag-
ambagan ng ideya tungkol sa tanong na ibibigay ng guro. Isulat ang kanilang ideya o
kaalaman sa isang kalahating papel at pagkaapos ay pumili ng isang representante ang
bawat pangkat upang ilahad ang kanilang mga sagot. Ang kanilang mga sagot ay may
katumbas na puntos.
-Paano ba makatutulong sa inyo at sa kapwa mo kabataan ang pag-aaral ng tula at iba pang mga
akdang patula tulad ng tulang panudyo, tugmang de-gulong, bugtong at palaisipan?
IV. Panuto: Sumulat ng paghahambing ng mga katangian ng akdang patulang tinalakay sa araling
PAGTATAYA ito. Gamitin ang graphic organizer sa ibaba sa paglalahad ng iyong sagot.

V. TAKDANG- Panuto: Gumawa at magsaliksik ng tigtatlong awiting/tulang panudyo, tugmang de


ARALIN gulong, bugtong at palaisipan. Isulat sa isang kalahating papel at ipasa bukas.

Inihanda ni:

G. Jose E. Azores Jr.


Gurong-Mag-aaral sa Filipino

Binigyang pansin ni:

G. Benjohn A. Ranido
Guro

You might also like