You are on page 1of 2

ARALING PANLIPUNAN ARALING PANLIPUNAN

GRADE I GRADE II
I. LAYUNIN I. LAYUNIN
Ang mga mag-aaral ay… Ang Mag-aaral ay…
 Naipamalas ang pag-unawa a  Naipapamalas ang pag-unawa sa
kahalagahan ng pagkilala ra sarili kahalagahan ng kinabibilangang
bilang Pilipino gamit ang konsepto komunidad.
ng pagpapatuloy at pagbabago.
 Malikhaing naka pagpapapahayag
 Buong pagmamalaking ng kahalagahan ng
nakapagsalaysay ng kwento kinabibilangang komunidad.
tungkol sa sariling katangian at
pagkakakilanlan bilang pilipino sa
maikling pamamaraan.
II. PAKSANG ARALIN II. PAKSANG ARALIN
A. Paksa: Pagkilala sa sarili A. Paksa: Pagkilala sa Komunidad

B. Sangunian: K to 12 Basic B. Sangunian: K to 12 Basic


Education curriculum baiting Education curriculum baiting

C. Konsepto: Nasasabi ang C. Konsepto: Nauunawaan ang


batayang impormasyon tungkol sa konsepto ng “komunidad”.
sanli: pangalan, magulang,
kaarawan, edad, Hirah CAL 1. Nasasabi ang payak kahulugan ng
paaralan, iba pang komunidad.
pagkakakilanlan at mga katangian
bilang pilipino. 2. Nasasabi ang mga halimbawa ng
"komunidad
III. PAMAMARAAN III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain A. Panimulang Gawain
1. Panalangin 1. Panalangin
2. pagbati 2. Pagbati
3. Energizer 3. Energizer
4. Pagtala ng liban sa klase 4. Pagtala ng liban sa klase
5. Pagganyak 5. Pagganyak

1. Balik -aral 1. Balik-aral

Pagkakilanlan sa sarili
2. Pagganyak
2. Pagganyak Awit: Ako, Ikaw, tayo'y
Awit Kamusta, kamusta isang komunidad.

B. Panlinang ng Gawain B. Panlinang ng Gawain


1. Paunang Pagtataya: 1. Paunang Pagtataya:
 Itanong: Ano-ano ang mga alam Itanong: Ano-ano ang mga lugar
mo tungkol sa iyong sarili? na makikita sa inyong komunidad.
2. Paglalahad: 2. Paglalahad:
 Ipasuri ang ginawa ng mga bata Ipasuri ang ginawa ng mga bata
habang naglalaro. habang sila ay naglalaro.

3. Pagtatalakay: 3. Pagtatalakay:
 Ano-anong mga impormasyon Sino-sino ang mga bumubuo ng
tungkol sa iyong sarili ang inyong komunidad?
ibinahagi mo sa iyong mga kalaro?
4. Paglalahat:
4. Paglalahat: Bukod sa paaralan, pamilihan,
 Bakit kailangan mong malaman simbahan, pook libangan, sentrong
ang mga pangunahing pangkalusugan at mga
impormasyon tungkol sa iyong panahanan, Saan pa maaring
sarili tulad ng iyong pangalan? makita ang ibang komunidad.

5. Paglalapat: 5. Paglalapat:
 Ano-anong pangalan ang 1. Ano-ano ang iyong pwedeng
itinatawag sa iyo ng iyong mga gawin sa inyong komunidad?
magulang o kaibigan maliban sa
iyong unang pangalan? 2. Bakit importanteng paaralan
ang komunidad?
 Sa mga pangalang ito, alin ang
gustong gusto mong itinatawag sa
iyo?
IV. PAGTATAYA: V. PAGTATAYA
Gawain: Gamit ang malinis na Gawain: Gamit ang malinis na
papel, gumawa ng name tag kung papel, iguhit ninyo ang inyong
saan nakasulat ang pinakagusto tahanan at kung sino sino ang
mong pangalan. kulayan. ito gamit kasama ninyo sa loob ng tahanan.
ang paborito mong kulay.
VI. KASUNDUAN VI. KASUNDUAN
Alamin ang pinagmulan ng iyong Igunit sa isang papel ang komunidad na
pangalan. Itanong sa magulang iyong kinabibilangan, iguhit din ang iyong
kung bakit ito ang ibinigay na sanli sa paborito mong lugar sa iyong
pangalan sa iyo. Isulat sa loob ng komunidad. Kulayan ito.
bituin ang una mong pangalan.
PUNA PUNA
___bilang ng mga mag-aaral mula ___bilang ng mga mag-aaral mula
sa kabuang bilang na ___ ang sa kabuang bilang na ___ ang
nagpakita ng ___ na bahagdan ng nagpakita ng ___ na bahagdan ng
pagkatuto sa aralin. pagkatuto sa aralin.

You might also like