You are on page 1of 14

School: SILVESTRE LAZARO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: FOUR

GRADES 1 to 12 Teacher: RIO P. FRONDA Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG NOVEMBER 28 DECEMBER 02,2022 (WEEK 4)
FLUORINE 6:00 AM-6:40AM
BISMUTH 6:40AM-7:20AM
FERMIUM 7:20AM-8:00AM
BARIUM 8:00AM- 8:40AM
TITANIUM 9:10AM – 10:50AM
EUROPIUM 10:50AM- 11:40AM
Teaching Dates and
Time: Quarter: 2ND QUARTER/ WEEK 4

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN NOVEMBER 28,2022 NOVEMBER 29,2022 NOVEMBER 30,2022 DECEMBER 01,2022 DECEMBER
02,2022
A. Pamantayang Napauunlad ang Napauunlad ang kakayahan sa Naipamamalas ang
Pangnilalaman Naipamamalas ang kasanayan sa pagsulat kasanayan sa pagsulat ng mapanuring panonood ng kakayahan sa
kakayahan sa ng iba’t ibang uri ng iba’t ibang uri ng sulatin iba’t ibang uri ng media mapanuring pakikinig
mapanuring pakikinig sulatin Naipamamalas ang at pagunawa sa
at pagunawa sa pagpapahalaga at napakinggan
napakinggan kasanayan sa paggamit ng
wika sa komunikasyon a
B. Pamantayan sa Naisasakilos ang Nakasusulat ng Nakasusulat ng talatang Naisasakilos ang Naisasakilos ang
pagganap napakinggang kuwento talatang naglalarawan naglalarawan napanood napakinggang
o usapan kuwento o usapan
C. Mga Kasanayan sa Nasasabi ang sanhi at Nakasusulat ng Nakasusulat ng timeline Naisasalaysay nang may Nailalarawan ang
Pagkatuto bunga ayon sa timeline tungkol sa tungkol sa mga tamang pagkakasunod elemento ng kuwento
Isulat ang code ng bawat napakinggang ulat mga pangyayari sa pangyayari sa binasang sunod ang nakalap na (tagpuan, tauhan,
kasanayan ( F4PN-IIIi-18.2) binasang teksto teksto impormasyon mula sa banghay, at
(F4PU-IIc-d-2.1) (F4PU-IIc-d-2.1) napanood pangyayari)
(F4PD-IId-87) (F4PN-IIe-12.1)
II. NILALAMAN
Sanhi at bunga Timeline Timeline Pagkakasunod-sinod ng Elemento ng kuwento
pangyayari
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Tsart ,2nd quarter Tsart ,2nd quarter Tsart ,2nd quarter Tsart ,2nd quarter Tsart ,2nd quarter
Panturo Learning Packets Learning Packets Learning Packets Learning Packets Learning Packets
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin Basahin ang mga Basahin ang maikling Basahin ang maikling Basahin : Panoorin ang
ng aralin pangungusap. kuwento. kuwento. kuwentong
“Si Lino At Ang “Si Juan Na Laging Wala Si Rene ay isang masipag na “Si Pagong at Si
Kanyang Matalik Na Sa Klase” bata. Tuwing Sabado at Matsing”
1Isang araw akong
Linggo ay maaga siyang
hindi naligo kaya hindi Kaibigang Si Tomas”
gumigising upang magtanim SI PAGONG AT SI
kaaya-aya ang amoy ko Si Juan Franciso ay anak
ng mga gulay sa kanilang MATSING |
ngayon. Simula noong nasa ng mayamang mag-
bakuran. Dala-dala niya ang KUWENTONG MAY
unang baitang pa asawa. Pagmamay-ari ng
mga kagamitan sa ARAL | KUWENTONG
lamang sila sa ama niya ang pinaka- pagtatanim. Binubungkal PAMBATA - YouTube
2Dahil sa aking elementarya ay malaking hacienda sa niya ang lupa. Pagkatapos
kapabayaan, nawala ko magkaklase na sina baryo nila. Isa namang nito, ay nagsimula na siyang
ang babaeng aking Lino at Tomas simpleng maybahay ang magtanim. Dinidiligan niya
pinakamamahal. hanggang ngayong ina niya, hindi na nito ang kanyang pananim bago
nasa ikalawang taon kailangang magtrabaho siya umuwi.
na sila sa sekondarya. sa dami ng pera nila.
3Hindi na magkakasya Sa kabila ng kanilang
ang mga damit mo sa pagkakaiba ay matalik Dahil nag-iisa siyang
iyo dahil marami kang silang magkaibigan. anak ng mayamang mag-
kumain. asawa, kampante si Juan
Si Lino ay anak ng na hinding-hindi na siya
isang hardinero sa mamumulubi hanggang
4Kung hindi lang sana sa pagtanda niya. Ito ang
paaralan na
madalas lumiban sa dahilan kung bakit tamad
pinapasukan nila. Ang
trabaho si Ben, may siya mag-aral.
ina naman niya ay
trabaho pa sana siya
nagtitinda sa kantina.
ngayon.
Ang mga magulang ni “Hindi ko naman
Tomas ay isang guro at kailangan gumradweyt, e,
5Malamang sa isang OFW. hindi ko na nga kailangan
malamang ay mag-aral sa dami ng pera
magkakasakit ka bukas Parehong masayahing niyo ni daddy,” palaging
dahil nabasa ka ng bata sina Lino at katwiran ni Juan tuwing
ulan ngayon. Tomas. Pareho rin pinapagalitan ng ina dahil
silang aktibo sa klase sa hindi pagpasok sa
at sa mga patimpalak. klase niya.
Kahit matumal ang
kita ng mga magulang Nagpatuloy ang hindi
ni Lino ay ni minsan kaaya-ayang gawain ni
hindi ito nagutom o Juan. Kahit guro niya ay
nawalan ng pambayad pinupuntahan na siya sa
bahay nila upang
sa proyekto dahil kamustahin kung bakit
nandiyan si Tomas. wala siya sa klase.

Mapagbigay talaga si “Anak, kailangan mong


Tomas hindi lang kay mag-aral. Ang pinag-
Lino pati na rin sa iba aralan ang tanging bagay
nilang mga kaklase. Sa na hinding-hindi
murang edad, may makukuha sa iyo nino
sariling kotse na ito na man,” sabi ng ina ni Juan
bigay ng ama niya pagka-alis ng guro niya.
noong nagtapos siya sa
elementarya. Hindi na mabilang-bilang
ang mga pagkakataong
Subalit, nagbago ang pinuntahan siya ng guro
lahat noong niya sa bahay nila.
naghiwalay ang mga Ngunit, talagang tamad si
magulang ni Tomas. Juan. Mas gugustuhin pa
Ang dating masayahin niyang lumiban sa klase
at aktibong mag-aaral at maglaro sa kompyuter
ay naging tamad sa or mamasyal kasama ang
klase. Palagi siyang barkada.
pinupuntahan ni Lino
sa bahay nila upang Isang araw, habang
yayain pumasok pero naglalaro ng kompyuter si
ayaw niya. Juan at kaibigan niyang
si Pedro sa kwarto niya,
may narinig siyang isang
Si Lino naman ay malakas na sigaw ng ina
patuloy sa pag-aaral. niya.
Sumali rin siya sa
basketbol team ng “Juan! Juan! Ang daddy
paaralan at naging mo,” sabi ng ina ng
abala siya roon. batang tamad mag-aral.
Nagkaroon siya ng mga
bagong kaibigan na
sina Francis, Stanley,
at Jacob. Inatake sa puso ang ama
ni Juan. Sinundan ito ng
iba’t ibang komplikasyon.
Halos dalawang buwan na
nakaratay ang daddy niya
sa ospital bago ito
pumanaw. Pati yung
hacienda na pagmamay-
ari nila ay naibenta
pambayad sa gastusin sa
ospital.

“Anak, sa darating na
pasukan, kailangan mong
lumipat ng eskwelahan.
Hindi na natin kakayanin
yung bayarin sa
pribadong paaralan diyan
sa baryo,” malungkot ng
sabi ng ina ni Juan sa
kanya.

Naghirap silang mag-ina.


Maraming pagkakataon
na kinailangan ni Juan
na pumunta sa paaralan
na walang laman ang
tiyan o ang bulsa niya.
Doon niya napagtanto na
kung sana e nag-aral siya
ng mabuti eh gradweyt na
siya sa kolehiyo at
makakatulong na sa ina
niya.

Mas bata sa kanya ang


mga kaklase niya at ang
mga kasing-edad niya
naman ay nagtatrabaho
na. Labis ang
panghihinayang ni Juan
sa mga nasayang na
panahon ngunit wala na
siyang magagawa.

“Kung sana
pinahalagahan ko na
noon pa ang pag-aaral ko,
‘di sana hindi na
nahihirapan si Mama
maglabada,” ang pagsisisi
na laging bumubungad sa
kanya sa tuwing makikita
ang ina na hirap na hirap
makakain lang sila.

C. Pag-uugnay ng mga Itanong: Ano ang sanhi Sagutin ang mga Itanong: Itanong: Itanong:
halimbawa sa at bunga sa bawat tanong:
bagong aralin pangungusap? Ano ang masasabi mo sa Anong klaseng bata si Ito ay isang kwento
maikling kwento na ito? Jose? kung saan ang mga
1Isang araw akong 1 Sino ang matalik na Pwede mong ibahagi ang tauhan ay hayop na
hindi naligo kaya hindi magkaibigan sa mga aral na natutunan Ano-ano ang mga tuwing nagsasalita.
kaaya-aya ang amoy ko binasang kuwento? mo mula sa Sabado at Linggo?
ngayon. maikling kwento sa Siya ang tuso at
Sanhi: Isang araw 2 Anong klaseng pamamagitan ng palabiro sa kwento.
akong hindi naligo pamilya ang mayroon komento. Kanino napunta ang
Bunga: kaya hindi si Lito? saging na nakita nila
kaaya-aya ang amoy ko At Tomas? sa kagubat
ngayon
3 Anong katangian ang Bakit nilagyan ni
2Dahil sa aking kanilang pinag- Pagong ng tinik ang
kapabayaan, nawala ko kapareho? ilalim ng puno ng
ang babaeng aking saging?
pinakamamahal. 4 Bakit biglang
Sanhi: nawala ko ang nagbago si Tomas? Kung ikaw ang
babaeng aking papipiliin, gusto mo
pinakamamahal 5 Sa iyong palagay, bang magkitang muli
Bunga: Dahil sa aking ano ang kinahinatnan sina Pagong at
kapabayaan ng buhay ni Lino at Matsing?
Tomas?
3Hindi na magkakasya
ang mga damit mo sa
iyo dahil marami kang
kumain.
Sanhi: dahil marami
kang kumain
Bunga: Hindi na
magkakasya ang mga
damit mo sa iyo

4Kung hindi lang sana


madalas lumiban sa
trabaho si Ben, may
trabaho pa sana siya
ngayon.
Sanhi: Kung hindi lang
sana madalas lumiban
sa trabaho si Ben
Bunga: may trabaho pa
sana siya ngayon

5Malamang sa
malamang ay
magkakasakit ka bukas
dahil nabasa ka ng
ulan ngayon.
Sanhi: dahil nabasa ka
ng ulan ngayon
Bunga: Malamang sa
malamang ay
magkakasakit ka bukas
D. Pagtatalakay ng bagong Ang sanhi ay Ang timeline ay isang Ang timeline ay isang Pangyayari- Ito ang Ang kuwento na ating
konsepto at tumutukoy sa linya o listahan na linya o listahan na mahahalagang binabasa ay may mga
pagalalahad ng bagong pinagmulan o dahilan nagpapakita ng oras at nagpapakita ng oras at pangyayari na naganap elemento, tulad ng
kasanayan #1 ng isang pangyayari. Ito pagkakasunud-sunod pagkakasunud-sunod ng sa kuwento. Halimbawa: tagpuan, tauhan,
ay nagsasabi ng mga ng pangyayari. Sa pangyayari. Sa paggawa Si Jose ay manggagamot banghay at
kadahilanan ng mga paggawa ng timeline, ng timeline, gumagamit ng libre sa kanyang mga pangyayari. Lubos
pangyayari. gumagamit tayo ng tayo ng graphic kababayan. nating mauunawaan
graphic organizer. organizer. ang kuwento kung
Ang bunga naman ay alam natin ang iba’t-
ang resulta o Ang panonood ay Ang panonood ay ibang elemento nito.
kinalabasan o dulot ng proseso ng proseso ng pagmamasid 1. Tagpuan- Ito ay
pangyayari. Ito ang pagmamasid ng ng manonood sa tumutukoy kung saan
epekto ng kadalinanan manonood sa palabas, palabas, video recording naganap ang
ng pangyayari. video recording at iba at iba pang visual media kuwento. Halimbawa:
pang visual media upang magkaroon ng Sa isang malayong
upang magkaroon ng pang- unawa sa probinsiya nakatira
Ang dalawang ito ay pang- unawa sa mensahe o ideya na nais ang pamilya nila Jose
laging iniuugnay ng mensahe o ideya na iparating nito. Mahalaga at Lito. 2. Tauhan-
dalawa ng sumusunod nais iparating nito. na matamang manood at Sila ang mga taong
na hudyat: Mahalaga na itala ang mga gumaganap sa
matamang manood at mahahalagang kuwento. Halimbawa:
 dahil itala ang mga pangyayari o Sina Jose at Lito ay
 kung kaya mahahalagang impormasyon upang magkapatid. 3.
 kasi pangyayari o madali mong matandaan Banghay- Ito ang
 sapagkat impormasyon upang o maisalaysay muli ang pagkakasunod-sunod
 kung madali mong iyong napanood. ng mga pangyayari sa
 kapag matandaan o kuwento. Halimbawa:
maisalaysay muli ang Pangarap ni Jose na
iyong napanood. maging isang doktor.
Nagpunta sila ng
Maynila ng kanyang
pinsan upang
makapag-aral. Umuwi
si Jose sa kanilang
lugar upang
manggamot ng libre
sa kanyang mga
kababayan.
Maligayang- maligaya
ang mga magulang at
kapatid niya sa
kanyang naging
desisyon.
E. Pagtalakay ng bagong Kapag nauuna ang Ipanood ang video clip Ipanood ang video clip Ang tauhan ang
konsepto at sanhi tungkol sa pagsulat/ tungkol sa timeline ng Panoorin ang tamang siyang kumikilos sa
paglalahad ng bagong paggawa ng timeline. buhay ni Jose P. rizal paraan ng pahuhugas ng kuwento. Siya ang
kasanayan #2 Magdamag na umiiyak kamay sa link na ito gumagawa ng mga
ang sanggol sa loob ng FILIPINO | GRADE 4 | Jose Rizal - YouTube https://youtu.be/sDEKM desisyon na
bahay (sanhi) kaya QUARTER 2 | eCF0Lo. Isulat ang bilang nagpapatakbo sa
hindi nakatulog na MODULE 3 | Jose Rizal - YouTube 1-8 sa patlang ayon sa salaysay. Ang tauhan
maayos si Aling Ester TIMELINE - YouTube tamang pagkasunod- ay maaaring tao,
(bunga). sunod ng mga paraan ng hayop, halaman o
paghuhugas ng kamay. mga bagay. Tao man o
Hindi iningatan ni _____ Kuskusin ang mga hindi ang tauhan, sila
Totoy ang kanyang kuko. ay kailangang
cellphone (sanhi) kaya _____ Sabunin ang mga magkaroon ng mga
nasira ito agad (bunga). palad. katangiang pantao.
_____ Sabunin ang likod Ibig sabihin, may
Dahil nag aral siyang ng mga kamay. kakayahang ipahayag
mabuti (sanhi) kaya _____ Kuskusin ang mga ang niloloob,
mataas ang nakuha pagitan ng daliri. nakapagdedesisyon,
niya sa pagsusulit _____ Kuskusin ang nakakikilos at may
(bunga). pagitan ng mga hinlalaki. damdamin. Ang
_____ Basain ng tubig ang paglalarawan ng
Dahil sa pagtatapon mga kamay at sabunin. katangian ng isang
ng basura kung saan- _____ Kuskusin ng paikot tauhan ay maaaring
saan (sanhi) kaya ang mga dulo ng mga mahinuha sa
naman nalalason na daliri sa magkabilang pamamagitan ng pag-
ang ating kapaligiran palad. unawa kung ano ang
(bunga). _____ Banlawang mabuti kaniyang ikinikilos,
sa malinis na tubig at paano ito nagsasalita
Labis na pagputol ng patuyuin ang mga kamay at kung paano
mga puno (sanhi) kaya gamit ang single- use nagpapakita ng
wala ng sumisipsip sa towel o air dryer kaniyang naging
mga tubig ulan kaya reaksyon sa mga
nagkakaroon nng labis sitwasyon sa
na pagbaha (bunga). kuwento. Mayroong
iba’t ibang damdamin
ang tauhan. Ito ay
ang pagkatuwa at
pagkasabik. Maaari
ring makaramdam
ang tauhan ng
pagkatakot,
pagkabigla,
pagkagulat, pagkainis
at pagkagalit.
F. Paglinang sa Isulat sa timeline ang Ayusin ang mga
Kabihasnan Panuto: Isulat sa mga Gawain mo sa pangyayari sa buhay ayon Isulat sa patlang ang
(Tungo sa Formative patlang ang titik S kung loob ng 5 araw. Simula sa pagkakasunod-sunod. letra ng tamang sagot
Assessment) ang may salungguhit ay Lunes hanggang Lagyan ng bilang 1-4. na may
tumutukoy ng sanhi. Biyernes. magkaparehong
Isulat ang titik B kung damdamin ng tauhan.
ito ay tumutukoy ng ______1. pag-aalala
bunga. ______2. pagkabigla
1. Hindi naplantsa ni ______3. pagkasabik
Janet ang kanyang ______4. pagkatakot
uniporme dahil ______5. pagsisisi
nawalan sila ng
kuryente. a. pagkabalisa

2. Tulog ang sanggol b. pagkagulat


kaya huwag kayong c. pagkatuwa
maingay. d. pagmamalasakit
e. panghihinayang
3. Pagka’t malakas ang
sikat ng araw, agad
natuyo ang mga damit
sa sampayan.

4. Dahil nakalimutan
ni Roselle ang kanyang
I.D., bumalik siya sa
bahay.

5. Sapagka’t
nagmamadali siyang
lumabas ng bahay,
hindi nakapagsuklay si
Carla.
G. Paglalapat ng aralin sa Bumuo ng
pang-araw- makabuluhang
araw na buhay pangungusap na
maysanhi at bunga
mula sa video clip na
ipapakita. Bilugan ang
sanhi at salungguhit ng
isang beses ang bunga
H. Paglalahat ng Aralin Ang sanhi ay Ano ang timeline at Ano ang timeline at paano Paano natin napagsusunod- Ano ang Kuwento?
tumutukoy sa paano gamitin ito? gamitin ito? sunod ang mga pangyayari Ano-ano ang mga
pinagmulan o dahilan sa kuwento? element ng kuwento?
ng isang pangyayari. Ito
ay nagsasabi ng mga
kadahilanan ng mga
pangyayari.

Ang bunga naman ay


ang resulta o
kinalabasan o dulot ng
pangyayari. Ito ang
epekto ng kadalinanan
ng pangyayari.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat sa Pagsunud-sunurin ang Pumili at isulat sa


patlang ang titik S kung mga pangyayari upang patlang ang letra ng
ang may salungguhit ay makabuo ng magandang tamang sagot kung
tumutukoy ng sanhi. kuwento. anong katangian ng
Isulat ang titik B kung tauhan ang
ito ay tumutukoy ng 1. a. Nakakita sila ng inilalarawan.
bunga. pulubi. ______1. Pinipili ni
1. Pumutok ang gulong b. Namasyal sila sa gubat. Bryan ang palabas sa
ng bisikleta ni Justin c. Humingi ng pagkain at telebisyon na
kaya napatigil siya sa tubig ang matanda. d. maganda para sa
daan. Inabutan nila ito ng dala kabataang katulad
nilang pagkain at inumin. niya.
2. Naunawaan ni e. Binigyan sila ng ______2. Pinipilit ni
Gabby ang aralin kung gantimpala ng matandang Andrea na makakuha
kaya’t tama lahat ang pulubi. ng marka kahit
sagot niya sa A. a-e-c-d-b C. a-b-d-c-e mahirap ang aralin.
pagsasanay. B. a-c-e-b-d D. b-a-c-d-e ______3. Dapat iwasan
2. a. Tinawag siya ng ang ugaling ito upang
3. Hindi pumasok sa nanay para kumain. hindi mapahamak.
opisina si Manuel b. Dumating si Sandra ______4. Buong araw
pagka’t mataas ang mula sa paaralan. ay nag-aaral ng
kanyang lagnat. c. Hinugasan niya ang leksiyon si Norma.
kanilang pinagkainan. ______5. Inaaruga ni
d. Tuwang-tuwa si Aubrey ang kaniyang
4. Dahil basa ang sahig, Sandra, dahil paborito ina.
nadulas at nasaktan niya ang kanilang ulam.
ang isang mag-aaral. e. Masaya siyang a. madaldal
nagkuwento sa kanyang b. maingat
5. Nakalabas ang tuta mga magulang habang c. mapagmahal
kasi naiwan na sila ay kumakain. d. masikap
nakabukas ang gate A. b-a-d-e-c C. b-c-a-d-e e. masipag
B. e-b-a-c-d D. d-c-b-e-a

3. a. Inayos ko agad ang


aking higaan.
b. Maaga akong nagising
kaninang umaga.
c. Kumain kami ng
almusal nang sabay-
sabay.
d. Tulong-tulong kaming
nagdilig ng aming mga
halaman.
e. Nagdasal at
nagpasalamat ako sa
Diyos sa panibagong araw
na kanyang regalo.
A. d-a-b-c-e C. d-a-b-e-c
B. b-e-a-c-d D. e-a-b-c-d

4. a. Nag-aral nang
mabuti si Patrice.
b. Guminhawa at
umunlad ang kanilang
buhay.
c. Nagkaroon si Patrice ng
magandang trabaho sa
Maynila.
d. Nakapagtapos at
nakapagtrabaho na rin
lahat ang kanyang mga
kapatid.
e. Tumulong siya sa
kanyang mga magulang
sa pag-aaral ng kanyang
mga kapatid.
A. b-e-d-c-a C. c-e-d-b-a
B. e-b-a-d-c D. a-c-e-d-b

5. a. Tinawag siya ng pulis


habang siya ay
naglalakad.
b. Nakalimutan ni Mang
Julian magsuot ng
facemask.
c. Humingi siya ng
paumanhin sa kanyang
kasalanan.
d. Umalis ng bahay si
Mang Julian upang
pumunta sa botika.
e. Umuwi siya ng bahay
na hindi nakarating sa
kanyang pupuntahan.
A. c-d-b-e-a C. d-b-a-c-e
B. b-c-a-d-e D. c-e-a-b-d
J. Karagdagang Gawain Bumuo ng limang Gumawa ng timeline Gumawa ng timeline Isulat ang pagkakasunod-
para sa takdang- makabuluhang tungkol sa iyong sarili tungkol sa mga nangyari sunod ng pangyayari
aralin at remediation pangungusap na simula ng ikaw ay sa iyo noong nakaraang tungkol sa paglikha ng
maysanhi at ipinanganak hanggang bakasyon. Daigdig.
bunga .Bilugan ang sa kasalukuyan.
sanhi at salungguhitan
ang bunga.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat
istratehiyang pagtuturo gamitin: gamitin: gamitin: gamitin: gamitin:
ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
aking naranasan na naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa
ng aking punungguro at makabagong makabagong makabagong kagamitang makabagong kagamitang makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag- __Di-magandang pag-
uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata. uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang- __Mapanupil/mapang-
aping mga bata aping mga bata aping mga bata aping mga bata aping mga bata
__Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa
Kahandaan ng mga Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga bata Kahandaan ng mga
bata lalo na sa lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa
pagbabasa. __Kakulangan ng guro __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng kaalaman ng makabagong kaalaman ng __Kakulangan ng guro
sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya sa kaalaman ng
makabagong teknolohiya __Kamalayang __Kamalayang makabagong
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan makadayuhan teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang
makadayuhan makadayuhan

G. Anong kagamitan ang __Pagpapanuod ng __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng
aking nadibuho na nais video presentation presentation presentation presentation video presentation
kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? Book __Community Language __Community Language __Community Language __Community
__Community Learning Learning Learning Language Learning
Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong
__ Ang pagkatutong Task Based Based Based Task Based
Task Based __Instraksyunal na __Instraksyunal na __Instraksyunal na __Instraksyunal na
__Instraksyunal na material material material material
material

You might also like