Professional Documents
Culture Documents
Q4 DLP Week 1.4
Q4 DLP Week 1.4
EsP2PD-IVa-d– 5
A. Sanggunian:
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang -aralin Panuto: Bilugan ang bilang ng mga pangungusap na nagpapakita ng
at/o pagsisimula ng bagong aralin. pagpapasalamat sa mga biyayang natanggap mula sa Diyos.
B. Paghahabi sa layuning aralin Magbabasa tayo ngayon ng isang maikling kuwento tungkol sa
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Basahin at unawain ang isang maikling kuwento tungkol sa
bagong aralin panalangin ng Yeziah.
ni:
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Batay sa kuwentong “Ang Panalangin ni Yeziah.” Isulat ang Tama
paglalahad ng bagong kasanayan #1 kung ang pangungusap ay nagpapakita ng pasasalamat sa mga
biyayang bigay ng Diyos at Mali naman kung hindi. Gawin ito sa
iyong sagutang papel.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Tingnan ang sumusunod na sitwasyon. Piliin ang larawan na
paglalahad ng bagong kasanayan #2 nagpapakita ng pasasalamat sa mga biyayang bigay ng Diyos. Isulat
ang letra ng tamang sagot sa iyong sagutang papel.
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo Buoin ang maikling panalanging
sa Formative Test)
pasasalamat sa mga biyayang bigay ng Diyos.
I. Pagtataya ng Aralin. Basahin ang sumusunod na sitwasyon. Ano ang dapat mong gawin
upang maipakita ang pagbibigay
A. Itatago ko sa aparador.
B. Isasama sa patapong basura.
J. Karagdagang gawain para sa Panuto: Buuin ang isang panalangin,piliin ang tamang salita saloob
takdang aralin at remediation. ng kahon .
length, mass and capacity and area using square tile units.
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro K-to-12 MELC Guide page 268
4. Mga Karagdagang Kagamitan mula sa Mathematics for Everyday Use pp. 93-95
Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Slide deck, tv monitor, Laptop, activity sheets
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang -aralin at/o Review
pagsisimula ng bagong aralin.
Basahin at unawain ang mga oras na nakasulat sa unang
kolum sa ibaba. Isulat sa digital clock at iguhit sa analog
clock ang angkop na oras sa katapat na kolum. Isulat ang
sagot sa iyong kuwaderno.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Makukuha naman ang bilang ng buwan kung ang bilang ng
paglalahad ng bagong kasanayan #1 linggo ay binigay. Ito ay sa pamamagitan ng pagdivide ng
bilang ng linggo sa apat ( 4 ). ( I buwan = 4 na linggo) Narito
araw.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ilang linggo ang bumubuo sa loob ng tatlong taon? Paano
paglalahad ng bagong kasanayan #2 kaya natin ito makukuha? Maari natin itong ipakita sa isang
talaan na kung saan
makukuha ito sa pammagitan
ng pag multiply ng bilang ng
taon sa limampu’t dalawang linggo (52).Narito ang isang
talaan:
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Hindi lumabas ng bahay ang magkapatid na sina Ellen at
Formative Test) Vince mula Marso 12, 2020 hanggang Marso 30, 2020 dahil
sa ipinatupad na Enhanced Community Quarantine (ECQ) sa
kanilang lugar. Ilang araw ang itinagal ng magkapatid sa
hindi paglabas ng bahay?
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang araw-araw Basahin at unawaing mabuti ang suliranin sa ibaba. Sagutin
na buhay. ang mga tanong at isulat sa patlang ang tamang sagot.
Gawin ito sa iyong kuwaderno.
J. Karagdagang gawain para sa takdang Basahin ang talata sa loob ng kahon at sagutin ang mga
aralin at remediation. tanong sa ibaba. Ilagay sa kuwaderno ang iyong sagot.
LAYUNIN:
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Madagdagan ang kaalaman sa pagpapantig.
F2KP-IIc-3
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, tv, slide decks Activity Sheets
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang -aralin at/o Pantigin ang sumusunod na mga salita at basahin ito
pagsisimula ng bagong aralin. pagkatapos.
Mga halimbawa:
2. mag-aaral - _______________
3. transportasyon- _______________
4. simbahan - ________________
5. pamilihan - ________________
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Sumulat ng mga salita na may apat o limang pantig.
ng bagong kasanayan #2 Isulat ang tamang pantig at bilang nito. Gawin ito sa
iyong sagutang papel.
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Formative Lagyan ng tesk ang patlang kung ang pangungusap ay
Test) nagpapakita ng pagsunod sa utos, ekis naman kung
hindi.
inuutusan.
utusan.
inuutusan.
ay inuutusan.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang araw-araw na Isulat ang pangalan ng larawan ng papantig na salita.
buhay.
_____ _____
_____ ______
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin at Pantigin ang mga salita. Isulat ang bilang ng pantig
remediation. nito sa unahan ng bilang. Gawin ito sa iyong sagutang
papel. Halimbawa: 4 mananahi = ma-na-na-hi
I. OBJECTIVES:
A. Content Standards: The learner listens critically to one-two paragraphs and uses
appropriate expressions in varied situations.
B. Performance Standards: ` The learner reads texts for pleasure and information critically in
meaningful thought units; responds properly to environmental
prints like signs, posters, commands, and requests; and writes
legibly simple sentences and messages in cursive form.
C. Learning Competencies / Read words with short e, a, i, o, and u sound in CVC pattern.
Objectives:
II. CONTENT Read Words with Short O and U Sound in CVC Pattern
B. Establishing a purpose for the We have learned the five vowel sounds in the English Alphabet.
lesson They are A, E, I, O, U and we also learned how to read each set of
words with short vowel sound like /a/, /e/ and/i/ in CVC pattern
correctly like:
C. Presenting examples/instances of Today, were going to learn how to read words with short o and u
the new lesson sound in CVC pattern.
D. Discussing new concepts and Some words that you read, hear, or use have different short vowel
practicing new skills #1 sounds in a CVC pattern. Like the words log, pot and cop that you
have answered during our guessing game. CVC pattern stands for
consonant-vowel-consonant pattern.
Here are some good examples of words with short vowel /o/ in a
CVC pattern.
As you can see the following words like; log, hog and pot are
words with short vowel /o/ sound. You can also hear or produce
the sound of short vowel /o/ in the middle of the given words.
E. Discussing new concepts and Let us read a story about how to Meet Short U.
practicing new skills #2
4.What are some words from the story that begin with letter u?
Look and study the given words. Let us read them one by one.
F. Developing Mastery (Leads to A. Directions: Fill in the blanks with the correct words with short
Formative Assessment 3) u sound. Choose from the list of words below.
J. Additional activities for Directions: Use the following words in a meaningful sentence.
application or remediation 1. box
2. mop
3. sob
4. mud
5. hug
V. REMARKS Re-teaching Transfer of lesson to the following day
Lack of Time
No class Achieved
Paaralan: SITIO STO ROSARIO ES Baitang: IKALAWANG BAITANG
Guro: NESTLEE C. ARNAIZ Asignatura: MOTHER TONGUE
Petsa: APRIL 4, 2024 Markahan: IKAAPAT NA MARKAHAN
Baitang at Pangkat: 2-JACINTO Oras: IKA 10:20 – 11:10 NG UMAGA
I.LAYUNIN:
A. PAMANTAYANG Demonstrates understanding and knowledge of language grammar
PANGNILALAMAN and usage when speaking and/or writing.
B. Pamantayan sa Pagganap: Speaks and writes correctly and effectively for different purposes
using the basic grammar of the language.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: Use the conventions of writing in composing journal entries and
letters (friendly letter, thank you letter, letter of invitation, birthday
greetings)
B. Paghahabi sa layuning aralin Pagkaraang pag-aralan ang aralin na ito,may kakayahan ka nang:
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Basahin mo ang nakatala sa ibaba. Pag-aralan mo kung paano ito
sa bagong aralin isinulat.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Mga Tanong;
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1 1. Ano ang iyong binasa?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ang liham o sulat ay isang isinulat na mensahe na naglalaman ng
at paglalahad ng bagong kasanayan kaalaman, balita, o saloobin na pinapadala ng isang tao para sa
#2 kanyang kapwa.
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo Basahin ang isang liham-pangkaibigan.Tukuyin kung anong bahagi
sa Formative Test) ng liham ang mga sumusunod na may guhit. Isulat ang titik ng
tamang sagot.
A.Bating panimula
B. Katawan ng Liham
C.Lagda
D.Bating pangwakas
E.Pamuhatan
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang Hanapin sa Hanay B ang tamang sagot ng mga pahayag na nasa
araw-araw na buhay. Hanay A. Piliin ang letra ng tamang sagot.
b. Bating Panimula
c. Katawan ng Liham
c. Bating Pangwakas
5. Dito isinasaad ang pangalan ng taong sumulat.
a. Lagda
b. Bating Pangwakas
c. Pamuhatan
I.LAYUNIN:
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ang pagpapahalaga sa kagalingang pansibiko
bilang pakikibahagi sa mga layunin ng sariling komunidad.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Suriin ang mga sitwasyon sa ibaba. Basahin ang dayalogo.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
I.LAYUNIN:
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Demonstrates an understanding of rules to ensure safety at
home and in school.
B. Pamantayan sa Pagganap: Demonstrates consistency in following safety rules at home and
in school.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: Discusses one’s right and responsibilities for safety
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Paano mo pinapanatiling ligtas ang iyong sarili sa panahon ng
bagong aralin pandemya?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Basahin ang maikling kuwento. Sagutin ang mga tanong
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pagkatapos nito.
Mga tanong:
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Panuto: Isulat sa iyong sagutang papel ang bilang ng larawan
paglalahad ng bagong kasanayan #2 na nagpapakita ng pagiging ligtas.
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Panuto: Isulat sa sagutang papel ang T kung tama ang
Formative Test) isinasaad ng pangungusap at letrang M kung mali.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang araw- Panuto: Kopyahin ang talahanayan sa ibaba. Lagyan ng tsek (✓)
araw na buhay. ang kolum batay sa dalas ng iyong pagsasagawa ng mga angkop
na pamamaraan sa karapatan at responsibilidad mo upang
maging ligtas. Gawin ito sa iyong sagutang papel.
A. Magdadabog ako.
C. Aawayin sila.
4. ___________________
5. ___________________
J. Karagdagang gawain para sa takdang Panuto: Sumulat ng talata na may 3-5 pangungusap tungkol sa
aralin at remediation. kahalagahan ng pagkakaroon ng karapatan at responsibilidad
upang maging ligtas? Isulat ang iyong sagot sa kuwaderno.