You are on page 1of 4

BAITANG 1 Paaralan Baitang/Antas

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN 1


(Pang-araw-araw na Petsa/Oras DISYEMBRE 12-16,2022 (WEEK 16) Markahan IKALAWANG MARKAHAN
Tala sa Pagtuturo)
I. LAYUNIN Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
DISYEMBRE 12, 2022 DISYEMBRE 13,2022 DISYEMBRE 14, 2022 DISYEMBRE 15,2022 DISYEMBRE 16, 2022
A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag- unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at mga kasapi nito at bahaging ginagampanan ng
PANGNILALAMAN bawat isa.
B. PAMANTAYAN SA Ang mga mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasaad ng kwento ng sariling pamilya at bahaging ginagampanan ng bawat kasapi nito sa
PAGGANAP malikhaing pamamamaraan.
AP1PAM-IIe-14 AP1PAM-IIO-15 AP1PAM-IIe-16 Christmas Party
Natatalakay ang mga Nahihinuha ang mga
Naiisa-isa ang mga batayan ng mga alituntunin ng pamilya na
C. MGA KASANAYAN SA alituntunin ng sariling alituntunin ng pamilya. tumutugon sa iba’t-ibang
Christmas
PAGKATUTO (Isulat ang pamilya. sitwasyon ng pang-araw-
Vacation
code ng bawat kasanayan) araw na pamumuhay ng
pamilya
- Kumain ng
masusustansiyang pagkain
II. NILALAMAN Mga alituntunin sa pamilya
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Pahina 122-126 Pahina 120-122 Pahina 124-126
Guro
2. Mga Pahina sa
Pahina 129-134 PAS Pahina 135 PAS Pahina 130-136
Kagamitang Pangmag-aaral
Mga larawan , tsart Mga larawan , tsart mga Larawan ng
B. Kagamitan masustansiya at di
masusustansiyang pagkain
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o Ano-ano ang mga dapat at Ano ang ang tawag sa mga Ano-ano ang iba’t-ibang
pagsisimula ng bagong di dapat gawin ng mga mabubuting ugali o gawi batayan ng mga
aralin mag-aaral sa loob ng na ipinatutupad ng inyong alituntunin?
kanilang bahay? mga magulang?
Hikayatin ang bawat mag-
Ipasuri sa mga mag-aaral Magpakita ng mga larawan
aaral na magbigay ng
ang mga larawan. Itanong ng mga masusustasiya at di
B. Paghahabi sa layunin ng halimbawa ng alituntunin
kung alin sa mga larawan masusustansiyang pagkain.
aralin na ipinatutupad ng
ang kanilang ginagawa sa Tukuyin ang mga ito
kanilang mga magulang sa
bahay.
kanilang tahanan.
Kailan natin dapat tuparin
Ipakulay ang mga larawan Ano ang kaugnayan ng
C. Pag-uugnay ng mga ang mga alituntuning ito?
na nagpapakita ng kanilang mga pagkain na ito sa ating
halimbawa sa bagong Tumawag ng mga mag-
mga ginagawa sa kanilang mga kalusugan?
aralin aaral na sagutin ang
tahanan.
katanungan.
Pagtalakay ng Teksto:
Pagtalakay ng Teksto: Tumawag ng piling mag-
● Magdaos ng isang
Ipatukoy kung saang uri aaral.
D. Pagtalakay ng bagong talaakayan tungkol sa mga
nababatay ang mga Pangkatin ang mga
konsepto at paglalahad ng ugali o gawing
alituntuninng ipinatutupad larawan ng
bagong kasanayan #1 ipinatutupad sa kanilang
Gawain 3 Gabay, pahina masusustansiyang at di
tahanan.
127 masusustansiyang pagkain
Gawain 1 – pah. 123
● Ilista sa pisara ang
kanilang mga sagot
● Hamunin ng mga mag-
Sabihin ang mga
E. Pagtalakay ng bagong aaral na mag-isip ng mga Pangkatang Gawain:
magagandang epekto ng
konsepto at paglalahad ng alituntunin na nagsisimula Ipagawa ang Gawain 4 sa
mga masusustansiyang
bagong kasanayan #2 sa PAS pahina 136
pagkain sa ating katawan.
A,L,I,T,U,N,T,U,N,I,N
Gawain 2–pah. 123 Gabay
ng Guro
Presentasyon ng Awtput
F. Paglinang sa kabihasnan Presentasyon ng Awtput
Presentasyon ng awtput Pag-uulat ng bawat
(Tungo sa Formative Assessment)
magkapareha
G. Paglalapat ng aralin sa Bilang isang mahalagang Magbigay ng iba pang Ipasulat sa kuwaderno ang
pang-araw-araw na buhay kasapi ng iyong pamilya, halimbawa ng mga gawi na isang pangako at lalagdaan
bakit kailangan mong ginagawa mo sa inyong ito ng kanilang mga
tuparin ang mga tahanan araw-araw ayon magulang.
alituntuning ipiatutupad ng sa iba-t-ibang batayan na “Ipinapangako kong kakain
iyong pamilya sa inyong tinalakay. ako ng mga
tahanan? masusustansiyang pagkain
araw-araw”
Ano ang nauunawaan ninyo
patungkol sa mga alituntunin?
Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa
H. Paglalahat ng aralin ( Ito ay mga mabubuting ugali o
Tandaan Mo, pah. 136 ng PAS Tandaan , pah. 136 ng PAS
gawi na ipinatutupad ng mga
magulang.)
Sagutan: Gumuhit ng larawan ng inyong
Lagyan ng tsek kung alin sa mga sarili na tumutupad ng Markahan ng tse (/) ang larawan
I. Pagtataya ng aralin larawan ang ginagawa mo sa alituntunin para sa inyong: ng masustansiyang pagkain.
inyong tahanan. Kalusugan,pag-aaral at pag- Ekis(X) kung hindi.
Pahina 124-126 uugali.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
E. Alin sa mga istratehiya ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
sa pagtuturo ang Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
nakatulong ng lubos? ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
F. Anong suliranin ang __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
aking naranasan na __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works Planned Innovations: __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: __ Localized Videos Planned Innovations:
nasolusyunan sa tulong ng __ Localized Videos __ Localized Videos __ Making big books from __ Localized Videos
__ Making big books from __ Making big books from views of the locality __ Making big books from
aking punongguro? views of the locality views of the locality __ Recycling of plastics to be used as Instructional views of the locality
__ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional
Materials Materials __ local poetical composition Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition
The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to: The lesson have successfully delivered due to:
___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn ___ pupils’ eagerness to learn
___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated lesson
___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets ___ worksheets
___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets ___ varied activity sheets
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
G. Anong kagamitang ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
panturo ang aking activities/exercises
___ Carousel
activities/exercises
___ Carousel
activities/exercises
___ Carousel
activities/exercises
___ Carousel
nadibuho na nais kong ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS)
ibahagi sa mga kapwa ko ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
guro? ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
doing their tasks doing their tasks doing their tasks
Prepared by:

Teacher-I

Checked/ Verifiedby:

MasterTeacher-I

Noted by:

Principal -III

You might also like