You are on page 1of 12

DETAILED Schools

Ormoc City Grade Level Grade 7


LESSON PLAN Division
Salvacion National High Learning
School Kasaysayan ng Asya
School Area
Teacher Mr. Arwin C. Toñada Quarter 2nd Quarter
10:00 – 11:00 AM
Diligence
Date March 7, 2023 Time
3:00 – 4:00 PM
Humility

I.LAYUNIN Ang mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-


Pamantayang unawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pangnilalaman Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri
Pamantayan sa sa pagbabago, pag- unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pagganap Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Pamantayan sa Natatalakay ang karanasan at implikasyon ng ang digmaang
Pagkatuto pandaidig sa kasaysayan ng mga bansang Asyano

Code: AP7TKA-IIIa1.10

Layunin:  natatalakay ang mga kaganapang nagbibigay-daan sa


pagsiklab ng Una Digmaang Pandaigdig;
 masuri ang naging epekto ng Unang Digmaang
Pandaigdig
II.NILALAMAN Paksang Aralin: Unang Digmaang Pandaigdig
Sanggunian: Q3 Modyul 3: Ang Timog at Kanlurang Asya sa Dalawang Digmaang
Pandaigdi
Estratehiya: Talakayan, Video Presentation, Activity, Paper and Ballpen Test,
III.KAGAMITA Module, TV, Laptop
N
IV.PAMAMAR a. Prayer
AAN b. Mga Paalala sa Classroom
Panimulang Gawain
c. Checking of Attendance
d. Quick “Kamustahan”
Bago tayo magpatuloy sa ating paksa, subukan muna natin
Balik – Aral ang iyong kaalaman sa nagpag-aralan natin nuong nakaraang
modyul.
Pagganyak Video Presentation tungkol sa Unang Digmaan Pandaigdig
Pag-uugnay ng mga - Ano ang ipinapahiwatig ng Video presentation?
Halimbawa sa Bagong
- Nararanasan ba ito sa kasalukuyan? Ipaliwanag.
Aralin
Tatalakayin sa araling ito ang sumusunod
Pagtalakay ng Aralin  Unang Digmaan Pandaigdig
Mga Gawain Isalaysay ayon sa pagkakasunod-sunod na pangyayari sa Una
Digmaang Pandaigdig. Isulat ito sa mga kahon sa ibaba.
Anu-anu ang dahilan kung bakit nagkaroon ng Unang
Paglalahat
Digmaan Pandaigdig?
Punan ang talahanayan sa ibaba na nagpapakita ng mga
Paglalapat
epekto ng Una Digmaan Pandaigdig. Gawin ito sa sagutang
papel.
Pagtataya
1. Paano nakakaapekto ang Una Digmaang Pandaigdig sa
paglaya ng mga bansa sa Timog at Kanlurang Asya?

Takdang Aralin Basahin ang susunod na paksa.


V.MGA TALA

Prepared by:

ARWIN C. TOÑADA
Subject Teacher

Checked by: Approved by:

THELMA D. INCILA LEILA A. CORMANES


MT – I School Head
DETAILED Schools
Ormoc City Grade Level Grade 7
LESSON PLAN Division
Salvacion National High Learning
School Kasaysayan ng Asya
School Area
Teacher Mr. Arwin C. Toñada Quarter 2nd Quarter
10:00 – 11:00 AM
Diligence
Date March 8 and 9, 2023 Time
3:00 – 4:00 PM
Humility

I.LAYUNIN Ang mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-


Pamantayang unawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pangnilalaman Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri
Pamantayan sa sa pagbabago, pag- unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pagganap Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Pamantayan sa Natatalakay ang karanasan at implikasyon ng ang digmaang
Pagkatuto pandaidig sa kasaysayan ng mga bansang Asyano

Code: AP7TKA-IIIa1.10

Layunin:  natatalakay ang mga kaganapang nagbibigay-daan sa


pagsiklab ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig;
 masuri ang naging epekto ng Ikawalang Digmaang
Pandaigdig
II.NILALAMAN Paksang Aralin: Ikalawang Digmaang Pandaigdig
Sanggunian: Q3 Modyul 3: Ang Timog at Kanlurang Asya sa Dalawang Digmaang
Pandaigdi
Estratehiya: Talakayan, Video Presentation, Activity, Paper and Ballpen Test,
III.KAGAMITA Module, TV, Laptop
N
IV.PAMAMAR a. Prayer
AAN b. Mga Paalala sa Classroom
Panimulang Gawain
c. Checking of Attendance
d. Quick “Kamustahan”
Bago tayo magpatuloy sa ating paksa, subukan muna natin
Balik – Aral ang iyong kaalaman sa nagpag-aralan natin nuong nakaraang
modyul.
Pagganyak Video Presentation tungkol sa Ikalawag Digmaan Pandaigdig
Pag-uugnay ng mga - Ano ang ipinapahiwatig ng Video presentation?
Halimbawa sa Bagong
- Nararanasan ba ito sa kasalukuyan? Ipaliwanag.
Aralin
Tatalakayin sa araling ito ang sumusunod
Pagtalakay ng Aralin  Ikalawang Digmaan Pandaigdig
Isalaysay ayon sa pagkakasunod-sunod na pangyayari sa
Ikalawang Digmaang Pandaigdig. Isulat ito sa mga kahon sa
ibaba.

Mga Gawain

Paglalahat Anu-anu ang dahilan kung bakit nagkaroon ng Ikalawang


Digmaan Pandaigdig?
Punan ang talahanayan sa ibaba na nagpapakita ng mga
Paglalapat
epekto ng Ikalawang Digmaan Pandaigdig. Gawin ito sa
sagutang papel.
Pagtataya
1. Paano nakakaapekto ang Ikalawang Digmaang Pandaigdig
sa paglaya ng mga bansa sa Timog at Kanlurang Asya?

Takdang Aralin Basahin ang susunod na paksa.


V.MGA TALA Tatalakaying ang araling ito sa March 8 sa Diligence at
March 9 naman sa Humiliy. Ang aralin ay natalakay ng
maaayos sa mga mag-aaral.

Prepared by:

ARWIN C. TOÑADA
Subject Teacher

Checked by: Approved by:

THELMA D. INCILA LEILA A. CORMANES


MT – I School Head
DETAILED Schools
Ormoc City Grade Level Grade 7
LESSON PLAN Division
Salvacion National High Learning
School Kasaysayan ng Asya
School Area
Teacher Mr. Arwin C. Toñada Quarter 2nd Quarter
10:00 – 11:00 AM
Diligence
Date March 13, 2023 Time
3:00 – 4:00 PM
Humility
I.LAYUNIN Ang mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-
Pamantayang unawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pangnilalaman Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri
Pamantayan sa sa pagbabago, pag- unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pagganap Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Pamantayan sa Nasusuri ang kaugnayan ng iba’t ibang ideolohiya sa pag-
Pagkatuto usbong ng nasyonalismo at kilusang nasyonalista

Code: AP7TKA-IIIa1.13

Layunin:  Nasusuri ang iba’t ibang anyo ng Ideolohiya

II.NILALAMAN Paksang Aralin: Unang Digmaang Pandaigdig


Sanggunian: Q3 Modyul 3: Ang Timog at Kanlurang Asya sa Dalawang Digmaang
Pandaigdi
Estratehiya: Talakayan, Video Presentation, Activity, Paper and Ballpen Test,
III.KAGAMITA Module, TV, Laptop
N
IV.PAMAMAR a. Prayer
AAN b. Mga Paalala sa Classroom
Panimulang Gawain
c. Checking of Attendance
d. Quick “Kamustahan”
Bago tayo magpatuloy sa ating paksa, subukan muna natin
Balik – Aral ang iyong kaalaman sa nagpag-aralan natin nuong nakaraang
modyul.

Pagganyak

Pag-uugnay ng mga Suriin ang larawan at tukuyin ang konseptong tinutukoy nito.
Halimbawa sa Bagong Ang una at huling titik ng salita ang gabay nito
Aralin
Tatalakayin sa araling ito ang sumusunod
 Kahulugan ng Ideolohiya
 Kategorya ng Ideolohiya
 Ideolohiyang Pangkabuhayan
 Ideolohiyang Pampolitika
Pagtalakay ng Aralin
 Ideolohiyang Panlipunan
 Uri ng Ideolohiya
 Demokrasya
 Sosyalismo
 Komunismo
Mga Gawain Suriin ang mapa ng Timog at Kanlurang Asya. Tukuyin ang
ideolohiyang umiiral dito at isulat ang sagot sa sagutang
papel.
bansa ang isang kahulugan ng nasyonalismo. Maipamamalas
sa iba’t ibang paraan ang kamalayang pambansa. Ang
Paglalahat
damdaming ito ay nakalikha ng pambansang pagkakaisa,
kalayaan at pagsulong.
Paglalapat Punan ang talahanayan na nagpapakita ng mga ideolohiya.
Gawin ito sa sagutang papel.
Pagtataya
Ano ang Ideolohiya?

Takdang Aralin Basahin ang susunod na paksa.


V.MGA TALA Gagawing dalawang Araw ang talakayang ito upang mas
malaman pa ng mga mag-aaral ang aralin.

Prepared by:

ARWIN C. TOÑADA
Subject Teacher

Checked by: Approved by:

THELMA D. INCILA LEILA A. CORMANES


MT – I School Head
DETAILED Schools
Ormoc City Grade Level Grade 7
LESSON PLAN Division
Salvacion National High Learning
School Kasaysayan ng Asya
School Area
Teacher Mr. Arwin C. Toñada Quarter 2nd Quarter
10:00 – 11:00 AM
Diligence
Date March 14, 2023 Time
3:00 – 4:00 PM
Humility

I.LAYUNIN Ang mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-


Pamantayang unawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pangnilalaman Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri
Pagganap sa pagbabago, pag- unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Pamantayan sa Nasusuri ang kaugnayan ng iba’t ibang ideolohiya sa pag-
Pagkatuto usbong ng nasyonalismo at kilusang nasyonalista

Code: AP7TKA-IIIa1.13

Layunin:  Nasusuri ang iba’t ibang anyo ng Ideolohiya

II.NILALAMAN Paksang Aralin: Ideolohiya


Sanggunian: Q3 Modyul 4: Iba’t Ibang Ideolohiya sa Pag-usbong ng Nasyonalismo at
Kilusang Nasyonalista sa Timog at Kanlurang Asya
Estratehiya: Talakayan, Video Presentation, Activity, Paper and Ballpen Test
III.KAGAMITA Module, TV, Laptop
N
IV.PAMAMAR a. Prayer
AAN b. Mga Paalala sa Classroom
Panimulang Gawain
c. Checking of Attendance
d. Quick “Kamustahan”
Bago tayo magpatuloy sa ating paksa, subukan muna natin
Balik – Aral ang iyong kaalaman sa nagpag-aralan natin nuong nakaraang
modyul.
Pagganyak Magpakita ng lawaran tungkol sa uri ng Ideolohiya
Pag-uugnay ng mga Sa tingin nyo anong ipapahiwatig ng mga Larawan?
Halimbawa sa Bagong
Aralin
Tatalakayin sa araling ito ang sumusunod
 Kahulugan ng Ideolohiya
 Kategorya ng Ideolohiya
 Ideolohiyang Pangkabuhayan
 Ideolohiyang Pampolitika
Pagtalakay ng Aralin
 Ideolohiyang Panlipunan (Lesson Ends Here)
 Uri ng Ideolohiya (Lesson Starts Here)
 Demokrasya
 Sosyalismo
 Komunismo
Suriin ang mapa ng Timog at Kanlurang Asya. Tukuyin ang
Mga Gawain ideolohiyang umiiral dito at isulat ang sagot sa sagutang
papel.
bansa ang isang kahulugan ng nasyonalismo. Maipamamalas
sa iba’t ibang paraan ang kamalayang pambansa. Ang
Paglalahat
damdaming ito ay nakalikha ng pambansang pagkakaisa,
kalayaan at pagsulong.
Paglalapat Punan ang talahanayan na nagpapakita ng mga ideolohiya.
Gawin ito sa sagutang papel.
Pagtataya
Ano ang Ideolohiya?

Takdang Aralin Basahin ang susunod na paksa.


V.MGA TALA Natalakay ng maayos ang aralin.
Prepared by:

ARWIN C. TOÑADA
Subject Teacher

Checked by: Approved by:

THELMA D. INCILA LEILA A. CORMANES


MT – I School Head
DETAILED Schools
Ormoc City Grade Level Grade 7
LESSON PLAN Division
Salvacion National High Learning
School Kasaysayan ng Asya
School Area
Teacher Mr. Arwin C. Toñada Quarter 2nd Quarter
10:00 – 11:00 AM
Diligence
Date March 15 and 16, 2023 Time
3:00 – 4:00 PM
Humility

I.LAYUNIN Ang mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-


Pamantayang unawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pangnilalaman Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri
Pamantayan sa sa pagbabago, pag- unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pagganap Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Pamantayan sa Nasusuri ang kaugnayan ng iba’t ibang ideolohiya sa pag-
Pagkatuto usbong ng nasyonalismo at kilusang nasyonalista

Code: AP7TKA-IIIa1.13
Layunin:  Nasusuri ang iba’t ibang ideolohiya at ang mga
kilusang nasyonalista sa mga bansa sa Timog at
Kanlurang sa Asya sa pamamagitan ng pagpupuno sa
talahanayan
II.NILALAMAN Paksang Aralin: Ideolohiya
Sanggunian: Q3 Modyul 4: Iba’t Ibang Ideolohiya sa Pag-usbong ng Nasyonalismo at
Kilusang Nasyonalista sa Timog at Kanlurang Asya
Estratehiya: Talakayan, Video Presentation, Activity, Paper and Ballpen Test,
III.KAGAMITA Module, TV, Laptop
N
IV.PAMAMAR a. Prayer
AAN b. Mga Paalala sa Classroom
Panimulang Gawain
c. Checking of Attendance
d. Quick “Kamustahan”
Bago tayo magpatuloy sa ating paksa, subukan muna natin
Balik – Aral ang iyong kaalaman sa nagpag-aralan natin nuong nakaraang
modyul.
Pagganyak
Pag-uugnay ng mga Suriin ang larawan at tukuyin ang konseptong tinutukoy nito.
Halimbawa sa Bagong Ang una at huling titik ng salita ang gabay nito
Aralin
Tatalakayin sa araling ito ang sumusunod
 Iba’t ibang Ideolohiya at ang mga Kilusang
Pagtalakay ng Aralin
Nasyonalista sa Timog at Kanlurang Asya

Punan ng impormasyon ang talahanayan. Isulat ang sagot sa


Manila Paper.

Halimbawa

Mga Gawain

Iba’t ibang Ideolohiya at ang mga Kilusang Nasyonalista sa


Paglalahat
Timog at Kanlurang Asya
Mapapahalagahan ko ang bahaging ginampanan ng
Paglalapat
ideolohiya sa pagtamo ng kalayaan sa Timog at Kanluran
Asya __________________________.
Pagtataya Teacher will just dictate the Questions:
Iguhit ang masayang mukha  kung ang pahayag ay tama at
malungkot na mukha  kung ang pahayag ay mali. Isulat
ang sagot sa sagutang papel.
Takdang Aralin Basahin ang susunod na paksa.
V.MGA TALA March 15 – Diligence
March 16 - Humility
Naubos ang oras sa gawain at hindi nagawa ang pagtataya
kaya gagawin nalang sa susunod na araw ang reporting
tunkol sa gawain na ginawa.
Prepared by:

ARWIN C. TOÑADA
Subject Teacher

Checked by: Approved by:

THELMA D. INCILA LEILA A. CORMANES


MT – I School Head

DETAILED Schools
Ormoc City Grade Level Grade 7
LESSON PLAN Division
Salvacion National High Learning
School Kasaysayan ng Asya
School Area
Teacher Mr. Arwin C. Toñada Quarter 2nd Quarter
10:00 – 11:00 AM
Diligence
Date March 17 and 20, 2023 Time
3:00 – 4:00 PM
Humility

I.LAYUNIN Ang mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pag-


Pamantayang unawa sa pagbabago, pag-unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pangnilalaman Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng kritikal na pagsusuri
Pamantayan sa sa pagbabago, pag- unlad at pagpapatuloy sa Timog at
Pagganap Kanlurang Asya sa Transisyonal at Makabagong Panahon
(ika-16 hanggang ika-20 siglo)
Pamantayan sa Nasusuri ang kaugnayan ng iba’t ibang ideolohiya sa pag-
Pagkatuto usbong ng nasyonalismo at kilusang nasyonalista

Code: AP7TKA-IIIa1.13

Layunin:  Napahahalagahan ang bahaging ginampanan ng


ideolohiya sa pagtamo ng kalayaan sa mga bansa ng
Timog at Kanlurang Asya.
II.NILALAMAN Paksang Aralin: Ideolohiya
Sanggunian: Q3 Modyul 4: Iba’t Ibang Ideolohiya sa Pag-usbong ng Nasyonalismo at
Kilusang Nasyonalista sa Timog at Kanlurang Asya
Estratehiya: Talakayan, Video Presentation, Activity, Paper and Ballpen Test,
III.KAGAMITA Module, TV, Laptop
N
IV.PAMAMAR a. Prayer
AAN b. Mga Paalala sa Classroom
Panimulang Gawain
c. Checking of Attendance
d. Quick “Kamustahan”
Bago tayo magpatuloy sa ating paksa, subukan muna natin
Balik – Aral ang iyong kaalaman sa nagpag-aralan natin nuong nakaraang
modyul.
Pagganyak
Pag-uugnay ng mga
Halimbawa sa Bagong
Aralin
Reporting tungkol sa ginawang Gawain sa March
Pagtalakay ng Aralin 15, 2023
Punan ng impormasyon ang talahanayan. Isulat ang sagot sa
Manila Paper.

Halimbawa

Mga Gawain

Iba’t ibang Ideolohiya at ang mga Kilusang Nasyonalista sa


Paglalahat
Timog at Kanlurang Asya
Mapapahalagahan ko ang bahaging ginampanan ng
Paglalapat
ideolohiya sa pagtamo ng kalayaan sa Timog at Kanluran
Asya __________________________.
Pagtataya Teacher will just dictate the Questions:
Iguhit ang masayang mukha  kung ang pahayag ay tama at
malungkot na mukha  kung ang pahayag ay mali. Isulat
ang sagot sa sagutang papel.
Takdang Aralin Basahin ang susunod na paksa.
V.MGA TALA March 17 – Diligence
March 20 - Humility
Prepared by:

ARWIN C. TOÑADA
Subject Teacher

Checked by: Approved by:

THELMA D. INCILA LEILA A. CORMANES


MT – I School Head

You might also like