You are on page 1of 4

School: Grade Level: II

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: November 6 - 10 (WEEK 1) Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


1. Nauunawaan ang pinagmulan ng komunidad
I. LAYUNIN 2. Naisasalaysay ang pinagmulan ng komunidad
3. Naipapakita ang pagpapahalaga sa kasaysayan ng komunidad

Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag- unawa sa kwento ng pinagmulan ng sariling komunidad batay sa konsepto ng pagbabago at pagpapatuloy at pagpapahalaga sa kulturang nabuo
A. Pamantayang Pangnilalaman
ng komunidad

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nauunawaan ang pinagmulan at kasaysayan ng komunidad


C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan. Nakapagsasalaysay ng pinagmulan ng sariling komunidad batay sa pagtatanong at pakikinig sa mga kuwento ng mga nakatatanda sa komunidad

II. NILALAMAN Ang Pinagmulan ng Aking Komunidad

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
4-6 4-6 4-6 4-6 4-6
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
8-17 8-17 8-17 8-17 8-17
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng LR
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
Pagbabahagi ng nakalap na Bumuo ng 2 hanay. Ang nasa
impormasyon tungkol sa unahan ang siyang unang Tukuyin ang mga larawang
kasaysayan ng komunidad. LINGGUHANG
maglalaro. ipapakita ng guro.
PAGTATAYA.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin  Ayon sa inyong mgs
Tukuyin kung ang larawan ay panahon o Ang bawat manlalaro ay buubnot ng Ilog
at/o pagsisimula ng bagong lolo. Lola at mga
kalamidad. salita sa kahon na nasa harapan. Simbahan
aralin.(Review)
(magpapakita ang guro ng mga larawan ) magulang, ano daw ang Mula sa salitang ito, gagawa ng Puno
kasaysayan ng inyong pangungusap tungkol sa Gusali
komunidad? kasaysayan ng komunidad. Ang mga larawang ipinakita ay
bahagi ng kasaysayan ng
Panoorin: Magpapakita ng larawan ang Halimbawa ang salitang nabunot ay komunidad.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin guro. “ ilog”
(Motivation) Tenyo Caviteño - Ang Kasaysayan ng Cavite -
YouTube Ito ay larawan ng komunidad ng Pangungusap: Ang pangalan ng
1. Tungkol saan ang video?
2. Saan galing ang salitang Kawit? paaralan.
Imus ay nagmula sa lupa na
Ngayong araw ay pag-aaralan natin kung saan
napapagitnaan ng 2 ilog.
nagmula ang inyong sariling komunidad.
 Anon ga ulit ang komunidad?
 Ano ang pangalan ng iyong
komunidad?

Ang Imus ay dáting bahagi ng Cavite el Viejo na


naging Kawit ngayon. Noong mga panahong
iyon ay wala pang mga sasakyan. Ang mga
mamamayan ay naglalakad lámang papuntang
Kawit
upang magsimba at makipag-ugnayan sa
pamahalaan.Mahigit na 100 taong tiniis ng mga
tao ang hirap ng paglalakad.
Subalit noong 1762 ay may itinayong simbahan
sa Bayan Luma. Hindi Pangkatang Gawain:
rin ito nagtagal dahil sinira ito ng bagyo noong Pumili sa titik A o B ng kayang gawin
Setyembre 1779. Kayâ ng inyong grupo.
ito ay inilipat sa Baryo ng Toclong at nang
magtagal ay inilipat sa Sitio
de Balangon na ngayon ay Imus Plaza. Pangkatang Gawain:
A. Sumulat ng tatlo (3) hanggang
Noong 1774, ipinetisyon ni Padre Pedro Isasalaysay ng guro ang
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa limang (5) pangungusap na
Buenaventura na ihiwalay ang mga nakatira sa kasaysayan at pinagmulan ng Gumawa ng collage gamit ang
sa bagong aralin.(Presentation) nagpapakita ng pagpapahalaga mo
Imus sa pamamahala ng Cavite el Viejo. Noong komunidad ng paaralan. mga larawan na ibibigay ng
sa pinagmulan ng iyong komunidad.(
Oktubre 3, 1795 ay naaprubahan ito at guro.
written )
inihiwalay ang
Imus. B. Iguhit ang komunidad. Ilahad ang
Naging Kabisera ng Kabite o Cavite ang Imus kahalagahan ng kasaysayan nito.
noong Hunyo 11, 1977 sa bisa ng Presidential ( verbal )
Decree no. 1163 ng dáting Pangulong
Ferdinand E. Marcos. Sinasabing nagmula ang
pangalan ng Imus sa salitang Tagalog na
nangangahulugang lupa na napapagitnaan ng
dalawang ilog. Sa kaso ng Lungsod ng Imus, ito
ang Ilog Imus at Ilog Julian. Noon namang
Hunyo 30, 2012 ang Imus ay naging ganap na
lungsod. Sa paglipas ng panahon, masasabing
malaki na ang ipinagbago ng komunidad ng
Imus. Isa na rin itong ganap na maunlad na
lungsod dahil marami nang makikitang bagong
estruktura at mga industriyal na gusali.
Mayaman din ang Imus sa mga
makasaysayang lugar o bantayog.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain:
at paglalahad ng bagong Pangkatang Gawain:
kasanayan #1(Modelling) Gumawa ng graphic organizer . Mayroong inihandang mga
larawan si titser. Buuin ang mga Pagsasagawa ng output.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto larawan upang mabuo ang
at paglalahad ng bagong larawan ng komunidad ng
kasanayan #2 (Guided Practice) paaralan. Pagsasagawa ng Pangkatang
Gawain
Isulat sa baba ng nabuong
F. Paglinang sa Kabihasaan larawan ang dating pangalan ng
(Independent Practice) komunidad.
(Tungo sa Formative
Assessment) Idikit sa pisara ang gawa kung Pagpapakita ng output.
kayo ay tapos na.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
Pagpapakita at pagbabasa ng
araw-araw na buhay Pagpapakita at pagbabasa ng output. Pagtatanghal ng output.
output.
(Application)
Buuin ang pangungusap:
H. Paglalahat ng Aralin Saan nagmula ang komunidad ng Mahalagang malaman ang Ano ang iyong natutunan sa
Ano ang kasaysayan ng Imus?
(Generalization) ating paaralan? kasaysayan ng aking komunidad aralin?
dahil ___________________.
Isulat ang titik T kung wasto ang isinasaad ng
Punan ang mga patlang upang
pangungusap at M kung hindi.
makabuo ng makabuluhang
pangungusap tungkol sa araling ito.
_______ 1. Naging Kabisera ng Kabite o Cavite
ang Imus noong Hunyo 11, 1977 sa bisa ng
Ang bawat
Presidential Decree no. 1163 ng dáting
______________________ ay may
Pangulong Ferdinand E. Marcos. Magbigay ng 3 bagay na naalala
kani-kaniyang
I. Pagtataya ng Aralin (Evaluation) 2. Sinasabing nagmula ang pangalan ng Imus mo sa kasaysayan ng komunidad
______________________
sa salitang Tagalog na nangangahulugang lupa ng paaralan.
pinagmulan. Dapat alalahanin at
na napapagitnaan ng tatlong ilog.
pahalagahan ang
3. Noon namang Hunyo 30, 2012 ang Imus ay
______________________ ng
naging ganap na lungsod.
pinagmulan ng komunidad.
4. Ang Imus ay dáting bahagi ng Cavite el Viejo
na naging Trece Marteres ngayon.
5. Sa Baryo ng Toclong inilipat ang simbahan.
J. Karagdagang Gawain para sa Tanungin ang mga lolo, lola at magulang
takdang-aralin at remediation tungkol sa kasaysayan ng inyong komunidad.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like