You are on page 1of 4

School: PATINDEGUEN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: ROBIE ROZA M. DAMASO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: APRIL 18-21, 2022 (WEEK 1) Quarter: 4TH Quarter

FILIPINO ENGLISH AP Health


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa Analyzing Visual and Multimedia Explains the nature and objectives of first
mapanuring pakikinig at pag-unawa sa Elements Naipapaliwanang ang mga salik na aid
napakinggan nagbigay daan sa pag-usbong ng
nasyonalismong Pilipino tulad ng
reporma sa ekonomiya at pagtatag ng
monopolyong tabako;

B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng nakalarawang balangkas Give correct meaning of a text with Pangunang Lunas
batay sa napakinggan the aid of visual and multimedia Nakapaghahambing ng kabutihan at
elements; and kasamaang dulot ng reporma sa
ekonomiya at pagtatag ng
monopolyong tabako

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakagagawa ng dayagram ng ugnayang Analyze how visual and multimedia Nabibigyang halaga ang reporma sa Explains the nature and objectives of first
Isulat ang code ng bawat kasanayan sanhi at bunga mula sa tekstong elements contribute to the meaning ekonomiya at pagtatag ng monopolyo aid
napakinggan of a text (EN5VC-IVd-1.7.1); sa tabako.
F5PN-IV-a –d -22 (H5IS-lVa-34)
II. NILALAMAN
Observe politeness in Kahalagahan ng kaalaman at kasanayan
Paggawa ng Dayagram ng Ugnayang
communicating with classmates. na maaaring
Sanhi at Bunga
Nabibigyang halaga ang reporma sa magamit mo sa pang-araw-araw o sa
ekonomiya at pagtatag ng monopolyo anumang sitwasyon na kailangan upang
sa tabako. makapagligtas ng buhay at maagapan ang
anumang pinsala o kapansanan.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CG FILIPINO 5 p.101/Module 1 Q4 MELC EN5VC-IVd-1.7.1 TG Araling Panlipunan, 2016 Health 5 Yunit 4-Aralin 1 Pangunang
Lunas, 1-4
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk Diwang Makabansa 5 Pagbasa p.132- Q4 Module 1, Week 1 Q4 Module 1, Week 1
Q4 Module 1, Week 1
134
3. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Metacards,powerpoint Metacards,powerpoint, video Tsart, pictures, pictures, video
video

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o 1.Pagsasanay Identify the images below. Select Panuto: Hanapin sa Hanay B ang Piliin ang mga kahon na tumutukoy sa
pagsisimula ng bagong aralin. Refer Module Page 5 your answers from the boxes. Write sagot sa tanong mula sa Hanay A at tulong o lunas na pwede maibigay
your answers on a separate sheet of isulat ang titik ng tamang sagot sa sa taong may sakit o napinsala? Isulat ang
paper. sagutang papel.. iyong sagot sa iyong kwaderno
sa MAPEH.
Refer Module p.3

B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Lahat tayo ay may pananagutan sa isa’t isa.


Itanong: Read the Story of Aesop’s Fable: The Ang pag-aalsa ay resulta sa isang
Tungkulin natin ang maging handa
Ano ang gagawin mo sa sitwasyong ito? Crow and The Pitcher mapang-abuso at hindi
sa pagliligtas sa kapwa tao mula sa
Isulat sa loob ng tatsulok makatarungang pamamalakad. Paano
pakikipaglaban sa buhay at kamatayan.
ang iyong sagot. kaya tumugon ang mga Pilipino sa
Ang
mga pangyayari at pagbabago sa
panahon ng kolonyalismo o kaunting kaalaman sa pangunang lunas ay
pananakop ng mga Espanyol? Gaano makaliligtas ng buhay.
kahalaga ang pagkamulat ng
kamalayang pambansa ng mga
Pilipino bunsod sa hamong kinaharap
nila sa kamay ng mga mananakop?
Ano ang naging epekto nito sa ating
bansa?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Look at this picture titled “The Boy Tingnan ang mga larawan. Ano ang
Pagsagot sa mga Tanong
bagong aralin. and His Dog.” Then, answer the Pagbasa ng ginagawa ng mga nasa larawan? Paano
questions that follow. Write your Monopolyo sa Tabako ito makatutulong sa tao? Naranasan mo na
answers on a separate sheet of bang makatulong sa kapwa mo?
paper.

Refer Module p.5


D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Panuto: Punan ang patlang ng Panuto: Pag-aralan ang mga sitwasyon.
Balikan ang mga naging sagot ng mga Visual and multimedia elements are
paglalahad ng bagong kasanayan #1 tamang salita na nasa loob ng kahon Iguhit ang hugis __ sa mga sitwasyon na
bata. used to catch the readers’ attention.
upang mabuo ang bawat nagpapakita ng kasanayan sa pagbibigay
They also aid readers in
pangungusap. Isulat ang sagot sa ng pangunang lunas at hugis __
understanding the text.
sagutang papel. naman kung ito ay hindi nagpapakita.
Ilagay ang iyong sagot sa isang
Refer Module 1 Week 1 p. 12
malinis na papel.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Watch Cinderella Story Ang sistema ng _______________ ay Panuto: Pag-aralan ang mga nasa larawan.
Gawain
paglalahad ng bagong kasanayan #2 itinatag upang paunlarin ang Ihanay ang layunin sa bawat sitwasyon
Panuto: Basahin ang sumusunod na
_______________ ng bansa, subalit at ipaliwanag ang bawat kahalagan nito.
sitwasyon. Piliin ang tamang
dahil sa pang-aabuso ng mga Isulat ang inyong pagpapaliwanag
solusyon sa bawat sitwasyon at isulat
_______________, ito rin ang naging sa ikatlong kolum.
ang titik ng tamang sagot sa inyong
dahilan ng pag-usbong ng iba’t ibang
sagutang papel.
uri ng rebelyon.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Panuto: Gumawa ka ng dayagram ng Panuto: Gamit ang Venn Diagram, Refer Module p.7
Complete the following sentences
Formative Assessment ) ugnayang sanhi at bunga mula sa isa-isahin ang mga kabutihan at
based on what you learned. Write
sumusunod na tekstong iyong kasamaang naidulot ng monopolyo ng
your answers on a separate sheet of
papakinggan o babasahin. Gawin mo ito tabako sa ating bansa. Piliin ang mga
paper.
sa iyong sagot sa loob ng kahon na nasa ibaba.
sagutang papel. Isulat ang iyong sagot sa sagutang
papel.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-


araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Alin sa mga sumusunod na sitwasyon Panuto: Sagutin ang mga tanong sa ibaba
Kailan sinasabi na ang isang pangyayari How do these multimedia elements
ang nagpapakita ng pagpapahalaga sa at isulat ito sa iyong kwaderno.
ay isang sanhi?Kailan naman matatawag affect the tone and meaning of the
reporma sa ekonomiya at pagkatatag 1. Ano ang pangunang lunas (first aid)?
na ito ay isang bunga ng isang story?
ng monopolyo sa tabako. Isulat ang 2. Ibigay ang tatlong pangunahing layunin
pangyayari?
tamang bilang ng tamang sagot sa ng pangunang lunas? Ipaliwanag
sagutang papel. ang bawat isa.
3. Bakit mahalagang matutunan natin ang
mga pangunahing kasanayan sa
pagbibigay ng pangunang lunas?
I. Pagtataya ng Aralin Ano ang iyong magiging solusyon sa Isulat ang tamang bilang ng A. Panuto: Itugma ang nasa Hanay A sa
Read the poem. Then answer the
sumusunod na suliranin? Isulat ang pangungusap na nagpapakita ng nasa Hanay B. Isulat ang sagot sa iyong
questions below. Write only the
iyong sagot sa sagutang papel. pagpahalaga sa reaksiyon ng mga sagutang papel.
letter. Do this on a separate sheet of
katutubong Pilipino sa kolonyalismo
Refer Module 1 page 14 paper.
ng bansa. Isulat ang sagot sa sagutang Refer Module p.8
Refer Module 1 Week 1 p.11 papel.
J. Karagdagang Gawain para sa Umisip ng mga pangyayaring may Panuto: Isulat ang MABUTI kung ang B. Panuto: Piliin ang titik ng tamang sagot.
Read each item and write the letter
takdang-aralin at remediation ugnayang sanhi at bunga.Gawan ito ng pahayag ay nagpapakita ng Isulat ang sagot sa iyong sagutang papel.
of the correct answer on a separate
dayagram. kabutihang
sheet of paper.
naidulot ng monopolyo sa tabako sa Refer Module p.8-9
ating bansa at MASAMA kung ito ay
hindi.
Isulat ang sagot sa sagutang papel.
Refer Module 1 Week 1 p.8
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Prepared by: Observed/Monitored by: Checked by:

ROBIE ROZA M. DAMASO JEROME S. JABEL


_______________________________________
______________________________________ _______________________________________
Teacher EPS/PSDS Principal I

You might also like