Professional Documents
Culture Documents
Grade 4 DLP 1st Quarter EPP
Grade 4 DLP 1st Quarter EPP
Date: ____________
IV. Pagtataya
3. Bimpo c.
Pang-ayos ng buhok
Sanggunian: Makabuluhang Gawaing
Pantahanan IV 4. Shampoo d.
Maliiit ng twalyan pamunas ng kamay
BEC – PELC
Kagamitan: Larawan
V. Takdang-Aralin:
habonera toothpaste
B. Mungkahing Pamamaraan
1
EPP IV b. shampoo
e. twalya at bimpo
c. nail cuter
Date: ____________ f. sabong pampaligo
III. Pamamaraan:
A. Talasalitaan V. Takdang-Aralin:
habonera toothpaste
B. Mungkahing Pamamaraan
a. suklay of hairbrush
d. sepilyo o toothbrush
2
EPP IV e. Ikalimang pangkat -
paglilinis ng mga binti at paa
Date: ____________
IV. Pagtataya
BEC – PELC
Tseklis ng mga Tungkulin 1 2 3
Kagamitan: Larawan sa Sarili
1. Naliligo araw-araw
1. Sinusuklayan ang
III. Pamamaraan: buhok bago matulog.
4
Pabanlawang mabuti ang mga binti ng pangkatang uri
paa. kasuotang
Tanungin kinabukasan kung ano panloob
ang kanilang pakiramdam at iulat ang
naging karanasan. kasuotang panlabas
okasyon
jogging pants
B. Mungkahing Pamamaraan
_____ 1. daster a.
pampasok
Sanggunian: Makabuluhang Gawaing
Pantahanan IV _____ 2. padyama b.
panloob
BEC – PELC
_____ 3. uniporme c.
Kagamitan: Larawan pambahay
_____ 4. bloomer d.
pang natatanging okasyon
III. Pamamaraan:
_____ 5. pamparti e.
A. Talasalitaan
pantulog
5
f.
panlaro
V. Takdang-Aralin:
6
EPP IV 2. Magpakita ng isang piping palabas
na ang ginagamit na salita ay ang
mga salita sa talasalitaan.
Date: ____________
IV. Pagtataya
I. Layunin Lagyan ng sagot ang mga puwang. Isulat
lamang ang titik ng tamang sagot
Napangangalagaan nang wasto at
maayos ang sariling kasuotan. 1. Ang _____ ay lalagyan ng maruming
damit.
II. Paksang Aralin:
a. ropero c.
Pangangalaga ng Kasuotan palanggana
b. basket d.
tampipi
Sanggunian: Makabuluhang Gawaing
Pantahanan IV 2. Ang uniporme ay kailangang hubarin ng
_____.
BEC – PELC
a. nagmamadali c.
Kagamitan: Larawan maingat
b. pabarumbado d.
kahit paano
III. Pamamaraan:
3. Ang maruming damit-panloob ay
A. Talasalitaan kailangang _____.
damit panloob a. labhan kaagad c.
ropero isabit sa pako
B. Mungkahing Pamamaraan
V. Takdang-Aralin:
1. Gumupit ng dalawang uri ng
larawan. Ang isa ay larawan ng Magpagawa o magpaguhit ng isang
batang gusgusin at may maruming poster na naglalarawan ng mga dapat
damit. Ang ikalawang larawan ay
gawin sa kasuotang maari pang isuot
muli kinabukasan. Idikit ito sa bulletin
isang batang nakasuot ng malinis at
board.
maayos na kasuotan. Bayaang
magpalitan ng kuro-kuro ang mga
bata tungkol sa larawan.
7
EPP IV 2. Bayaang ipakita ng mga bata ang
wastong pang-araw-araw na
pangangalaga ng kasuotan.
Date: ____________
IV. Pagtataya
I. Layunin Lagyan ng sagot ang mga puwang. Isulat
lamang ang titik ng tamang sagot
Naiisa-isa ang mga paraang
ginagawa araw-araw sa 1. Ang maruming damit-panloob ay
pangangalaga ng kasuotan kailangang _____.
a. labhan kaagad c.
II. Paksang Aralin:
isabit sa pako
Pangangalaga ng Kasuotan
b. itambak muna d.
isampay sa upuan
b. isinabit sa hanger d.
isinabit sa pako
III. Pamamaraan:
3. Ang maruming damit-pangloob ay
A. Talasalitaan
kailangang __________.
damit panloob
a. labhan kaagad c.
ropero isabit sa pako
B. Mungkahing Pamamaraan
V. Takdang-Aralin:
1. Ipahambing ang mga pang-araw-
araw na ginagawa ng bata tungkol Magpagawa o magpaguhit ng isang
sa tamang paraan ng pangangalaga poster na naglalarawan ng mga dapat
ng kasuotan ayon sa ipinaliliwanag gawin sa kasuotang maari pang isuot
sa batayang aklat sa pahina 17.
muli kinabukasan. Idikit ito sa bulletin
board.
8
EPP IV 2. Ipinaliliwanag sa batayang-aklat sa
pahina 20 ang wastong paraan ng
paglalaba. Tingnan kung may
pagkakaiba ito sa pang-araw-araw
Date: ____________
na ginagawang paglalaba ng
kanilang mga magulang. Hayaan
silang magpalitan ng kuro-kuro.
I. Layunin
3. Itanong ang wastong kahulugan ng
Nasusunod ang mga paraan ng mga salita s talasalitaan.
wastong paglalaba upang
mapanatiling malinis ang kasuotan 4. Itakda ang pagpapakitang-gawa sa
piling mga bata. Subaybayan ang
kanilang paggawa. Tiyakin na
II. Paksang Aralin:
sinusunod ang wastong paraan ng
Paraan ng Pangangalaga ng Kasuotan paglalaba. Subaybayan din ang
(Paglalaba) paggamit ng mga kagamitan at
tubig. Bigyang-diin ang matipid na
paggamit.
9
talata tungkol sa kanilang naging kwelyo panyolito
karanasan sa paglalaba. Iulat sa talata
ang mabubuting gawi na sinunod sa makinis
paglalaba.
B. Mungkahing Pamamaraan
4. Magtakda ng pagpapakitang-gawa
Sanggunian: Makabuluhang Gawaing sa bawat pangkat:
Pantahanan IV
a. Pagsasaayos ng mga kasuotan sa
BEC – PELC aparador.
Kagamitan: Larawan
10
A B
_____ 1. Aparador a.
baha
_____ 2. Kabayo b.
lalagyan ng pinalantsang damit
_____ 3. Magkatulad c.
pinalantsang mabuti
_____ 4. Kwelyo d.
pareho
V. Takdang-Aralin:
11
EPP IV bata. Patnubayan ang kanilang pag-
uusap.
IV. Pagtataya
III. Pamamaraan:
Pagtambalin ang Hanay A at Hanay B. isulat
A. Talasalitaan
sa puwang ang titik ng tamang sagot.
unat aparador
A B
kwelyo panyolito
_____ 1. Aparador a.
makinis baha
_____ 2. Kabayo b.
lalagyan ng pinalantsang damit
B. Mungkahing Pamamaraan
_____ 3. Magkatulad c.
1. Magpakita ng larawan ng mga pinalantsang mabuti
kasuotang nilabhan na. Tanungin
ang mga bata kung maari nang isuot _____ 4. Kwelyo d.
ang lukot na damit. Bayaang pareho
magpalitan ng kuru-kuro ang mga
12
_____ 5. Unat at makinis e.
plantsahan
V. Takdang-Aralin:
13
EPP IV b. Pagsusulsi ng tuwid na punit
c. Pagkakabit ng nawawalang
butones o otomatiko
Date: ____________
2. Ipakitang-turo mo muna ang
wastong pamamaraan ng mga
sumusunod:
I. Layunin
a. pagsusulsi ng tuwid nap unit
Naisasagawa ang mga paraan ng
pag-aayos ng mga sirang b. paglililip ng tastas na laylayan
kasuotan.
c. pananahi ng tastas na tahi
III. Pamamaraan:
14
V. Takdang-Aralin:
15
EPP IV pag-aaralan sa makahulugang
pangungusap.
Date: ____________
IV. Pagtataya
BEC – PELC 2.
Pananahi
Kagamitan: Larawan ng tastas na
tahi
3.
III. Pamamaraan:
Paglililip
A. Talasalitaan ng tastas na
laylayan
isilo kutsetes
tutos 4.
Pagkakabit
pagsusulsi back stich ng
nawawalan
g butones
B. Mungkahing Pamamaraan
17
EPP IV pagtulog at pahinga; pahina 30
tungkol sa regular na pagdumi;
pahina 31 tungkol sa kahalagahan
ng tubig, ehersisyo at mabuting
Date: ____________
tindig.
A B
III. Pamamaraan:
_____ 1. Protina a.
A. Talasalitaan prutas at gulay
_____ 4. Ehersisyo d.
B. Mungkahing Pamamaraan nilalabas ang maruming dumi at pawis
18
isang talata tungkol sa batang nasa
larawan. Ipabanggit sa talata kung
paano napananatiling malinis, maayos B. Mungkahing Pamamaraan
at malusog ang kanyang katawan.
1. Ipakita sa mga bata ang mga
larawan na nakasabit sa display
board tungkol sa magandang
pagsasamahan ng mga kasapi ng
mag-anak. Bayaan ang mga batang
mag-ulat ng kani-kaniyang kaisipan
tungkol sa mga larawang
nakatanghal. Ipatukoy kung alin sa
EPP IV mga nakalarawan ang katulad ng
kanilang mag-anak na may
magandang pagsasamahan.
Date: __________
2. Ipagamit sa pangungusap ang mga
salita sa talasalitaan.
I. Layunin:
pagpaparaya
pagsasamahan
V. Takdang-Aralin:
tungkulin mapayapa
19
Sumipi ng mga kasabihan tungkol sa
maayos at kasiya-siyang pamumuhay ng
mag-anak.
20
EPP IV 2. Ipakita sa pamamagitan ng
pagsasadula ng ilang halimbawa ng
mabuting pagsasamahan ng mag-
anak.
Date: __________
IV. Pagtataya:
I. Layunin:
Lagyan ng tsek () ang bilang na
Naipapakita ang pagmamahal,
pagmamalasakit, at naglalarawan ng magandang katangian ng
pagtutulungan ng isa’t isa. kasiya-siyang mag-anak, at lagyan ng ekis
(x) ang hindi.
A. Talasalitaan
pagpaparaya V. Takdang-Aralin:
pagsasamahan
Gumupit ng mga larawan na
tungkulin mapayapa nagpapakita ng mabubuting gawi ng isang
kasiya-siyang mag-anak. Itanghal ang mga
ita sa bulletin hoard.
B. Mungkahing Pamamaraan
21
EPP IV talasalitaan sa loob ng cross word
puzzle.(nakasulat sa tsart)
maliksi
Isulat nang maayos sa isang buong
papel ang mga tagubiiin sa mga
masinop
tagapag-alaga ng nakababatang
kapatid.
B. Mungkahing Pamamaraan:
maliksi
masinop V. Takdang-Aralin:
IV. Pagtataya:
Sanggunian: Makabuluhang Gawaing
Pantahanan IV
Isulat ang Tama kung ang kaisipan
ay was to, at isulat ang Mali kung
BEC – PELC 2.2.1, p. 4 hindi wasto.
_____ 1. Isaisip ang gulang at hilig ng
Kagamitan: Larawan iyong nakababatang kapatid sa
pagpili ng kanyang laruan.
_____ 2. Papaglaruin ang
nakababatang kapatid kahit saan niya
III. Pamamaraan:
ibig.
A. Talasalitaan: _____ 3. Punuin ng pagkain ang plato
ng bata upang siya ay mabusog.
paghikayat _____ 4. Turuan ang batang huwag
ipaghele magsalita habang may lamang
pagkain ang bibig.
junk food cereal _____ 5. Kapag nagkamali ang bata,
kagalitan ito habang siya'y kumakain.
B. Mungkahing Pamamaraan:
V. Takdang-Aralin:
1. Pagganyak - tanungin ang mga
mag-aaral kung mayroon silang Umisip ng isang laro na
inaalagaang nakababatang kapatid. makaaakit sa iyong nakababatang
Ipasalaysay ang mga gawaing alam kapatid. Kailangang ang larong ito’y
24
angkop o bagay sa kanyang gulang. pag-aalikabok
B. Mungkahing Pamamaraan:
25
EPP IV 2. Itanong ang kahulugan ng mga
bagong salita sa talasalitaan at
ipagamit ang mga ito sa
pangungusap.
Date: __________
3. Ipabasa ang pahina 51-52 ng
batayang aklat ang tungkol sa.
mga panuntunang pangkaligtasan
I. Layunin: at pangkalusugan sa paglihms ng
tahanan upang maiwasan ang
Nakasusunod sa mga panuntunang sakuna. .
pangkalusugan at pangkaligtasan sa 4. Itanong sa mga bata ang
paggawa sa tahanan kahalagahan ng mga
panuntunang Ito
II. Paksang Aralin:
IV. Pagtataya:
Pangkalusugan at Pangkaligtasang Gawi sa
Paglilinis ng Tahanan Piliin ang wastong sagat.
1. Ang pagsunod sa panuntunang
pangkalusugan at pangkaligtasan ay
Sanggunian: Makabuluhang Gawaing
kailangan ________ upang ang
sakuna.
Pantahanan IV
a. maiwasan b.
BEC – PELC 2.2.2.3, p. 6 magkaroon c.
maligtasan
Kagamitan: Larawan 2. Ang hagdan na binunutan ay
kailangang
a. padulasing mabuti
c. pabayaan na lang
III. Pamamaraan:
b. walisan
A. Talasalitaan: d. huwag nang punasan
3. Iwan ang mga kagamitan sa
saket sakuna paglilinis
a. kung saan huling ginamit ang
muriatic acid vacuum mga ito
cleaner b. sa kani-kaniyang dapat kalagyan
c. sa isang sulok
d. sa likod bahay
B. Mungkahing Pamamaraan: 4. Bago humawak ng mga kagamitang
dikuryente
1. Bilang pagganyak, tanungin ang
mga bata kung nagkaroon na ng a. maghugas muna ng kamay
sakuna habang sila'y naglilinis ng c. patuyuinmuna ang basang kamay
kanilang tahanan. Bayaang
ibahagi ang kani-kaniyang b. pagpagin muna ang kamay
karanasan tungkol sa sakunang d. balutan ang kamay
nangyari sa kanila .
26
V. Takdang-Aralin:
27
EPP IV mayroon sila. Bayaan silang
magpalitan ng salaysay.
Date: __________
2. Magbigay ng isang sitwasyon na
kung saan ginagamit ang mga salita
I. Layunin: sa talasalitaan
28
Ipakita sa pamamagitan ng piping B. Mungkahing Pamamaraan:
palabas ang wastong paraan ng paggamit at
pangangalaga sa mga kagamitan sa 1. Pagganyak - magpakita ng larawan
paglilinis ng bahay. ng isang malinis na tahanan.
Hayaang magpalitan ng kuru-kuro
ang mga bata tungkol sa larawan.
kisame araw-araw
III. Pamamaraan: dust pan
29
2. Ang paraan ng pagwawalis ng silid ay
ginagawa mula sa _______ papuntang
gitna. Sanggunian: Makabuluhang Gawaing
Pantahanan IV
3. Gumamit ng ________sa pag-aalikabok
ng mga palamuti. BEC – PELC 2.2.3.1, p. 6
pamayanan bangketa
V. Takdang-Aralin:
30
IV. Pagtataya:
V. Takdang-Aralin:
31
EPP IV IV. Pagatataya:
a. ibaon c.
itambak sa likurang bahay
B. Mungkahing Pamamaraan:
b. itapon sa sulok d.
1. Bilang pagganyak, ipakita sa mga ilagay kahit saan
bata ang isang larawan ng
maruming bakuran. Tanungin sila
kung anong dapat gawin upang ito'y
V. Takdang-Aralin:
mapaganda.
Gumawa ng isang proyekto na maaring
2. Ipagamit sa pangungusap ang mga
gamitin sa paglilinis ng bakuran.
salita sa talasalitaan.
32
compost pit
bungkalin
B. Mungkahing Pamamaraan:
A. Talasalitaan:
IV. Pagatataya:
damong ligaw
pinagtalupan Piliin ang titik ng wastong sagot.
33
1. Ang bakuran ay dapat na manatiling
__________.
a. madamo b. malinis
c. marumi d. may
kalat na dahong tuyo
a. walisin b. dapat
itambak c. bayaang liparin
d. dumami
a. malinis b. maganda
c. dumumi
d. gumulo
V. Takdang-Aralin:
34
EPP IV Tatlong Pangkat ng Pagkain
A. Talasalitaan:
carbohydrates protina
calcium iron
phosphorus yodo
35
EPP IV
III. Pamamaraan:
II. Paksang Aralin:
A. Talasalitaan:
Tatlong Pangkat ng Pagkain
carbohydrates
calcium
phosphorus
iron
yodo
protina
36
B. Mungkahing Pamamaraan:
1. Ipabasasa pahina 65-68 ng batayang aklat ang tungkol sa tatlong pangkat ng pagkain.
2. Hatiin ang klase sa tatlong pangkat at itala ang paksa ng bawat isa.
IV. Pagtataya:
Pagtambalin ang Hanay A at Hanay B. isulat sa puwang ang titik ng tamang sagot.
Hanay A Hanay B
V. Takdang-Aralin:
Gumawa ng talaan ng mga pagkaing kinakain ng mga bata sa loob ng isang linggo.
Araw Pangkat ng Pagkain Almusal Tanghalian Hapunan
Lunes Pangkat I pandesal kanin kanin
Martes Pangkat II
Miyerkules Pangkat III
37
EPP IV
Date: __________
I. Layunin:
Kagamitan: Larawan
III. Pamamaraan:
A. Talasalitaan:
paghihintay pagtatalop
B. Mungkahing Pamamaraan:
IV. Pagtataya:
38
1. Ang pag-aalis ng balat ng pagkatin tulad ng manggang hinog na ginagamitan ng kamay ay
tinatawag na
V. Takdang-Aralin:
Ipakita ang wastong paraan ng paghahanda ng pagkain bilang tulong mo sa iyong nanay.
39
EPP IV
Date: __________
I. Layunin:
Naipakikita ang mga paraan ng paghahanda upang mapanatili ang sustansya ng pagkain at
maiwasan ang pag-aaksaya nito.
Kagamitan: Larawan
III. Pamamaraan:
A. Talasalitaan:
paghihintay pagtatalop
B. Mungkahing Pamamaraan:
IV. Pagtataya:
40
a. pagbabati b. paghahalo c. pagsasala
2. Ang pagdaragdag ng rekado sa pagkain upang ito ay sumarap at magkaroon ng lasa ay tinatawag
na
V. Takdang-Aralin:
Magsaliksik ng iba pang paraan ng pagluluto ng pagkain. Ipakita sa klase ang mga nasaliksik.
41