Professional Documents
Culture Documents
DLL Pyschosocial Support
DLL Pyschosocial Support
PETSA:
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN
B . Pamantayan sa Pagganap
TAKE HOME ACTIVITY
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto PSYCHOSOCIAL SUPPORT
(Isulat ang code ng bawat MODULAR
kasanayan)
A. Sanggunian DepEd PSAP K-SHS DepEd PSAP K-SHS DepEd PSAP K-SHS DepEd PSAP K-SHS DepEd PSAP K-SHS
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro p. 23 p. 27 p. 32 p. 36
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang- p. 23 p. 27 p. 32 p. 36
mag-aaral
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ipaliwanag ang natutuhan kahapon. Ipaliwanag ang natutuhan kahapon. Ipaliwanag ang natutuhan kahapon.
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Mga pangyayri sa buhay
Iugnay ang tinalakay kahapon sa Iugnay ang tinalakay kahapon sa Iugnay ang tinalakay kahapon sa
paksa ngayon. paksa ngayon. paksa ngayon.
C. Pagganyak Pag-ehersisyo sa tulong ng video Pag-ehersisyo sa tulong ng video Pag-ehersisyo sa tulong ng video Pag-ehersisyo sa tulong ng video
exercise. exercise. exercise. exercise.
D. Gawain # 1 Pagtalakay ng Paksa “Mga Paraan Safe Animal Activity How Are You Today? Helping Hands
Upang Alagaan Ang Ating 1.Kumuha ng isang papel o bond 1. Sa isang folder o bond 1. I-trace ang iyong kamay sa
Kalusugang Pangkaisipan at paper. paper, iguhit ng malaki ang bond paper o folder.
Pangkatawan” 2. Iguhit ang isang hayop na sa emosyon. Pumili lang ng Gumawa ng 6 na piraso na
pakiramdam mo ay ligtas ka. isa kamay.
Pagkatapos kulayan ito at bigyan ito 2. Kulayan ito at gupitin. 2. Gupitin ang mga naguhit
ng pangalan. 3. Sa likod nito, isulat ang na kamay. Kulayan ito
3. Iguhit naman sa isang papel ang mga bagay na naranasan pagkatapos idikit ito sa
isang lugar na sa tingin mo ay mo batay sa emosyon na popsicle stick.
magiging ligtas ang iginuhit mong ginuhit mo. Sa mga kinder 3. Sa bawat kamay, isulat ang
hayop kapag doon mo siya pinatira. – Grade 3 pwedeng iguhit pangalan ng mga taong
sa likod ang mga malaki ang naitulong sa
naranasan nila batay sa iyo.
emosyon.
E. Gawain # 2 K-G3: Fruit Basket There’s an Emergency! Feeling’s Circle K-G3: Card Giving
1.Sa isang bond paper o papel, 1. Sa isang folder o bond 1. Sa isang folder o bond 1. I-sprayan ng alcohol ang
gumuhit ng malaking basket. paper, iguhit ang mukha ng paper, gumuhit ng isang mga kamay.
2. Sa loob ng basket iguhit ang mga mga taong malaking bilog. 2. I-sprayan ng alcohol ang 1
prutas na paborito mong kainin. mapagkakatiwalaan mo sa 2. Hatiin ang bilog sa apat, pirasong bond paper.
Kulayan ito. loob ng tahanan at TIRED, HAPPY, Hintayin matuyo ang bond
3. Ibahagi sa klase ang iyong gawa. paaralan (Halimbawa: FRUSTRATED, ANGRY, paper.
Ipaliwanag kung bakit yun ang mga miyembro ng pamilya, hati hatiin ito depende sa 3. Isipin na mayroong isang tao ang
prutas na paborito mo. kamag-anak, kaibigan, kung ano ang nalulungkot dahil siya ay may
guro at iba pa). Kahit ilan nangingibabaw na problemang kinakaharap.
G4-G6: Please be careful with my ang iguhit ay pwede. emosyon mo ngayon. 4. Sa isang ½ crosswise na bond
Heart 2. Pagkatapos ay kulayan ito Halimbawa, paper, gumuhit ng isang lugar o
1. Sa isang bond paper o papel, at gupitin ang mukha. nakakaramdam ka ng bagay na sa tingin mo ay
gumuhit ng malaking puso. Magpatulong sa guro kung PAGOD/TIRED, ito ang makakapagpaligaya sa tao kapag ito
Pagkatapos,tupiin ang puso sa gitna. mahirapan gupitin ang may pinakamalaking hati ay napuntahan niya (kung ito ay
2. Sa isang bahagi ng puso ay isulat mukha. sa bilog. lugar) o nahawakan niya (kung ito
ang mga gawain na magpapalakas 3. Idikit ang mukha sa ay bagay).
ng ating kalusugan, sa kabilang popsicle stick gamit ang 5. Pagkatapos iguhit kulayan ito.
bahagi naman ay isulat ang mga glue. 6. Ibigay sa guro ang gawa at
gawaing iiwasan mo upang hindi 4. Ibahagi sa klase ang iyong ilalagay ito ng guro sa isang kahon o
humina ang iyong kalusugan. gawa at ipaliwanag kung lalagyan.
Pagkatapos ay kulayan ang puso. bakit sila ang mga 7. Kapag naipasa na ng lahat ang
3. Ibahagi sa klase ang iyong gawa. pinagkakatiwalaan mo. kanilang gawa. I-sprayan ng guro ng
disinfectant ang mga papel hanggang
sa matuyo ito.
8. Lahat ng bata ay kukuha ng isang
gawa ng kaklase nila. Pagkatapos
ipakita sa klase kung ano ang
natanggap nilang card.
Mahalagang alagaan ang Laging tandaan na isipin palagi Ang iba’t ibang emosyon Isa sa mga bagay na
ating kalusugang pangkaisipan at ang iyong kaligtasan saan mang gaya ng pagiging masaya, nakakapagpasaya sa tao ay makita rin
pangkalusugan. lugar ka pupunta. malungkot, pagkabagot, galit, pagka na masaya ang mga taong mahal
dismaya, pagka gulat, kagalakan at niya.
Importante na ikaw ay ligtas iba pa ay natural sa tao.
palagi sa paaralan at sa inyong Isa sa mga bagay na
F. Paglalahat ng Aralin
tahanan. Ang pagbabahagi ng iyong nakakapagpasaya sa tao ay makita rin
nararamdaman, karanasan, o na masaya ang mga taong mahal
kuwento ng buhay mo sa pamilya, niya.
kamag-anak, kaibigan, kaklase at sa
iba pa ay nakakatulong upang
gumaan ang pakiramdam ng isang
tao.
Pagsunod sa mga paraan ng pag- Isalin ang mga natutuhan sa tahanan. Isalin ang mga natutuhan sa tahanan. Isalin ang mga natutuhan sa tahanan.
G. Karagdagang Gawain
aalaga ng katawan pag-uwi sa
bahay.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Remediation