You are on page 1of 12

Masusing Banghay Aralin sa Araling Panlipunan

Paaralan: Baao Community Antas: 2


College
Guro: Charisse Mae S.A. Asignatura: Araling Panlipunan
Talangan
Petsa: September 11, Kwarter: Kwarter 1 Aralin 1
2021

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay:
Naipapamalas ang pag-unawa sa
kahalagahan ng kinabibilangang
komunidad.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag/nakapagsasalarawan
ng kahalagahan ng kinabibilangang
komunidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang bumubuo ng komunidad:
Mga institusyon gaya ng paaralan,
sentrong pangkalusugan o hospital,
pamilihan, simbahan, munisipyo at
palaruan(AP2KOM-la-1)
II. NILALAMAN Pagtukoy sa mga bumubuo sa
komunidad: Mga institusyon gaya ng
paaralan, sentrong pangkalusugan
hospital, pamilihan, simbahan, munisipyo
at palaruan.
III. KAGAMITANG PANTURO
 Sanggunian
Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo Pahina 397-400
Mga pahina sa Kagamitang pang Mag- Pahina 281-284
aaral
 Kagamitan Mga larawan, laptop,tsart at iba pang
pantulong biswal

IV. PAMAMARAAN Gawain ng Guro Gawain ng


mag-aaral
A. Panimulang
Gawain
1. Panalangin Maaring tumayo muna po ang lahat Panginoon……
para sa ating panalangin.

Magandang umaga mga bata!


2. Pagbati Bago po kayo magsiupo maari po bang Magandang
pakipulot muna po ang mga kalat sa umaga din po
3. Pananatili ng ilalim ng inyong upuan pagkatapos ay Ma’am!
kalinisan at maari na Masusunod po
kaayusan po kayong maupo. Ma’am.

Maari po bang malaman kung sinu-


sino ang liban sa klase ngayon?
Mahusay!
4. Pagtatala ng mga
liban
Wala po
Ma’am!

B. Panlinang na
Gawain
A. Balik-Aral Bilang pagbabalik aral ano nga po ang Ang tinalakay
tinalakay natin po natin
kahapon? kahapon ay
Mahusay! tungkol sa
katangiang
pisikal ng
komunidad.
B. Paghahabi sa Ngayong araw na ito, tutukuyin ninyo
Layunin ng Aralin ang bumubuo ng komunidad.

Pagganyak na Gawain

Mga bata bago po natin simulan ang


ating Aralin ay Handang –
magkakaroon muna tayo ng isang pag- handa na po
awit. Tumayo po tayong lahat. Ang Ma’am.
awit na ito mula sa himig ng “Sitsiritsit
Alibangbang”. Handa na ba ang lahat? “Komonidad”
Didi samun
prisko a parus
Birding bokid
Nagustuhan niyo ba mga bata ang maoyay kitun
ating inawit? Agin, gorang
malaogma
Komonidad
payaba na nira
Simbahan,
tindaan,
iskwilaan
Day care
center ag
health center
Agko nars na
niponta,
Kaya
komonidad
nioswag na..
C. Pag uugnay ng mga Mga bata anong mga nabanggit na Simbahan,
halimbawa lugar sa kanta? tindahan,
Magaling! paaralan at
sentrong
pangkalusugan
hospital po
ma’am.
D. Pagtalakay sa Pagmasdan ang larawang ipapakita
bagong konsepto at ko.
paglalahad ng Ano po ba ang ipinapakita sa unang Palengke po
bagong kasanayan. larawan?
#1

Magaling!

Ano po ba ang ipinapakita sa Munisipyo


pangalawang larawan?

Mahusay!
Ano naman ang ipinapakita sa ikatlong
larawan?

Ospital po

Napakagaling!

Ano naman ang ipinapakita sa ikaapat


na larawan?

Simbahan po
ma’am

Napakahusay!

Ano naman ang ipinapakita sa


ikalimang larawan?

Palaruan po

Magaling!

At ano naman ang ipinapakita sa


ikaanim na larawan?

Paaralan

Mahusay!

Ang mga larawang ito ay bumubuo sa


ating komunidad.
Sa ating komunidad ay may mga
bumubuong institusyon gaya ng
paaralan, sentrong pangkalusugan
ospital, pamilihan, simbahan,
munisipyo, at palaruan.

E. Pagtatalakay sa At dahil alam na ninyo ang mga


bagong konsepto at bumubuo sa ating komunidad. May
paglalahad ng mga katanungan ako sainyo at
bagong kasanayan. tutukuyin niyo ang bumbuo sa mga
#2 institusyon sa komunidad.

Dito hinuhubog ang kaisipan tungo sa Paaralan po


pag-unlad. Maraming nag-aaral dito. ma’am!
Magaling!
Simbahan po!
Dito sama-samang nananalangin ang
mga tao. Palaruan po
Mahusay! ma’am!
Dito naglalaro ang mga bata. Ospital
Mahusay!

Dito pumupunta ang mga tao upang


magpakonsulta ng kanilang mga Munisipyo po
karamdaman.
Napakagaling!
Dito makikita ang mga namamahala ng Palengke po
kaayusan, katahimikan at kapayapaan ma’am!
ng komunidad.
Napakahusay!

Dito naman namimili ng pangunahing


pangangailangan.
Magaling!
Opo!
Naintinidihan na po ba mga bata?
F. Paglinang sa Mayroon akong inihandang tsart dito
Kabihasaaan sa unahan at magkakaroon po tayo ng
gawain at sasagutan ninyo.

Panuto: Punan ang patlang ng tamang


institusyon. Piliin ang sagot sa loob ng
kahon.

Ospital Simbahan
Palaruan Pamilihan
Munisipyo Paaralan
Napakahusay!
Bigyan natin ang bawat isa ng
masigabung palakpakan!
Magaling mga bata!

G. Paglalapat sa Bilang mag-aaral ng mababang Sa


Aralin sa pang- paaralan ng Burocbusoc, paano mo pamamagitan
araw-araw na mapapangalagaan ang iyong po ng
Gawain paaralan? pagtutulong sa
paglinis ng
aming silid-
Magaling! aralan.

H. Paglalahat ng Mga bata may natutuhan po ba kayo Opo!


Aralin ngayong araw?
Mahusay!

Paaralan,
Ano-ano nga ulit ang mga bumubuo sa Munisipyo,
komunidad? Ospital,
Simbahan,
Palengke at
Napakagaling! Palaruan
I. Pagtataya ng Aralin Ngayon ay kumuha po kayo
ng malinis na papel.

Tukuyin ang bumubuo sa komunidad.


Bilugan ang titik ng tamang sagot. Posibleng
1. sagot:
1. B
2. A
3. A
4. C
5. B

a. Pamilihan b. Paaralan c.
Munisipyo

2.

a. Pamilihan b. Paaralan c.
Munisipyo

3.

a. Simbahan b. Hospital c.
Palaruan

4.

a. Simbahan b. Hospital c.
Palaruan

5.
a. Simbahan b. Hospital c.
Palaruan

J. Karagdagang Gumuhit sa inyong kuwaderno ng mga


Aralin Para sa bumubuo ng inyong komunidad.
takdang Aralin o
remediation.

Ipinasa ni:
CHARISSE MAE S.A. TALANGAN
BEED 3A
Ipinasa kay:
ARLENE DIMAIWAT
Guro
ASSESSMENT IN LEARNING

A. Give and explain 3 Characteristics of OBE.


-It is student centered it places the students at the center of the process by
focusing on Student Learning Outcomes (SLO).
It is focus on learner’s mastery over a particular skill. Student thinking is facilitated
a n d e n c o u r a g e d . It focuses on empirically measuring students’
performance outcomes. It starts with a clear picture of what is important for students
to be able to do, organizing the curriculum and instruction and assessment.
-It is faculty driven it encourages faculty responsibility for teaching, assessing
program outcomes and motivating participation from the students.
It affirms teacher as facilitators rather than lecturers. The teacher guides the
students through learning with scaffolding and hands-on activities. The teacher
encourages application of developing knowledge and skills.
-I t i s m e a n i n g f u l provides data to guide the teacher in making valid and
continuing improvement in instruction and assessment activities.
It provides a data to guide teachers in making improvements. It develops a clear
set of learning outcomes around which an educational system focus. Learning
outcomes are supported by teaching and learning activities that makes outcomes
achievable.
B.Distinguish among institutional, program, course and lesson, instructional outcome.
Institutional outcomes.
-Statements of what the graduates of an educational institution are supposed to be
able to do beyond graduation.
Program outcomes
-Are what graduates of particular educational programs or degrees are able to do at
the completion of the degree.
Course or Subject outcomes
-Are what students should be able to demonstrate at the end of course or subject.
Learning or instructional outcomes
-Are what students should be able to do after a lesson or instruction.
C. The following statements are incorrect. On the blank before each number, write
the letter of the section which makes the statement wrong and on the blank after
each number, re-write the wrong section to make the statement correct.
1. A. (a) Because of knowledge explanation (b) brought about by the use (c)
of computers in education (d) the teacher ceased to be the sole source of knowledge.
-because of knowledge explosion
2. B. (a)at present, (b)the teacher is the giver of knowledge (c) by assisting (d)in the
organization of facts and information.
- the teacher is the facilitator of the knowledge
3. B. (a)The change of focus (b)in Institution (c)from the outcomes to content (d)is own
as OUTCOME-BASED EDUCATION (OBE).
-in Institution the change of focus from the outcomes to content is known an
outcome-based Education (OBE).
4. B. (a)A good source (b)of subject matter statement (c)is Benjamin Bloom's /
(d)Taxonomy of Educational objectives.
-a good source is Benjamin Bloom's Taxonomy of Educational objectives of
Subject matter statement.
5. A. (a)Education comes (b)from the Latin root word (c) "educare" or "educere"
(d)which means to pour in”.
-from the Latin root word "educate" or "educere" which means to pour in
education comes.
6. A. (a)In the past (b)the focus (c)of Institution (d)was learning outcomes.
-the focus of Institution was learning outcomes in the past.
7. B. (a)"Pagbibigay sa mag-aaral ng kaalaman at pag-unawa (b)tungkol sa tao,
kapaligiran at lipunan" (c)is an example (d)of learning outcome.
-pagbibigay sa mag-aaral ng kaalaman at pag-unawa tungkol sa tao, kapaligiran
at lipunan is an example of learning outcome.
8. B. (a)Ability to communicate (b)in the writing and speaking (c) is an example (d)of
deferred outcome.
-in writing and speaking the ability to communicate is an example of deferred
outcome.
9. D. (a)Content and outcome (b)are the two (c)main elements (d) of educative process.
-content and outcome of the educative process are the two main elements.
10. C. (a)Nailalarawan ang sariling buhay (b)simula sa pagsilang hanggang sa
kasalukuyang edad (c)is an example (d)of Educational objectives.
-nailalarawan ang sariling buhay simula sa pagsilang hanggang sa kasalukuyang
edad is an example of Educational objectives.
Talangan, Charisse Mae S.A.
BEED 3A

You might also like