You are on page 1of 4

School: DELFIN J.

JARANILLA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: II


GRADES 1 to 12 Teacher: LOUGIEBELLE D. DIMAANO Learning Area: EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: April 15-19, 2024 (WEEK 3) Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES


I. LAYUNIN 1. Natutukoy ang iba’t ibang paraan ng pagpapasalamat sa Diyos.
2. Naipapakita ang iba’t ibang paraan ng pagpapasalamat sa Diyos.
3. Napapahalagahan ang mga biyayang natatanggap mula sa Diyos.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagpapasalamat sa lahat ng likha at mga biyayang tinatanggap mula sa Diyos
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagpapasalamat sa lahat ng biyayang tinatanggap at nakapagpapakita ng pag-asa sa lahat ng pagkakataon
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakapagpapakita ng ibat-ibang paraan ngpagpapasalamat sa mga biyayang tinanggap, tinatanggap at tatanggapin mula sa Diyos EsP2PD-IVa-d– 5

II. NILALAMAN Pagpapakita Ng Iba't Ibang Paraan Ng Pagpapasalamat Sa Mga Biyaya Mula Sa Diyos
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Isulat ang tsek sa patlang kung ang Piliin ang titik ng tamang sagot. Basahin: Isipin ang mga biyayang tinanggap
pagsisimula ng bagong aralin. sumusunod na larawan ay nagpapakita ng 1. Si John ay mahusay sa larong basketbol. Si Ron ang Batang Mapagpasalamat mo sa araw-araw na dapat mong
(Review) pagbabahagi ng kakayahan sa iba at ekis naman Paano kaya Ni Joymae De Raya Ramos ipagpasalamat sa Diyos. Magtala
B. Paghahabi sa layunin ng aralin kung hindi. niya ito maibabahagi sa iba? Sabado ng gabi, oras na para matulog si ng lima at isulat sa iyong sagutang papel.
(Motivation) _____1. Sumasali si Janna sa paligsahan sa pag- A. Mag isa siyang maglalaro ng basketbol araw Ron, bago siya humiga ay umupo muna
awit upang maipakita ang talento niya. araw siya sa higaan, pinagdikit ang palad at
_____ 2. Masarap magluto si Pia at palagi siyang B. Tuturuan niya ang mga kaibigan niya upang nagdasal.
tumutulong sa pagluluto ng kanyang nanay. maging mahusay din kagaya niya. “Panginoon, maraming salamat po sa 1.
_____ 3. Mahusay sa pagtugtog ng gitara si C. Aawayin niya ang mga nais makipaglaro sa buong araw na ibinigay mo sa ___________________________________
Bennie ngunit nagdadahilan siya na masakit ang kanya. akin at sa aking pamliya. Salamat din po 2.
ulo kapag may gustong magpaturo sa kanya. 2. Paano mo maipapakita ang pasasalamat sa sa mga biyaya at pag-iingat ___________________________________
_____ 4. Mahusay gumuhit si Mico kaya’t palagi kakayahang ipinagkaloob sa iyo ng Diyos? ninyo sa amin. Amen”. Ito ang kaniyang 3.
siyang sumasali sa Poster Making contests. A. Ikahiya ang kakayahan. panalangin bago matulog. Kinabukasan, ___________________________________
_____ 5. May talento sa pag arte si Mia ngunit B. Ibabahagi ko ang kakayahan ko sa iba sa maagang nagising si Ron, bago tuluyang 4.
nagtatago siya kapag may dula dulaan sa pamamagitan ng pagtuturo sa kanila. bumangon ay naupo muna siya sa ___________________________________
kanilang klase. C. Ipagmamayabang ko ang aking kakayahan sa kaniyang higaan, pinagdikit 5.
iba. ang palad at nagdasal. “Panginoon, ___________________________________
3. Sino sa kanila ang nagbabahagi ng kakayahan maraming salamat po sa pag-iingat ninyo
sa iba? sa amin buong gabi. Amen”Tumuloy siya
A. Si Dino na nagtuturo sa kapatid niya kung sa kusina at nasorpresa si Ron sa
paano tumugtog ng piano. kaniyang nakita sa kusina, ang daming
B. Si Ben na nagagalit kapag may nagpapaturo pagkain at may cake pa.“Maligayang
sa kanya kung paano magdrowing. kaarawan Ron,” ang bati sa kaniya ng
C. Si Diana na nagtatago sa kuwarto kapag kaniyang ate Yeziah. “Maraming salamat
pinapakanta sa harap ng bisita. ate,” ang tugon niya. “Maligayang
4. Nakatutulong ba tayo na mapahusay ang kaarawan!” bati ng tatay at nanay ni Ron.
kakayahan ng iba kung sasanayin natin sila? “Maraming salamat po tatay at nanay,”
A. Opo sabay yakap niya sa kaniyang magulang.
B. Hindi po Bago kumain ay muling nagdasal si Ron.
C. Siguro po “Panginoon maraming salamat po sa
pagkaing kaloob mo, salamat po sa
muling pagsapit ng aking kaarawan.
Amen.” At masaya nilang pinagsaluhan
ang handa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ang pagbabahagi ng talent at talion ay isang Kumpletuhin ang mga pangungusap.Piliin ang 1. Sino ang bata sa kuwento? Buoin ang maikling panalanging
bagong aralin.(Presentation) paraan ng pagpapakita ng pagpapasalamat sa tamang sagot sa loob ng kahon A. Ron B. Roni C. Ronald pasasalamat sa mga biyayang bigay ng
Panginoon. 2. Ano ang kaniyang ginawa bago Diyos. Piliin sa kahon ang tamang sagot.
matulog? Siya ay __________. Gawin ito sa iyong sagutang papel.
A. naglaro B. nanood ng telebisyon
Lahat tayo ay may kani-kaniyang _________ na
C. nanalangin Mapagmahal na Diyos, maraming salamat po
kaloob ng _______ sa atin. Bigyang halaga natin
3. Ano ang kaniyang panalangin bago sa mga ________________ ibinibigay Ninyo
ito at __________ sa iba bilang tanda ng
matulog? sa akin. Sa aking __________________
__________ sa Kanya.
A. Nagpasalamat siya sa buong araw na na nag-aalaga at gumagabay sa amin. At sa
ibinigay ng Diyos sa kaniya at sa _______________________
kaniyang pamilya. nagpapalakas at nagpapalusog sa aming
B. Humingi siya ng maraming regalo para katawan.
sa kaniyang kaarawan.
C. Humiling siya ng maraming handa sa
kaniyang kaarawan.
4. Ano ang kaniyang ginawa
pagkagising?
A. nanalangin
B. Naghahanap ng kaniyang nanay
C. nag-ayos ng kaniyang higaan
5. Sa iyong palagay, tama ba ang
ginawang panalanging pasasalamat ni
Ron? Bakit?
A. Opo, para makatulog na siya.
B. Opo, para di siya mapagalitan ng
kaniyang nanay.
C. Opo, dahil ito ay nagpapakita ng
pasasalamat sa bibiyang bigay ng Diyos.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Iguhit ang kung nagpapakita ng Tukuyin ang larawan na nagpapakita ng May iba’t ibang paraan ng pagpapakita Sa iyong sagutang papel, isulat ang Tama,
paglalahad ng bagong kasanayan pagbabahagi ng kakayahan at naman kung hindi. pagpapasalamat sa Diyos sa mga biyayang ating ng pasasalamat sa biyayang bigay ng kung ito ay nagpapakita ng pasasalamat sa
#1(Modelling) _____ 1. Mahusay sa paglangoy si Brent. natatanggap. Diyos. Isa sa paraan upang maipakita biyayang bigay ng Diyos at Mali kung hindi.
Tinuturuan niya ang pasasalamat ay pamumuhay _______1. Ipinamimigay ko sa kapwa ko bata
kung paano lumangoy ang nakababatang kapatid. ayon sa kagustuhan ng Diyos. Nais ng ang aking mga laruan
_____ 2. Mahusay sa pagsayaw si Jacob, tuwing Diyos na mamuhay ang tayo nang tama na hindi ko na nagagamit.
may palatuntunan sa paaralan ay nakikilahok at matuwid. At sa tuwing gumagawa tayo _______2. Iniiwasan ko ang mga aso at pusa
siya. ng tama, ibig sabihin lámang na pagala-gala sa bahay namin.
_____ 3. Iniiwasan kong makipaglaro ng ay kinikilala natin ang kapangyarihan ng _______3. Nagbibigay ako ng pagkain sa
basketbol sa aking mga batang kapitbahay. Diyos at ang lahat ng mga bagay na kalaro kong walang pagkain.
_____ 4. Mahusay sa pagpipinta si Karen kung nanggaling sa kaniya. _______4. Nagdarasal ako bago matulog at
kaya nakilahok siya sa paggawa ng mural upang Maging madasalin sapagkat ang pagkagising sa umaga.
maging maganda ang kapaligiran ng paaralan pagdarasal ang pangunahing paraan _______5. Inaapakan ko ang halámang
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at _____ 5. Hindi sumasali sa choir si Sussie kahit Tingnan ang sumusunod na sitwasyon. Piliin upang makipag-usap sa Diyos. Sa tuwing tanim ng aming kapit-bahay.
paglalahad ng bagong kasanayan magaling siyang kumanta dahil nahihiya siya. ang larawan na nagpapakita ng pasasalamat sa nagdarasal tayo, tuwiran tayong
#2 (Guided Practice) mga biyayang bigay ng Diyos. Isulat ang letra ng nakapaghahayag ng kaniyang
F. Paglinang sa Kabihasaan tamang sagot sa iyong sagutang papel. pasasalamat sa Diyos.
(Independent Practice) 1. Napansin mong namumulaklak na ang tanim
(Tungo sa Formative Assessment) na halaman ng iyong Nanay. Ano ang dapat
mong gawin?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Bilugan ang tamang salita sa loob ng panaklong Basahin ang sumusunod na sitwasyon. Sa iyong sagutang papel, piliin ang letra ng
araw na buhay (Application) na angkop sa pangungusap. Ano ang dapat mong gawin upang larawan nanagpapakita ng pasasalamat.
H. Paglalahat ng Aralin 1. (Ibabahagi, Itatago) ko ang aking kakayahan sa maipakita ang pagbibigay pasasalamat at
(Generalization) iba. halaga sa mga biyayang bigay ng Diyos.
2. Ang bawat (kakayahan, lakas ng loob) ay bigay Isulat ang letra ng tamang sagot sa iyong
2. Pinasalubungan ka ng tatay mo ng laruan. Ano
ng Diyos sa atin. sagutang papel.
ang dapat mong gawin?
3. Dapat tayong maging (malungkot, masaya) 1. Nakalimutan ng iyong kapatid na
kapag nakakapagpamalas tayo ng kakayahan. pakainin ang alaga niyang aso.
4. Maaaring ibahagi ang kakayahan sa kapwa ng A. Hindi ko na lang papansinin.
may (tiwala, inis) sa sarili. B. Papakainin ko ang alaga niyang aso.
5. Tutulong ako upang (mapaunlad,mawala) ang C. Papakawalan ko na lang para
kakayahan ng iba. 3. Maraming pagkaing nakahain sa mesa para sa makakain ang aso.
inyong tanghalian. Ano ang dapat gawin ng iyong 2. Binilhan ka ng bagong krayola ng
pamilya? nanay mo.
A.Iinggitin ko ang ibang bata .
B. Iingatan ko at titipirin ang krayola.
C.Gagamitin ko kaagad para maibili ako
ng bago.
3. Marami kang pinagliitang damit. Ano
4. Umalis ang nanay mo at inutusan ka na ang dapat mong gawin?
alagaan at bantayan ang nakababata mong A. Itatago ko sa aparador.
kapatid. Ano ang dapat mong gawin? B. Isasama sa patapong basura.
C. Ipapamigay sa mga nangangailangan.
4. Papasok ka na sa inyong silid-aralan.
Nasa may pinto ka nang mapansin mong
nasa likod ang kamag-aral mong may
kapansanan at nahihirapan siyang
lumakad papunta sa
silid-aralan.
A. Aalokin ko siya ng tulong na alalayan
5. Katatapos lang maglaba ng nanay mo. sa pagpasok sa silid-aralan.
Napansin mong makalat ang loob ng bahay B. Hindi ko na lang siya papansinin
ninyo. Ano ang dapat mong gawin? upang hindi siya mahiya.
C. Bibilisan ko ang pagpasok sa silid-
aralan.

I. Pagtataya ng Aralin (Evaluation) Tandaan; Pagwawasto ng mga sagot.


Maraming mga biyayang ibinibigay sa atin ang
Diyos. Dapat nating pasalamatan ang Diyos sa
lahat ng kaniyang nilikha at sa mga biyayang
ipinagkaloob Niya sa atin. Kaya nararapat lang
na ingatan, pahalagahan at ipagpasalamat ang
mga ito.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?
Prepared by: Checked and Reviewed by: Approved by:

Lougiebelle D. Dimaano Jeniffer M. Paragsa Marlowe P. Maurillo


Teacher I/Adviser Master Teacher I Principal I

You might also like