Professional Documents
Culture Documents
VOCAL 3rd CO ESP
VOCAL 3rd CO ESP
Baitang IKALAWA
LESSON Guro JOVELYN C. VOCAL Learning Area ESP
EXEMPLAR
Petsa at Oras Markahan Ikaapat
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay…
Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng
likha at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay…
Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at
nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
D.Pinakamahalaga ng Nakapagpapakita ng ibat-ibang paraan ngpagpapasalamat sa mga biyayang
Kasanayan sa Pagkatuto tinanggap, tinatanggap at tatanggapin mula sa Diyos
(MELC)
(Kung mayroon, isulat ang EsP2PD-IVa-d– 5
pinakamahalgang kasanayan sa
pagkatuto o MELC)
E. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang
pagpapaganang kasanayan)
PAGPAPAKITA NG PASASALAMAT SA MGA BIYAYANG BIGAY NG
II. NILALAMAN
DIYOS
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro, pahina 92-94
Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitan ng Mag-aaral, pahina 231-241
Kagamitang PIVOT 4A Learning Modules pahina 9-20
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa
Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal ng
Learning
Resource
B. Listahan ng mga
Kagamitang Panturo para sa
mga Gawain sa Pagpapaunlad
at Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Tuwing kalian ka nagdarasal?
Narasanan mo na bang magpasalamat sa Diyos? Sa papaanong paraan?
Kailangan ba nating magpasalamat sa Diyos?
B.Development
(Pagpapaunlad) “Ang Kaarawan ni Karlo”
Ni R.B. Catapang
Araw ng Linggo, maagang nagising si Karlo. Ito ang kaniyang ika-
pitong taong kaarawan. Subalit malungkot siya dahil hindi siya naibili ng
bagong sapatos na gustong-gusto niya.
“Huwag kang malungkot Karlo,”ang samo ni nanay Feliza. “Maayos
pa naman ang dati mong sapatos kaya puwede mo pa itong magamit.
Magbihis ka na dahil tayo ay magsisimba,” dagdag ng kaniyang ina.
Sa harap ng simbahan nakita ni Karlo ang isang batang lalaki na
tinutulungan ang kaniyang ama na sumakay sa wheel chair. Nasabi ni Karlo
sa kaniyang sarili, “Maswerte pa rin pala ako kahit wala akong bagong
sapatos sa kaarawan ay kumpleto ang mga paa ko. Salamat po Panginoon sa
biyayang ipinagkaloob Mo sa akin at tulungan mo rin ang batang may
kapansanan na maging masaya.”
1. Bakit malungkot si Karlo sa kaniyang ikapitong kaarawan?
2. Ano ang nakita ni Karlo sa harap ng simbahan na biglang nakapagpabago
sa kaniyang nararamdaman?
3. Dapat bang magpasalamat tayo sa Poong Maykapal? Bakit?
4. Kayo bilang isang bata, ano-ano ang dapat ninyong ipagpasalamat sa
Panginoon?
Paglalahat
D. Assimilation (Paglalapat) Ano ang dapat nating tandaan? Ano ang dapat nating gawin sa biyayang
tinanggap, tinatanggap o tatanggapin natin mula sa ating Panginoon?
Ating Tandaan:
Dapat nating pasalamatan ang Panginoon sa lahat ng Kaniyang
nilikha at sa ipinagkaloob Niyang biyaya sa atin. Kaya nararapat lang
na ingatan at pahalagahan ang mga ito.
Paglalapat:
Gintong Aral:
“Sa Poong Lumikha ay laging magpasalamat, Sa lahat ng biyayang
ating tinanggap.”
PAGTATAYA:
Itaas ang masayang mukha kung nagpapakita ng paraan ng
pagpapasalamat sa Panginoon sa mga biyayang tinanggap,
tinatanggap, at tatanggapin. Itaas naman ang malungkot na mukha
kung hindi ito nagpapakita.
1. Ibinabahagi ko sa kapwa ko bata ang aking mga laruan na hindi ko
na ginagamit.
2. Nagbibigay ako ng tulong sa mga pulubi at may kapansanan.
3. Inaapakan ko ang mga halaman sa parke at paaralan. 4. Tinitirador
ko ang mga ibon na nakikita ko.
5. Nagdarasal ako bago matulog at pagkagising sa umaga.
TAKDANG-ARALIN:
Sumulat ng isang maikling panalangin sa mga biyayang ipinagkaloob sa iyo
ng Panginoong Maykapal.
Inihanda ni:
JOVELYN C. VOCAL
Teacher I
Bagong Nayon I Elementary School