You are on page 1of 5

` School: LEOPOLDO B.

SANTOS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI


GRADE 6 Teacher: MILES B. AMIT Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: OCTOBER 10-14, 2022 (WEEK 8) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


October 10, 2022 October 11, 2022 October 12, 2022 October 13, 2022 October 14, 2022
MAPAGKAKATIWALAAN MAPAGKAKATIWALAAN MAPAGKAKATIWALAAN MAPAGKAKATIWALAAN MAPAGKAKATIWALAAN
(10:20-11:10) (10:20-11:10) (10:20-11:10) (10:20-11:10) (10:20-11:10)
MAPAGPAKUMBABA (11:50- MAPAGPAKUMBABA (11:50- MAPAGPAKUMBABA (11:50- MAPAGPAKUMBABA (11:50- MAPAGPAKUMBABA (11:50-
12:40) 12:40) 12:40) 12:40) 12:40)
MAHUSAY (12:40-1:30) MAHUSAY (12:40-1:30) MAHUSAY (12:40-1:30) MAHUSAY (12:40-1:30) MAHUSAY (12:40-1:30)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral Naipamamalas ng mag-aaral Naipamamalas ng mag-aaral Naipamamalas ng mag-aaral
Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang ang kakayahan sa ang kakayahan sa ang kakayahan sa ang kakayahan sa
B. Pamantayan sa Pagganap kakayahan sa pakikipagtalastasan, pakikipagtalastasan, pakikipagtalastasan, pakikipagtalastasan, pakikipagtalastasan,
mapanuring pag-iisip at mapanuring pag-iisip at mapanuring pag-iisip at mapanuring pag-iisip at mapanuring pag-iisip at
pagpapahalaga sa wika, panitikan pagpapahalaga sa wika, pagpapahalaga sa wika, pagpapahalaga sa wika, pagpapahalaga sa wika,
at kultura upang makaambag sa panitikan at kultura upang panitikan at kultura upang panitikan at kultura upang panitikan at kultura upang
pag-unlad ng bansa. makaambag sa pag-unlad ng makaambag sa pag-unlad ng makaambag sa pag-unlad ng makaambag sa pag-unlad ng
bansa. bansa. bansa. bansa.
C. Mga Kasanayan sa Nakasusulat ng kuwento; talatang Nakasusulat ng kuwento; Nakasusulat ng kuwento; Nakasusulat ng kuwento; Nakasusulat ng kuwento;
Pagkatuto nagpapaliwanag at nagsasalaysay talatang nagpapaliwanag at talatang nagpapaliwanag at talatang nagpapaliwanag at talatang nagpapaliwanag at
Isulat ang code ng bawat (F6PU-Id-2.2; nagsasalaysay (F6PU-Id-2.2; nagsasalaysay (F6PU-Id-2.2; nagsasalaysay (F6PU-Id-2.2; nagsasalaysay (F6PU-Id-2.2;
kasanayan. F6PU-If-2.1; F6PU-Ih-2.1) F6PU-If-2.1; F6PU-Ih-2.1) F6PU-If-2.1; F6PU-Ih-2.1) F6PU-If-2.1; F6PU-Ih-2.1) F6PU-If-2.1; F6PU-Ih-2.1)
II. NILALAMAN PAGSULAT NG KUWENTO; PAGSULAT NG PAGSULAT NG PAGSULAT NG PAGSULAT NG
TALATANG KUWENTO; TALATANG KUWENTO; TALATANG KUWENTO; TALATANG KUWENTO; TALATANG
NAGPAPALIWANAG AT NAGPAPALIWANAG AT NAGPAPALIWANAG AT NAGPAPALIWANAG AT NAGPAPALIWANAG AT
NAGSASALAYSAY NAGSASALAYSAY NAGSASALAYSAY NAGSASALAYSAY NAGSASALAYSAY
III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga pahina sa Alab Filipino 6 Alab Filipino 6 Alab Filipino 6 Alab Filipino 6 Alab Filipino 6
Teksbuk Aklat Aklat Aklat Aklat Aklat
Vibal Group, Inc. Vibal Group, Inc. Vibal Group, Inc. Vibal Group, Inc. Vibal Group, Inc.
Patricia Jo C. Agarrado, et. al. Patricia Jo C. Agarrado, et. al. Patricia Jo C. Agarrado, et. al. Patricia Jo C. Agarrado, et. al. Patricia Jo C. Agarrado, et. al.
4. Karagdagang Filipino– Ikaanim na Baitang Filipino– Ikaanim na Baitang Filipino– Ikaanim na Baitang Filipino– Ikaanim na Baitang Filipino– Ikaanim na Baitang
Kagamitan mula sa Alternative Delivery Mode Unang Alternative Delivery Mode Alternative Delivery Mode Alternative Delivery Mode Alternative Delivery Mode
portal ng Learning Markahan – Modyul 15: Pagsulat Unang Markahan – Modyul 15: Unang Markahan – Modyul 15: Unang Markahan – Modyul 15: Unang Markahan – Modyul 15:
Resource ng Kuwento; Talatang Pagsulat ng Kuwento; Talatang Pagsulat ng Kuwento; Talatang Pagsulat ng Kuwento; Talatang Pagsulat ng Kuwento; Talatang
Nagpapaliwanag at Nagsasalaysay Nagpapaliwanag at Nagpapaliwanag at Nagpapaliwanag at Nagpapaliwanag at
Unang Edisyon, 2020 Nagsasalaysay Unang Edisyon, Nagsasalaysay Unang Edisyon, Nagsasalaysay Unang Edisyon, Nagsasalaysay Unang Edisyon,
2020 2020 2020 2020
B. Iba pang Kagamitang PowerPoint Presentation, video PowerPoint Presentation, video PowerPoint Presentation, video PowerPoint Presentation, video PowerPoint Presentation,
Panturo from DepED TV from DepED TV from DepED TV from DepED TV activity sheets
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Bago tayo tutungo ay susubukin Inyong nalinang kahapon ang Tungkol saan an gating Ating natutuhan kahapon na
aralin at/o pagsisimula ng muna natin ang iyong kaalaman. pagsulat ng maikling katha binasang maikling talata Naalala mo pa ba ang kuwento ang Talatang Nagsasalaysay ay
bagong aralin. Sagutan mo nang maayos ang nasa tungkol sa iyong nakikita. kahapon? Ano ang inyong na ating binasa kahapon? nagpapahayag ng mga
ibaba. natutuhan mula rito? Tungkol saan ito? pangyayari at may layuning
magkuwento.
B. Paghahabi sa layunin ng Tingnan mo ang larawan sa ibaba Basahin ang maikling talata sa Nasasabik ka na bang magbasa May kaugnayan ito sa ating Upang lalo mo pang
aralin ibaba at sagutin mo ang ng kuwento? bagong aralin. mapagyaman ang iyong
sumusunod na mga tanong. kaalaman kaugnay sa paksang
tatalakayin, maghanda ka at
tuklasin ang tungkol sa
Talatang Nagpapaliwanag.
C. Pag-uugnay ng mga Ating linangin ang iyong “Ayon sa kalihim ng Basahin ang kuwento na may Tanungin ang mga mag-aaral Basahin ang halimbawa ng
halimbawa sa bagong kaalaman sa Pagsulat ng Kuwento; Kagawaran ng Edukasyon, na si pamagat na Binago ng kung ano ang kanilang sariling talatang nagpapaliwanang.
aralin Talatang Nagpapaliwanag at Leonor M. Briones, ang Pandemya. kahulugan sa kwento. “Ngunit isang araw, nagbago
Nagsasalaysay pasukan para sa Taong ang buhay ni Rosanna dahil sa
Panuruan 2020-2021 ay COVID -19 na isang pandemya.
magsisimula sa 24 Agosto ng Ang Coronavirus Disease 2019
taong kasalukuyan sa halip na (COVID-19) ay virus na
Hunyo. Ito ay dahil sa COVID- nagdudulot ng iba’t ibang
19 na isang pandemyang klaseng sakit, mula sa
tumama sa atin, at sa buong karaniwang ubo’t sipon
mundo, na napakadelikado sa hanggang sa mas malulubhang
lahat ng mamamayan”, pahayag impeksiyon tulad ng MERS-
ng punong-guro na si Gng. CoV at SARS-CoV. Ito ay
Ramos. “Lubhang mapanganib nakahahawang sakit. Isa sa mga
ang COVID – 19 kaya sintomas ay ang mahirap na
kailangan ang ibayong pag- paghinga ng mga tao na
iingat. Hangga’t maaari ay nahawaan nito. Ito ay dahil sa
bawal lumabas, kaya virus na nakapasok sa iyong
pinapapanatili na lamang muna katawan. Maaari itong kumalat
sa kanilang mga tahanan ang sa ibang tao na nakasalamuha
mga tao.” “Kaugnay nito, nais mo. Kung kaya’t kailangang
naming ipaalam sa inyo na ang mapanatili ang social
pagpapatala ng lahat ng mga distancing, paggamit ng face
mag-aaral ay gaganapin sa mask, pagpapalakas ng
buong buwan ng Hunyo. Hindi katawan, at laging pag-iwas sa
ninyo kailangang pumunta sa matataong lugar.”
paaralan upang magpalista”,
pagpapaliwanag ni Gng.
Ramos. “Ipagbigay alam po
ninyo sa amin ang inyong
intensiyon, sa pamamagitan ng
pagtawag sa telepono gamit ang
mga numerong naibigay na sa
inyo ng mga guro, o di kaya’y
sa pamamagitan ng on-line na
pagkontak sa amin”, sambit pa
niya” “Ang paaralan ay bukas
din po mula Lunes hanggang
Biyernes sa mga nais
makipagkita sa amin. Magsuot
lamang po kayo ng face mask at
itaguyod ang isang metrong
“social distancing”, panapos
niyang pahayag
D. Pagtalakay ng bagong Mga Tanong: Bago natin sagutin ang mga Ang kuwento ay mga produkto Narito naman ang halimbawa
konsepto at paglalahad ng 1. Sino ang kalihim ng tanong tungkol sa binasang ng malikhaing-isip ng tao at ng Talatang Nagpapaliwanag
bagong kasanayan #1 Kagawaran ng Edukasyon? kuwento, alamin mo muna ang naipapahayag sa pamamagitan mula pa rin sa kuwentong
2. Sino ang punong-guro na kasingkahulugan ng ilang ng pagsulat, pagdadrama o binasa
nagbigay ng paliwanag ukol sa salitang ginamit sa akda. pagsasapelikula. Maaaring ito
pagbubukas ng klase? Pansinin ang sumusunod na ay gawagawa lamang tulad ng
3. Kailan magsisimula ang mga salita na ginamit sa mga kuwentong bayan. Maaari rin
pasukan sa Taong –Panuruan pangungusap at ang kahulugan namang hango sa totoong buhay
Tingnan muli ang larawan at 2020-2021? ng mga ito. o pangyayari. Ito ay binubuo na
sumulat ng maikling katha tungkol 4. Kailan ang paglilista o mga talata. Ang kuwentong
sa iyong nakikita. pagpapatala ng mga nais mag- “Binago ng Pandemya” ay
aral ngayong taon? binubuo ng mga talatang
5. Naantala ang pagbubukas ng nagsasalaysay at talatang
klase dahil sa nagpapaliwanag
6. Upang makipagkita sa mga
guro, kinakailangan ng mga
magulang na?
7. Anong uri ng talata ang iyong
binasa?
8. Paano makapag-enrol ang
mga bata?
9. Kailangang gumamit ng face
mask ang mga magulang kung
sila ay pupunta sa paaralan
upang?
10.Sino ang nagbigay ng
paliwanag tungkol sa mga dapat
gawin sa pagpagpapatala ng
mga bata?
E. Pagtalakay ng bagong Ipaliwanag ang mga sagot. Ipaliwanag ang mga sagot. • Nagrepaso ng kaniyang mga Halimbawa ng Talatang Sa pagsulat ng kuwento;
konsepto at paglalahad ng aralin si Rosanna habang Nagsasalaysay na nakapaloob talatang nagpapaliwanag at
bagong kasanayan #2 hinihintay ang guro. Ang sa kuwentong binasa. nagsasalaysay, dapat maging
kasingkahulugan ng nagrepaso malinaw ang misyon o
ay nagbalik-aral. • Isa sa mga mensahe. Magiging madali ang
sintomas ng COVID-19 ay ang pagsulat ng anomang sulatin
mahirap na paghinga. Ang kung susundin ang sumusunod:
kasingkahulugan ng sintomas 1. Magkaroon ng kaalaman sa
ay palatandaan. • Ang COVID- paksang isusulat. 2. Alamin
19 ay isang pandemya. Ang kung paano ilalahad ang mga
kasingkahulugan ng pandemya ideyang nais mong ilagay sa
ay sakit na laganap sa buong talata. Tinatawag itong
mundo. • Araw-araw, maraming organisasyon. 3. Magkaroon ng
pasyenteng nakasasalamuha si maganda at kaakit-akit na
Dr. Vince Andrada. Ang simula at wakas. 4. Dapat may
kasingkahulugan ng kaisahan ang mga ideyang
nakasasalamuha ay inilahad mula sa simula
nakahahalubilo o nakahaharap. hanggang sa hulihan nito.
F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutin ang mga tanong: Upang mas lalo mong
(Tungo sa Formative Upang mas lalo mong 1. Sino ang pangunahing tauhan maunawaan ang paksa,
Assessment) maunawaan ang paksa, sa kuwento? ipapanood ang isang video
ipapanood ang isang video 2. Bakit nahinto siya sa lesson mula sa DepED TV.
lesson mula sa DepED TV. pagpasok sa paaralan?
Upang mas lalo mong maunawaan
3. Paano makaiiwas sa COVID- Upang mas lalo mong
ang paksa, ipapanood ang isang
19? maunawaan ang paksa,
video lesson mula sa DepED TV.
4. Ano-ano ang ginagawa ni Dr. ipapanood ang isang video
Andrada para maproteksiyonan lesson mula sa DepED TV.
ang kaniyang pamilya?
5. Ano-anong uri ng talata ang
ginamit sa kuwento

G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang iyong mga natutuhan? Ano ang iyong mga natutuhan? Ano ang iyong mga natutuhan? Ano ang iyong mga natutuhan? Ano ang iyong mga natutuhan?
pang-araw-araw na buhay Gaano ito kahalaga? Gaano ito kahalaga? Gaano ito kahalaga? Gaano ito kahalaga? Gaano ito kahalaga?
H. Paglalahat ng aralin Sa pagsulat ng maikling katha Basahing mabutu ang talata o Mahalaga na alamin mo ang Ang Talatang Nagsasalaysay ay Ang Talatang Nagpapaliwanag
tungkol sa iyong nakikita ay dapat kuwento upang madaling kasingkahulugan ng ilang nagpapahayag ng mga ay naglalahad ng mga ideya o
na isaalang-alang ang paksa na sagutan ang mga katanungan. salitang ginamit sa akda upang pangyayari at may layuning impormasyon tungkol sa isang
nakikita sa larawan upang mas mas madaling maunaawaan ang magkuwento. paksa para madaling
lalong maipalaiwanag ang kuwento o talatang babasahin. maunawaan
nilalaman nito.
I. Pagtataya ng aralin Sumulat ka ng kuwento tungkol sa Sumulat ka ng isang talatang Sumulat ng kuwento na may Tingnan mo ang larawan sa Tingnan mo ang larawan sa
iyong sarili. Gawing mong gabay nagpapaliwanag o talatang nagpapaliwanag at ibaba. Sumulat ng isang ibaba. Sumulat ng isang
ang mga tanong na nasa kahon nagsasalaysay tungkol sa nagsasalaysay batay sa paksang talatang nagsasalaysay tungkol talatang nagpapaliwanag na
upang ikaw ay makabuo ng isang masamang epekto ng COVID – nasa ibaba. sa iyong nakikita. Gawin mo ito binubuo ng limang
magandang kuwento. Gawin mo 19 sa batang tulad mo. Isulat sa iyong kuwaderno. pangungusap. Gawin mo ito sa
ito sa iyong kuwaderno. mo ito sa iyong kuwaderno. Paksa: Face-to-face class iyong kuwaderno.

1. Kailan ka ipinanganak?
2. Sino ang mga magulang mo?
3. Sino-sino ang kapatid mo?
4. Nasa anong baitang ka na
ngayon?
5. Ano-ano ang paborito mong
pagkain?
J. Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
.
remediation

V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY
Prepared by:

MILES B. AMIT
Teacher I

Checked by:

ELIZABETH P. VILLANUEVA
Master Teacher I

Noted:

DR. MICHELLE S. SILVA


Principal II

You might also like