You are on page 1of 3

PROTOTYPE LESSON PLAN SA FILIPINO 11

Sabjek: KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA Baitang: 11


WIKA AT KULTURANG PILIPINO

Petsa: Sesyon:

Pamantayang Pangnilalaman: Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural,


kasaysayan at gamit ng wika sa lipunang Pilipino.

Pamantayan sa Pagganap: Nakagagawa ng isang sanaysay batay sa isang


panayam tungkol sa aspektong kultural o linggwistiko
ng napiling komunidad.

Kompetensi: Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa mga


napanood na sitwasyong pangkomunikasyon sa
telebisyon (Halimbawa: Tonight with Arnold Clavio,
State of the Nation, Mareng Winnie, Word of the
Lourd. (F11PD-Ib-86)

Naiuugnay ang mga konseptong pangwika sa sariling


kaalaman, pananaw, at mga karanasan (F11PS-Ib-86)

I.LAYUNIN:

Kaalaman: ● Natatalakay ang bilinggwalismo bilang konseptong


pangwika.

Saykomotor: ● Nakagagawa ng isang pagsusuri hinggil sa


konseptong bilinggwalismo;

Apektiv: ● Nababahagi ang kaalaman ng bilinggwalismo sa


pamamagitan ng paggamit nito sa mga angkop na
sitwasyon o usapan.

II. PAKSANG – ARALIN: Modyul 2: Konseptong Pangwika: BILINGGWALISMO

PAKSA Konseptong Pangwika : BILINGGUWALISMO

SANGGUNIAN Module 2, Aklat


KAGAMITANG PAMPAGTUTURO Laptop, TV , Video clips Mga Larawan at Internet

III. PAMAMARAAN: Tugon Para sa Guro

A.PAGHAHANDA Subukin: Gamit ang limang katanungan , pag-isipan


at ibigay ang inyong opinyon.
Pangmotebisyunal na tanong:

Ipasagot ang Gawain 1 bilang 1-3 (Unawain muna ang


Aktiviti/ Gawain: usapan)

Ipasagot din ang pagsusuri bilang 1-3


Pagsusuri

B. PAGLALAHAD Sa bahaging ito, tatalakayin ng guro at ipaunawa sa


mag-aaral ang layunin ng BEP.
Abstraksyon

(Pamamaraan ng Pagtatalakay)

C. PAGSASANAY Sasagutin ang nakasaad sa Gawain

Mga Paglilinang na Gawain Panuto:

A. Pagsama-samahin ang mga salitang nasa loob ng


kahon upang makabuo ka ng pangungusap na
naipapakita ang konseptong bilingguwal. Isulat ang
mga sagot sa iyong kuwaderno.

D.PAGLALAPAT Panuto: Lumikha ng isang “comic strip” na


nagpapakita ng konseptong bilinggwalismo at pumili
ka ng paksa na iyong naibigan.

Ipapaliwanag ng guro ang pamantayan sa


pagmamarka o RUBRIK

E.PAGLALAHAT Sasagutin ng mga mag-aaral ang Karagdagan Gawain


/ Pagpapayaman at kasama dito ang pagpapaliwanag
(Generalisasyon) ng Kriterya sa Pagtataya.

IV. PAGTATAYA Gagawin ang pagsagot sa


I. Pagpipili bilang 1 - 5
II. Tama o Mali bilang 1 - 5

V.TAKDANG-ARALIN Gagawa ang guro ng activity sheet upang ibigay sa


mga mag-aaral na nakakuha ng mababang iskor

You might also like