You are on page 1of 18

Repacked by:

Elvie S. de Guzman
Dullao ES
Lesson Plans for Multigrade Classes Bambang 2 District
Grades I and II Division of Nueva Vizcaya

Learning Area: FILIPINO Quarter: 4 Week: 1


Grade Level Grade I Grade II
Kompitensi Pakikinig Pakikinig
F1PN-IVa-16 F2PN-IVa-7
Natutukoy ang mahahalagang detalye kaugnay ng paksang Naibibigay ang paksa o kaisipan sa napakinggang kuwento
napakinggan tungkol sa isang tunay na pangyayari
Pagsasalita Pagsasalita
F1PS-IVa-4 F2PS-IVa-8.5
Naiuulat nang pasalita ang mga napanood na palabas sa Nakapagbibigay ng maikling panuto ng may 2-3 hakbang gamit
telebisyon ang pangunahing direksyon
Pagsasalita Pagsasalita
F1WG-IVa F2WG-IVa-c-1
Nagagamit ang magalang na pananalita sa angkop na sitwasyon Nagagamit ang magalang na pananalita sa angkop na sitwasyon
sa pagpapakilala ng ibang kasapi ng pamilya pagtatanong ng lokasyon ng lugar
Pagbasa Pagbasa
F1-IVa-b-5 F2PT-IVa-d-1.9
Nakikilala ang mga tunog na bumubuo sa pantig ng mga salita Nakakagamit ng mga pahiwatig upang malaman ang kahulugan
Pagbasa ng mga salita tulad ng paggamit ng mga palatandaang nagbibigay
F1PT-IVa-h-1.5 ng
Natutukoy ang kahulugan ng salita batay sa kasalungat kahulugahan (pagbibigay ng halimbawa)
Pagsulat Pagbasa
F1PU-IVa-1.2 F2PB-IVa-3.2-
Nakasusulat ng mga salita nang may tamang laki at layo sa isa't Nakasasagot sa mga tanong tungkol sa nabasang tekstong pang-
isa imporma syon
Pagpapahalaga sa Wika Pagsulat

1
Grade Level Grade I Grade II
F1PL-0a-j-2 F2KM-IVa-2.4
Nagagamit ang wika bilang tugon sa sariling pangangailangan at Naisusulat nang may wastong baybay at bantas ang liham na
sitwasyon ididikta ng guro
Pagpapahalaga sa Wika
F2PL-0a-j-2
Nagagamit ang wika bilang tugon sa sariling pangangailangan at
sitwasyon
Unang Araw
Layunin ng Aralin Matutukoy ang mahahalagang detalye kaugnay ng paksang Maibibigay ang paksa o kaisipan sa napakinggang kuwento
napakinggan tungkol sa isang tunay na pangyayari

Maiuulat nang pasalita ang mga napanood na palabas sa Magagamit ang magalang na pananalita sa angkop na sitwasyon
telebisyon pagtatanong ng lokasyon ng lugar

Magagamit ang magalang na pananalita sa angkop na sitwasyon Makakagamit ng mga pahiwatig upang malaman ang kahulugan
pagpapakilala ng ibang kasapi ng pamilya ng mga salita tulad ng paggamit ng mga palatandaang nagbibigay
ng kahulugahan (pagbibigay ng halimbawa)

Masasagot sa mga tanong tungkol sa nabasang tekstong pang-


impormasyon

Paksang Aralin Pagtutukoy ang mahahalagang detalye kaugnay ng paksang Pagbibigay ng paksa o kaisipan sa napakinggang kuwento
napakinggan tungkol sa isang tunay na pangyayari
Paggamit ng magalang na pananalita sa angkop na sitwasyon sa
Pag-uulat nang pasalita ang mga napanood na palabas sa pagtatanong ng lokasyon ng lugar
telebisyon
Pagsagot sa mga tanong tungkol sa nabasang tekstong pang-

2
Grade Level Grade I Grade II
Paggamit ang magalang na pananalita sa angkop na sitwasyon impormasyon
pagpapakilala ng ibang kasapi ng pamilya

Kagamitang Panturo TG, TM, BOW, larawan TG, TM, BOW, larawan
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class
Methodology: Describe the parts of the lesson (for example the  Ability Groups
introduction), where you may address all grade levels as one  Friendship Groups
Use letter icons to show group.  Other (specify)
methodology and assessment  Mixed Ability Groups  Combination of Structures
activities  Grade Groups
Teaching, Learning and Assessment Activities

T
A. Itanong: Sino sa inyo ang nanonood ng TV?
Direct Teaching
Ano-ano ang napapanood ninyo?

G B. Basahin ang kwento “ Si Agtek ang Batang Igorot ” (Apendiks 1 )


Group Work
Talakayin ang kwento:
Itanong:
IL Independent Learning 1.Sino ang batang Igorot sa kwento?

2. Saan nakatira ang batang Igorot?


A Assessment 3. Ano-ano ang ginagawa niya araw-araw?

3
Grade Level Grade I Grade II
4.Kailan siya umaakyat sa bundok?

5. Sino ang mga kasama niya sa kubo?

6. Anong magalang na pananalita ang ginamit ni Agtek habang nakikipag-usap sa ina?

7. Ano-anong magagalang na pananalita ang ginagamit natin


sa pagpapakilala ng mga kasapi ng ating pamilya?

G T
Bumuo ng tatlong pangkat Talakayin ang kuwento
Pangkat I- Iguhit ang mga mahahalagang detalye ng kwento Sagutin ang mga sumusunod na tanong
(tauhan, lugar at pangyayari) a. Ayon sa napakinggang kuwento maaari tayong makabuo ng
mga tanong tungkol dito batay sa inyong karanasan.
Pangkat II- Babasahin ng lider ang kwento b. Sagutin ang mga tanong batay sa napakinggang teksto.
Ipasagot ang mga tanong (Apendiks 2 ) 1. Bakit nahinto si Agtek sa pag-aaral?
Iuulat ng lider ang ginawa ng kanilang pangkat. 2. Ano ang ginagawa niya sa umaga?
3. Ano ang itinuturing niyang kaibigan?
Pangkat IIl- Pamilyamo! Ipakilala mo! 4. Anong magagalang na pananalita ang maaring gamitin sa
Ipakilala ang mga kasapi ng inyong pamilya gamit ang mga pagtatanong tungkol sa lugar na kinaroroonan ni Agtek?
magagalang na pananalita.

T G
A. Pagwawasto sa kanilang pangkatang gawain Pangkatin ang mga bata sa dalawa:
B. May mga mahahalagang detalye ang kuwentong
binasa.Gamit ang graphic organizer, ilagay sa tamang Pangkat I- Sagutin ang mga tanong.Piliin ang tamang sagot

4
Grade Level Grade I Grade II
lalagyan ang mga tauhan, (Apendiks 3 )
tagpuan at pangyayari sa kuwento
Pangkat II- Pagsasadula
Gamitin ang magagalang na pananalita sa pagtatanong ng
lokasyon ng lugar.
(Rubrics)Apendiks 6 )
Pagwawasto sa pangkatang gawain.

C.Gumamit ng mga magagalang na pananalita sa pagpapakilala


ng mga iba pang kasapi ng pamilya.
G G
Maghanap ng kapareha .Gamitin ang magalang na pananalita sa Maghanap ng kapareha.Bumuo ng usapan na may tanungan at
pagpapakilala ng napiling kapamilya. sagutan ukol sa lokasyon ng lugar gamit ang magagalang na
pananalita.
Mga Tala
Pagninilay
Ikalawang Araw
Layunin ng Aralin Makikilala ang mga tunog na bumubuo sa pantig ng mga salita Makapagbibigay ng maikling panuto ng may 2-3 hakbang gamit
ang pangunahing direksyon
Matutukoy ang kahulugan ng salita batay sa kasalungat
Makakagamit ng mga pahiwatig upang malaman ang kahulugan
Magagamit ang wika bilang tugon sa sariling pangangailangan at ng mga salita tulad ng paggamit ng mga palatandaang nagbibigay
sitwasyon ng
kahulugan (pagbibigay ng halimbawa)

Maisusulat nang may wastong baybay at bantas ang liham na


ididikta ng guro
Paksang Aralin Pagkilala sa mga tunog na bumubuo sa pantig ng mga salita Pagbibigay ng maikling panuto ng may 2-3 hakbang gamit ang

5
Grade Level Grade I Grade II
pangunahing direksyon
Pagtukoy ng kahulugan ng salita batay sa kasalungat
Paggamit ng mga pahiwatig upang malaman ang kahulugan ng
Paggamit ng wika bilang tugon sa sariling pangangailangan at mga salita tulad ng paggamit ng mga palatandaang nagbibigay ng
sitwasyon ka
hulugahan (pagbibigay ng halimbawa)

Pagsulat nang may wastong baybay at bantas ang liham na


ididikta ng guro
Kagamitang Panturo TG, CG, BOW,LM TG, CG, BOW,LM
Pamamaraan
T
A. Ipaawit “ Ang Alpabetong Filipino”
B.Muling balikan ang kwentong” Si Agtek ang Batang Igorot”
Ipabasa ang mga salita na nagmula sa binasang kwento.
T G
A. Basahin ang mga salita: Pangkatin sa tatlo ang mga bata.
Agtek - Ag-tek
bata - ba-ta Pangkat I-Bigyan sila ng strip na may mga nakasulat na panuto
kubo - ku-bo gamit ang mga pangunahing direksiyon.Ipagawa ito.
Igorot - I-go-rot
umaga - u-ma-ga Hal.: Pumunta sa harapan at iguhit ang tirahan ni Agtek sa kanan
ina - i-na ng pisara.
ama - a-ma
Ang mga salita ay binubuo ng mga pantig at bawat pantig ay Pangkat II- Ibigay ang kahulugan ng mga salita. Gamitin ang
binubuo ng mga tunog . linya.
Bigkasin ang mga salita, pantig at tunog ng mga salita. Masaya- a. luntian
Magaling- b. maligaya

6
Grade Level Grade I Grade II
Marami- c. maluwang
B. May mga salita sa binasa na magkasalungat ang kahulugan. Berde- d. matalino
umaga- hapon malawak- e. sagana
bata- matanda
ina- ama Pangkat III- Sumulat ng panuto na may dalawang hakbang
Magbigay pa ng mga salitang magkasalungat ang gamit ang pangunahing direksiyon.
kahulugan.
Ano ang salitang magkasalungat?
G T
Pangkatang Gawain: A. Basahin ang mga panutong naibigay.
Pangkat I- Pantigin ang mga salita at ibigay ang mga tunog nito: Ano ang gagawin kung may nagbibigay ng mga panuto?
1. bundok- Bakit mahalagang sumunod sa mga panuto?
2. ama-
3. bayan- B. Basahin ang isang liham pangkaibigan para kay Agtek
4. ilog- dahil sa pagmamahal niya sa kalikasan.
5. ina- ( Apendiks 4 )
Pangkat II-Pagtambalin ang mga salitang magkasalungat ang Ano ang tawag sa sulat na ibinibigay sa isang kaibigan?
kahulugan.Gamitin ang linya. Paano ito isinusulat?
1. marami a.malungkot Paano binabaybay ang mga salita?
2. masaya b. tamad Ano ano ang bantas ang ginagamit sa pagsulat ng liham?
3. masipag c. hapon
4. umaga d.matanda
5. bata e. kakaunti
A.Pagwawasto sa pangkatang gawain ng mga bata. I
Pakinggang mabuti ang isang liham.Isulat ito nang may wastong
baybay at bantas.Ilagay ito sa
Papel na ibibigay ng guro. ( Apendiks 5 )

7
Grade Level Grade I Grade II
Mga Tala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Makasusulat ng mga salita nang may tamang laki at layo sa isa't Maisusulat nang may wastong baybay at bantas ang liham na
isa ididikta ng guro

Masasagot ang lingguhang pagsusulit Masasagot ang lingguhang pagsusulit


Paksang Aralin Pagsusulat ng mga salita nang may tamang laki at layo sa isa't Pagsulat nang may wastong baybay at bantas ang liham na
isa ididikta ng guro

Kagamitang Panturo TG, CG, BOW TG, CG, BOW

Pamamaraan T
Muling balikan ang kwentong” Si Agtek ang Batang Igorot”.
Basahin muli ang Liham Pangkaibigan para kay Agtek.
T I
Paano naisulat ang mga salita sa binasang kwento? Isulat muli ang liham nang may wastong baybay at bantas.
Bakit mahalagang naisulat nang wasto ang mga salita?
I T
Isulat nang wasto ang mga pangungusap nang may tamang laki Pagwawasto sa mga ginawa ng mga bata.
at layo.( Appendiks 7 )

A A
(Apendiks 8 ) (Apendiks 9 )
Mga Tala

8
Grade Level Grade I Grade II
Pagninilay

REFERENCES

Grade 1 Grade 2

CG,TG,LM CG,TG, LM Ang Bagong Batang Pinoy 2 LM p.469

Prepared by: Evaluated by: Validated by:

ELVIE S. DE GUZMAN LOURDES T. JASMIN DINDO JOHN H. MORENO


Teacher II Principal II EPS-English/ MG Coordinator

9
Apendiks 1
Q4/W1/D1/G1&2

Si Agtek Ang Batang Igorot

FB_IMG_1470548730574
Si Agtek ay isang batang Igorot.Siya ay taga-Cordillera.
Sa isang bayang bulubundukin sila nakatira. Kasama niya sa
kubo ang kanyang mga magulang.
Kaibigan ni Agtek ang kalikasan. Tuwing umaga,
umaakyat siya sa bundok upang tingnan ang berde at
napakalawak na taniman na kanilang ikinabubuhay. Sanay na
sanay umakyat sa bundok si Agtek.
Sa hapon naman ay nanghuhuli ng isda sa ilog si
Agtek. Ipinagbibili niya ito sa bayan. Ang mga natitirang isda
ay kanyang iniuuwi sa bahay.
“Pangarap ko pong makapagpatuloy ng pag-aaral”
ang sabi ni Agtek sa kanyang ina.

10
Sa susunod na taon ay mag-aaral ka na. Magaling na ang
iyong ama. Siya na ang magtatanim ng gulay. Siya na rin ang
mangingisda sa ilog.

Apendiks 2
Q4/W1/D1/G1&2

Panuto: Sagutin ang mga tanong mula kwento. (pasulat)

11
1. Sino ang batang Igorot sa kwento?
2. Saan nakatira ang batang Igorot?
3. Ano-ano ang ginagawa niya araw-araw?
4.Kailan siya umakyat sa bundok?
5. Sino ang mga kasama niya sa kubo?

Apendiks 3
Q4/W1/D1/G2
Panuto: Basahin at unawain ang mga tanong.Piliin ang
wastong sagot sa loob ng kahon.

magulang masipag umaakyat


Ipinagbibili kalikasan

12
1. Si Agtek ay isang _________________ na bata.
2. Sa umaga _____________siya sa bundok.
3._______________ niya ang mga isda sa ilog.
4. Kaibigan ni Agtek ang __________________.
5.Kasama ni Agtek ang mga ________________ niya sa
kubo.

Apendiks 4
Q4/W1/D2/G2

Barangay Pag-asa

Disyembre 12, 2017

Mahal Kong Agtek,


Masaya ako dahil sa ipinakita mong pagmamahal sa iyong
mga magulang at pagpapahalaga sa ating kalikasan. Hiling ko
na matapos mo ang iyong pag-aaral.

13
Apendiks 5
Q4/W1/D2/G2
Panuto: Isulat nang maayos ang liham gamitin ang
wastong baybay at bantas.

______________
______

____________________

_____________________

________________________________________________________
______________________________________________________________
______________________________________________________________
______________________________________________________________
14
______________________________________________________________
Apendiks 6
Q4/W1/D1/G2

Puntos Pamantayan sa Pagsasadula


5 Maliwanag,kumprehensibo at detalyado ang
pagsasadula
4 Maliwanag at detalyado ang pagsasadula
3 Maliwanag ang pagsasadula
2 Di-maunawaan ang pagsasadula
1 Mahina,nakakalito at kumukontra sa wastong
sagot ang pagsasadula

15
Apendiks 7
Q4/W1/D3/G1

A.Isulat nang maayos ang mga pangungusap.


1. Masipag na bata si Agtek.
2.Kasama niya ang kanyang ama at ina.
3.Nakatira sila sa kubo sa itaas ng bundok.
4. Nanghuhuli siya ng isda sa ilog.
5. Mahal ni Agtek ang kanyang mga magulang.

16
Apendiks 8
Q4/W1/D3/G1

A.Pantigin ang mga salita .

1.bundok-____________________

2.ama-_______________________

3.bayan-______________________

4.ilog-________________________

5.ina-________________________

B. Pagtambalin ang mga salitang magkasalungat ang


kahulugan.Gamitin ang linya.

1. marami a. malungkot

2. masaya b. tamad

3. masipag c. hapon

17
4. umaga d. matanda

5. bata e. kakaunti

Apendiks 9
Q4/W1/D3/G2
A.Panuto: Basahin at unawain ang mga tanong.Piliin ang
wastong sagot sa loob ng kahon.
magulang masipag
umaakyat
Ipinagbibili kalikasan

1. Si Agtek ay isang _________________ na bata.


2. Sa umaga _____________siya sa bundok.
3._______________ niya ang mga isda sa ilog.
4. Kaibigan ni Agtek ang __________________.
5.Kasama ni Agtek ang mga ________________ niya sa
kubo.
B.Isulat ang liham na ididikta ng guro.Isulat ang wastong
baybay ng mga salita at ilagay ang wastong bantas.

Barangay Pag-asa

Disyembre 12, 2017

Mahal Kong Agtek,

Masaya ako dahil sa ipinakita mong pagmamahal sa iyong mga


magulang at pagpapahalaga
18
sa ating kalikasan. Hiling ko na matapos
mo ang iyong pag-aaral.

You might also like