You are on page 1of 5

BAITANG 1 Paaralan Baitang/Antas 1-BERDE

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Guro Asignatura ESP 1
Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras DISYEMBRE 05-09,2022 (WEEK 15) Markahan IKALAWANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN DISYEMBRE 05, 2022 DISYEMBRE 06,2022 DISYEMBRE 07, 2022 DISYEMBRE 08,2022 DISYEMBRE 09, 2022
A. PANATAYANG NILALAMAN Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad ng pagkilos at pagsasalita ng may paggalang at pagsasabi ng katotohanan
para sa kabutihan ng nakararam
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Naisasabuhay ang wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa sa lahat ng pagkakataon.
C. MGA KASANAYAN SA Nakapagpapakita ng pagmamahal Naisasagawa ang iba’t ibang paraan Naisasagawa ang iba’t ibang HOLIDAY Naisasagawa ang iba’t ibang
PAGKATUTO sa pamilya at kapwa sa lahat ng ng pagiging masunurin tulad ng: paraan ng pagiging masunurin tulad IMMACULATE CONCEPTION paraan ng pagiging masunurin tulad
(Write the LC code for each.) pagkakataon lalo na sa oras ng - Sumusunod kaagad kapag ng: ng:
pangangailangan inuutusan ng kasapi ng - Pagtulong sa anumang - Pakikinig nang masusi sa
- Pagtulong sa kapwa pamilya gawain sa bahay panuto para sa gawain.
EsP1P- IIc-d – 3 EsP1P- IIc-d – 3
EsP1P- IIc-d – 3 EsP1P- IIc-d – 3
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. MGA PAHINA SA GABAY PAHINA 88-97
NG GURO
2. MGA PAHINA SA
KAGAMITANG PANG MAG-
AARAL
B. IBA PANG KAGAMITANG
PANGTURO larawan ng bata, tsart ng kwento larawan ng bata,
IV. PAMAMARAAN
A. BALIK-ARAL SA NAKARAANG Paano tinulungan ni Magbigay ng isang Ano ang tawag sa mga
ARALIN O PAGSISIMULA NG Wigan ang mga batang paraan ng pagtulong sa hakbang na dapat isagawa
BAGONG ARALIN maysakit? kapwa? kung may gawain?
Ano ang tawag sa batang
Bakit mahalaga na
madaling tumatalima sa
sumunod sa mga panuto?
anumang utos?
Ano kaya ang maaring
mangyayari kung hindi
susundin ang panuto?
B. PAGHAHABI SA LAYUNIN NG
ARALIN
C. PANG UUGNAY NG May mga kagamitan ka Ano ang ginagawa mo Tumutulong ka ba sa mga Laro: Utos ni Pedro
HALIMBAWA SA BAGONG bang hindi mo na kapag inuutusan ka? gawaing bahay? Magbibigay ang guro ng
ARALIN ginagamit? panuto.
Pagsinabi ko na Utos ni Pedro
tumayo.
Lahat ay tatayo. Pero
kung wala ang mga salitang
Utos ni Pedro o hindi kumpleto
ang pangungusap huwag
susunod.
Halimbawa tumayo lang.
Handa na ba kayo?

D. PAGTATALAKAY NG BAGONG Magpakita ng larawan ng Iparinig ang kwento. Iparinig ang kwento. Iparinig ang kwento.
KONSEPTO AT PAGLALAHAD mga taong tumutulong at Si Tim ay mabait na Ang Batang Masipag “Paggawa ng
NG BAGONG KASANAYAN #1 nagbibigay ng relief goods bata. Palagi siyang Sa bahay nila ay lagi mo Paikot
tulad ng mga lumang damit. tumutulong sa mga gawaing siyang makikitang may Ang aralin sa klase ay
bahay. Isang araw ay nasira ginagawa.Nagwawalis at paggawa ng paikot.
ang kulungan ng kanilang nagdidilig ng halaman. Nagpapaliwanag sa paraan ng
aso. Kinukumpuni ito ng Nagpupunas din siya ng mga paggawa ng paikot guro.
tatay niya. Siya ang nag- alikabok sa sopa. Pagkatapos ng Ngunit karamihan sa mga
aabot ng kahoy, pako at Gawain ay hindi niya nalilimutang mag-aaral ay gumuguhit,
kumukuha ng gamit sa mag-aral. nagtutupi ng papel at
bahay. Siyang-siya siya sa Nagbabasa siya ng mga nagdidikit maliban kay Rogelio.
Nagbabahagi ka ba ng mga pagtulong sa kanyang ama. kuwento. Nagsusulat ng Nang matapos ang paliwanag,
kagamitan mo na hindi mo na Maya-maya ay heto na pangalan. At kung minsa’y pinanood sila ng guro para
ginagamit? Kabilang sa mga ang nanay niya at marami nagdrodrowing at nagkukulay. malaman kung sino ang
ito ang damit, laruan at iba pa. ring ipinagagawa sa kanya. Kay sipag talaga ni Tina. makagagawa ng paikot.
Ano ang nararamdaman mo Hindi nakita sa kanya ang Tuwang-tuwa tuloy ang kanyang
sa ginagawa mong pagtulong pagsimangot o pagdabog ina’t ama. Masipag ka rin ba? Si Rogelio lamang ang
sa kapwa? kahit sunud-sunod ang Katulad ka rin ba ni Tina. nakagawa nang maayos at
nagging utos sa kanya. 1. pinakamaganda dahil nilagyan
pa niya ng kulay.

E. PAGTATALAKAY NG BAGONG Anu-ano ang mga bagay na Ano ang masasabi mo Ano ang masasabi mo Ano ang ginagawa ng
KONSEPTO AT PAGLALAHAD hindi mo na ginagamit? tungkol kay Tim? tungkol kay Tina? mga bata samantalang
NG BAGONG KASANAYAN #2 Kanino mo ito pinamamahagi? Ano ang naitulong niya sa Ano ang naitulong niya sa nagpapaliwanag ang guro?
kanyang ama? kanyang ama? Tama ba iyon?
Tumulong din ba siya sa Tumulong din ba siya sa Sino lanag ang nakagawa
kanyang ina? kanyang ina? ng paikot? Bakit?
Paano niyang nagagawa Paano niyang nagagawa Ilarawan ang paikot na
ang sumunod sa lahat ng ang sumunod sa lahat ng ginawa ni Rogelio.
utos nang maluwag sa utos nang maluwag sa
kanyang kalooban? kanyang kalooban?
Nais mo bang tumulad kay Nais mo bang tumulad kay
Tim? Tina?

F. PAGLINANG SA KABIHASAN May mga bagay ka bang hindi


(tungo sa formative assessment) ginagamit?
Gumawa ng listahan kung
kanino mo ito ibibigay.

Bagay na Ibibigay Pangalan


ng Bibigyan
1.
2.
3.
4.
5.

G. PAGLALAPAT NG ARALIN SA May mga bagay ka bang hindi Isa-isahin ang gawain mo sa bahay. Isa-isahin ang gawain mo sa bahay Laro: Pagsunod sa Panuto.
PANG-ARAW ARAW NA BUHAY ginagamit?
Gumawa ng listahan kung
kanino mo ito ibibigay.

H. PAGLALAHAT NG ARALIN Paano mo maipapakita ang Paano mo maipapakita ang Paano mo maipapakita Paano mo maipapakita
iyong pagmamahal sa kapwa sa iyong pagiging masunurin sa ang iyong pagiging ang iyong pagiging
lahat ng pagkakataon at sa oras ng iyong mga magulang? masunurin sa iyong mga masunurin sa iyong guro?
pangangailangan? Tandaan: magulang? Tandaan:
Tandaan: Ang pagsunod sa magulang ay Tandaan: Ang pagsunod sa guro ay
Kaibiga’y ating kailangan magandang kaasalan. Ang pagsunod sa magandang kaasalan.
Sa hirap at ginhawa ng buhay magulang ay magandang Makinig na mabuti sa
Tayo’y kanilang matutulungan kaasalan. panuto at sundin ang mga
Sa oras ng kagipitan. ito.

I. PAGTATAYA NG ARALIN Iguhit ang  kung ginagawa Lutasin: Lutasin: Basahin ito.
mo at  kung hindi. Paano mo maipapakita ang Paano mo maipapakita ang Mayroon akong limang bola.
pagiging masunurin sa pagig-ing masunurin sa Ang isang bola ay pula.
_____1. Ibinabahagi ko ang baon sitwasyong ito? sitwasyong ito? Ang isa pa ay asul.
kong pagkain sa mga Marami kang ginagawang Marami kang ginagawang Tatlo sa mga bola ay dilaw.
kaklase kong walang proyekto sa paaralan. takdang-aralin sa paaralan.
baon. Maya-maya ay tinawag ka Maya-maya ay tinawag ka Gawin ito.
_____2. Pinahihiram ko ng ng ate mo para utusang ng kuya mo para utusang 1. Gumuhit ng limang bola.
kagamitan sa paaralan walisan ang silid. Ano ang bumili sa tindahan. Ano ang 2. Kulayan ang isang bola ng
ang mga kaklase kong gagawin mo? gagawin mo? pula at isang bola na asul.
walang gamit. 3. Kulayan ang tatlong bola ng
_____3. Ibinabahagi ko ang mga dilaw.
gamit at laruan kong hindi
na ginagamit sa mga
batang nangangailangan.
_____4. Tumutulong ako sa
pagbabahagi ng mga
pagkain sa mga biktima
ng kalamidad.
_____5. Binibigyan ko ng pagkain
o laruan ang mga batang
namamalimos sa kalye.

J. KARAGDAGANG GAWAIN Iguhit ang mga bagay na Tapusin ang tugma: Tapusin ang tugma: Tapusin ang tugma:
PARA SA TAKDANG-ARALIN AT naipamahagi mo sa iyong kapwa
REMEDIATION bilang pagtulong sa kanila. Ang batang masunurin ay Ang batang masunurin ay Magagawa nang wasto ang
laging________. (pagpapalain) laging________. (pagpapalain) anumang gawain kung ang mga
panuto’y ating_______.(susundin)

V. MGA TALA
(REMARKS)
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag aaral na nakakuha ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-Aaral na ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities ___ of Learners who require additional activities
nangangailangan for remediation for remediation for remediation for remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require
sa remediation remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
Paano ito nakatulong? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking naranasan na __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
solusyon sa tulong ng aking punong- __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
guro/superbisor __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works Planned Innovations: __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: __ Localized Videos Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Making big books from __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from views of the locality __ Making big books from
views of the locality views of the locality __ Recycling of plastics to be used as Instructional views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional
Materials Materials __ local poetical composition Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
G. The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
doing their tasks doing their tasks doing their tasks

Prepared by:

Teacher-I

Checked/ Verifiedby:

MasterTeacher-I

Noted by:

Principal -III

You might also like