You are on page 1of 7

BAITANG 1 Paaralan Baitang/ Antas 1-BERDE

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Guro Asignatura MAPEH
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras DISYEMBRE 05-09,2022 (WEEK 15) Markahan IKALAWANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


DISYEMBRE 05,2022 DISYEMBRE 06, 2022 DISYEMBRE 07, 2022 DISYEMBRE 08, 2022 DISYEMBRE 09, 2022
I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner… Naibibigay ang kahulugan Naipakikita ang kaalamanan sa HOLIDAY Naipakikita ang kaalamanan sa
demonstrates understanding of ng mga salitang ginagamit sa element ng sining tulad ng kulay at IMMACULATE CONCEPTION element ng sining tulad ng kulay
colors and shapes, and the art. hugis, at principle of harmony, at hugis, at principle of harmony,
principles of harmony, rhythm and Nakagagawa ng mga kulay rhythm & balance sa tulong ng rhythm & balance sa tulong ng
balance through painting pagpipinta
sa pamamagitan ng paghahalo pagpipinta
ng mga ito.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner Nakikilala at natutukoy ang Nakagagawa ng sariling disenyo ng Nakagagawa ng sariling disenyo
creates a harmonious design of mga kulay na nakikita sa natural at mga bagay na gawa ng ng natural at mga bagay na gawa
natural and man-made objects to kalikasan. tao na nagpapakita ng sariling ideya ng tao na nagpapakita ng sariling
express ideas using gamit ang kulay, hugis at harmony ideya gamit ang kulay, hugis at
colors and shapes, and harmony
harmony
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto The learner A1EL-IIb A1PL-IId-1 A1EL-IIc
Isulat ang code ng bawat kasanayan. identifies colors, both in natural and Natutukoy ang mga pangunahin Nakagagawa ng sariling likhang Nakagagawa ng sariling likhang
man-made objects, seen in the at pangalawang kulay. sining gaya ng Philippine jeepney or sining gaya ng pagpipinta gamit
surrounding fiesta décor at mga hugis gamit ang ang iba’t ibang gamit sa
A1EL-IIa pangunahing kulay at
pagpipinta
pagkakabalanse ng mga pattern
A1PL-IId-2
Nagagamit ang sariling obserbasyon
sa pagdidisenyo ng jeep at fiesta
decorations

II. NILALAMAN

Panimulang Aralin sa Kulay:


Pangunahing Kulay
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Teacher’s Guide pp. 29-30 Teacher’s Guide
pp. 29-30
2. Mga pahina sa Kagamitang Pupils; Activity Sheet pp. 14-15
Pupils; Activity Sheet pp. 14-15
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource
Tsart

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Primary Colors: Red , blue, Yellow Balik-aral Pamukaw Siglang Gawain
pagsisimula ng bagong aralin. Secondary Colors; green. Violet, Anu-ano ang mga pangunahing Awit:
orange kulay? Ipaawit ang awiting “Upo, Upo,
Anu-ano ang mga pangalawang Gigiwang ang Bangka” ng may
kulay?
aksyon.
Anu-ano ang mga
Paghahawan ng Balakid
pagunahing kulay?
a.Seascape – Tanawing anyong
Pagbigayin ang mga bata
tubig
ng mga bagay sa paligid na
b. Horizon Line – Guhit na
may mga kulay na dilaw,
nagtatagpo sa langit at dagat
pula at asul.
c. Cool Colors- berde,
Paano naman nabubuo
asul, lila
ang mga panagalawang
d. Warm Colors – red,
kulay?
orange, yellow

Pagbabalik-aral
Anu-anong kulay ang bumubuo
sa pangunahing kulay?
Anu-ano naman ang
pangalawang kulay?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iparinig ang kwento sa Big Book Pagbuo ng puzzle ( Bahaghari) Pagganyak Paunang Pagtataya
“Asul na Araw” Anu-anong mga kulay ang Nakasakay na ba kayo ng jeep? Nakapunta na ba kayo sa dagat?
nakikita sa rainbow? Ano ang itsura ng jeep? Anong makikita ninyo rito?
Anong mga bagay ang maari
ninyong makuha dito?
Paano ninyo ilalarawan ang lugar
na ito?
Ano ang nararamdaman ninyo sa
tuwing kayo ay nakararating sa
dagat?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Anong kulay ang nabanggit sa Awit: Red and Yellow Paglalahad Magpakita ng Magpakita ng larawan ng isang
sa bagong aralin. kwento? larawan ng isang jeep dagat.

Pagmasdan ang dalawang


magkaibang jeep.
Kung papipiliin ka saang jeep ka
sasakay? Bakit?
Magpakita ng fiesta décor.
Pagmasdan ang dalawang
magkaibang bandiretas. Saan mo
madalas ito nakikita? Kung pipili ka
sa dalawa, alin ang pipiliin mo?
Bakit?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Laro: Bring Me Game Ilarawan ang mga pangunahing a.Tanungin: Ano ang pagkakaiba ng Patingnang mabuti ang larawan.
at paglalahad ng bagong Magsasabi ang guro ng kulay na kulay. dalawang jeep? Ituro sa mga bata ang guhit na
kasanayan #1 dadalin ng bata. Anu-anong kulay ang nakikita nyo sa nagsisilbing hangganan ng langit
Ang pangkat na maraming jeep B? at ng dagat. Ngunit bigyang diin
madadala ayon sa utos ng guro ang Maayos ba ang pagkakakulay?
na hindi ito ang katapusan o dulo
siyang mananal Bakit sa palagay nyo magandang
pagmasdan ang jeep B? ng dagat at langit dahil ang
mundo ay bilog, ito lamang ang
naabot ng ating tanaw kaya
nagmumukhang ito ang
hangganan.
Sabihin sa mga bata na
Ilarawan ang mga pangalawang ang larawan ay guhit ni Felix
kulay. Hidalgo, isang sikat na Pilipinong
pintor.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Gawain: Ilarawan ang mga pangalawang Ano ang napansin ninyo sa
at paglalahad ng bagong Ibigay ang pangalawang kulay na kulay na nabuo ninyo. larawan?
kasanayan #2 mabubuo:
Pula + dilaw=_____ Ano ang tawag sa guhit sa
Dilaw + asul =_____ pagitan ng langit at dagat?
Asul + pula = ______
Anu-anong kulay ang ginamit sa
Ano ang pagkakaiba ng dalawang pagguhit ng larawan?
bandiretas? Alin ang mas
magandang pagmasdan sa dalawa? Ano kaya ang ipinahihiwatig ng
Anu-anong kulay ang nakikita nyo sa iba’t-ibang kulay nito?
bandiretas? Maayos ba ang
pagkakakulay?
Bigyang diin: Sa pagkukulay ng
isang likhang sining kailangang
balanse ito. Tama ang kapal at nipis
ng kulay upang mas lalo pa itong
mapaganda.
F. Paglinang sa Kabihasaan Ilarawan ang kulay na nabuo ninyo. Ano-ano ang mga pangunahing Kulayan ang jeepney nang maayos Papilahin ang mga bata upang
(Tungo sa Formative Assessment) kulay? Ang mga pangalawang at balanse gamit ang mga halinhinan nilang Makita ang
kulay? pangunahing kulay iginuhit ng bawat isa. Iugnay ito
sa aktuwal na temperature:
Blue = cool = water/ocean
Yellow = warm = sun = heat
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano nakabubuo ng berdeng Paano ninyo ginawa ang inyong
araw-araw na buhay kulay? mga larawan? Ano ang inyong
Lila o ube? Orange o nadarama habang ginagawa ang
dalandan? sarili ninyong iginuhit? Ano ang
ipinahihiwatig ng kulay asul?
Pula? Dilaw?
H. Paglalahat ng Aralin Kulayan ang mga lobo gamit ang Paano nakabubuo ng berdeng Anu-ano ang mga pangunahing Ano ang natutunan natin
mga pangalawang kulay na kulay? kulay? ngayon?
nabuo. Lila o ube? Orange o Ano ang nagagawa ng kulay sa Anu-anong kulay ang cool
dalandan? isang likhang sining? colors?
Anu-anong kulay ang warm
Tandaan:
Ang pagkukulay ng wasto at balanse colors
ay nakapagpapaganda at
nakapagbibigay buhay sa isang
likhang sining.
I. Pagtataya ng Aralin Ano kaya ang maaring mangyari Tingnan ang bagay. Isulat ang A Gumuhit ng sariling banderitas gamit Panuto: Piliin at isulat ang titik
kung lahat ay kukulayan o kung ito ay may pangunahing ang nais na hugis. Kulayan ito ng ng tamang sagot.
gagamitan ng itim na kulay? kulay at B kung ito ay may balanse at wasto. 1. Ano ang tawag sa isang
pangalawang kulay. likhang sining na nagpapakita ng
tanawing anyong tubig?
A. Airscape
B.Cityscape
1. Asul na
C. Landscape
lobo__________
D.Seascape
2. Isang sikat na Pilipinong
pintor na gumuhit ng maraming
2. Lila na larawan ng Seascape.
bag____________ A.Felix Hidalgo B. Jose P.
Rizal C.Juan Luna D.
Victorio Edades
3. Ano ang isinisimbolo ng
3. Pulang
kulay asul?
rosas___________
A. Kagandahan B.
Kalinisan C.Kapayapaan
D.Katapangan
4. Berdeng 4. Alin sa mga sumusunod
medyas _______ ang halimbawa ng warm colors?
A. Asul B.
Berde C. Dalandan
5. Dilaw na D. Pula
mesa___________ 5. Ang mga sumusunod ay
mga halibawa ng cool colors
maliban sa isa. Alin ito?
A. Asul B. Dilaw
C.Kape D.
Lila
J. Karagdagang Gawain para sa Gumuhit ng mga bagay na may Magsanay pa sa pagguhit at
takdang-aralin at remediation pangunahing kulay at pagkukulay ng walang lampas.
pangalawang kulay sa isang
putting papel.
IV. Mga Tala

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well:
___ Group collaboration
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
pagtuturo nakatulong ng lubos? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
Paano ito nakatulong? ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
F. Anong suliranin ang aking __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
naranasan na solusyunan sa __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
tulong ng aking punungguro at Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
superbisor? Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works Planned Innovations: __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: __ Localized Videos Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Making big books from __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from views of the locality __ Making big books from
views of the locality views of the locality __ Recycling of plastics to be used as Instructional views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional
Materials Materials __ local poetical composition Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to:
G. Anong kagamitang panturo ang ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
aking nadibuho na nais kong ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
ibahagi sa mga kapwa ko guro? ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
doing their tasks doing their tasks doing their tasks

Prepared by:

Teacher-I

Checked/ Verifiedby:

MasterTeacher-I

Noted by:

Principal -III

You might also like