You are on page 1of 7

School: USUSAN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Edukasyon sa
Teacher: SARAH JANE D. TAGLINAO Learning Area: Pagpapakatao
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and March 20- March 24, 2023 Quarter: 3rd QUARTER
Time: III- Makatotohanan 7:20-7:40 AM

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday

I. LAYUNIN (Objectives)
Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananatili ng mga natatanging kaugaliang Pilipino kaalinsabay ng pagsunod sa mga tuntunin at
Pangnilalaman batas na may kaugnayan sa kalikasan at pamayanan
Pamantayan sa Pagganap Nakasunod sa mga tuntuning may kinalaman sa kaligtasan tulad ng mga babala at batas trapiko
Pagsakay/pagbaba sa takdang lugar EsP3PPP-IIIh-17
Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga “road Naiisa isa ang kahulugan ng Natutukoy ang mga lugar Naipapakita ang Natutukoy ang mga batas
Pagkatuto sign” o babala na nakikita mga “road signs” o babala sa sa kalsada na ligtas para sa kahalagahan ng mga lugar trapiko para sa mga may
sa kalsada kalsada. mga tao (pedestrian, sa kalsada para sa mga sasakyan at mga tao
overpass, underpass) tao.
II. NILALAMAN
(CONTENT)
III. KAGAMITANG Textbook Textbook Textbook Textbook Textbook
PANTURO (LEARNING
RESOURCES)
A. SANGGUNIAN textbook textbook textbook textbook textbook
(References)
1. Mga pahina sa Gabay DBOW, ESP book DBOW, ESP book DBOW, ESP book DBOW, ESP book DBOW, ESP book
ng guro (Teacher’s Guide
Pages)
2. Mga Pahina sa https:// https:// https://
kagamitang pang mag- www.youtube.com/watch? www.youtube.com/watch? www.youtube.com/watch?
aaral ( Learner’s Materials v=CKQyHsPhpJ0 v=CZAvh0buh-Q v=_snyTkQJWg0
pages)
3. Mga pahina sa teksbuk
(Text book pages)
4. Karagdagang SDO Taguig and Pateros SDO Taguig and Pateros SDO Taguig and Pateros SDO Taguig and Pateros SDO Taguig and Pateros
Kagamitan mula sa Library Library Library Library Library
portal ng Learning
Resource (Additional
Materials from Learning
Resources)
5. . Mga kagamitan sa Powerpoint, TV Powerpoint, TV Powerpoint, TV Powerpoint, TV Powerpoint, TV
Pagtuturo
IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)
A. Balik-Aral sa Magbigay ng mga proyekto Ipakita ang mga iginuhit ng Anoa no ang mga road sign Ano ang epekto kapag hindi
nakaraang aralin at/o ng inyong lungsod. Paano mga bata sa klase. na ating tinalakay, iguhit ito tayo sumunod sa mga road
pagsisimula ng aralin ito nakakatulong sa inyong sa pasira at ilagay ang signs.
pamayanan. tawag dito.

B. Paghahabi sa Ipakita ang larawan sa Pangkatang Gawain


layunin ng aralin klase.
(Establishing a purpose Ipakita ang mga magiging
for the lesson.) epekto ng pagsunod at di
pagsunod sa mga road
signs.

Pangkat I- Ipakita ang


posibleng mangyari kapag
hindi tumawid sa tamang
Ipakita ang larawan. tawiran at ang
mangyayari kapag
tumawid sa tamang Ipakita nag larawan
tawiran.
C. Pag-uugnay ng mga Saan ito nakikita? Ituro sa larawan ang madalas Ano ang nagyari sa larawan.
halimbawa sa bagong Ano ang tawag sa mga ito? ninyong nakikita sa kalsada. Ipaliwanag.
aralin
D. . Pagtatalakay ng Ipanood ito Pangkat II- Ipakita ang https0://
bagong konsepto at Ipanood ito posibleng mangyari kapag www.youtube.com/watch?
paglalahad ng bagong https://www.youtube.com/ hindi gumamit ng v=_snyTkQJWg0
kasanayan #1 https:// watch?v=Gzjgye8OJkU overpass/ underpass at
(Discussing new concepts ang mangyayari kapag
www.youtube.com/
and practicing new skills gumamit ng overpass/
watch?v=Gzjgye8OJkU
#1) underpass.

Pangkat III- Ipakita ang


posibleng mangyari kapag
sumusunod sa stop light
at ang mangyayari kapag
sumunod sa stop light.
Pedestrian crossing

Pangkat IV- Ipakita ang


posibleng mangyari kapag
hindi sumakay sa tamang
sakayan at ang
mangyayari kapag
sumakay sa tamang
sakayan.

Tamang sakayan at babaan


E. . Pagtatalakay ng Italakay ang Road Safety
bagong konsepto at Ipakita ang larawan, Basahin ang pahina 178- 179 Education Modules ng
paglalahad ng bagong ipatukoy sa mag-aaral ang DepEd- Fundacion MAPFRE
kasanayan #2 mga road sign (2010)
(Discussing new concepts
and practicing new skills Pahina 182
#2)
Overpass Ipaliwanga na may
nakukulong sa jay walking.

Underpass
Stop
light
Sagutin ang mga tanong sa
F. Paglinang sa pahina 180
Kabihasaan (Tungo sa Isa isahin ang mga road
Formative Assesment signs.
3)

G. Paglalapat ng aralin
sa pang araw-araw na
buhay (Finding Practical
applications of concepts
and skills)
H. Paglalahat ng Aralin
(Making generalizations
and abstractions about the
lesson)

I. Pagtataya ng Aralin Iguhit ang mga road sign at Panuto: Lagyan ng tsek (/) Panuto: Basahin at unawain
(Evaluating Learning) kulayan kung kinakailngan. ang patlang kung wasto ang bawat tanong. Isulat ang
ang isinasaad letra ng
tamang sagot sa patlang.
ng pangungusap at ekis (X) ____1. Ano ang dapat gawin
naman kung ‘di-wasto. kung makikita mo ang mga
_____1. Bumababa ako sa pulis na
tamang babaan at sakayan. nagbabantay ng trapiko?
_____2. Tumatawid sa
tamang tawiran ang mga A. basta na lamang tumawid
Ibigay ang pangalan ng mga mag-aaral. C. pabayaan lang
sumusunod. _____3. Tumawid si Nonoy B. huwag pansinin D.
ng kalsada kahit na kulay sundin sila
pula ang ilaw na
gumagabay sa mga ____2. Alin sa mga
tumatawid. sumusunod na tuntunin ang
_____4. Umiiwas ako sa dapat mong sundin?
paglalakad sa mga
kalsadang may babalang A. Huwag tumawid sa
“Mapanganib”. tamang tawiran.
_____5. Nagpaalam muna si B. Maglaro sa daan.
Roy bago pumasok sa C. Sumunod sa signal ng
opisina ng kanyang Tiyo pulis-trapiko.
Arnel. D. Tumawid kahit saang
lugar.

____3. Si Mara ay tatawid


subalit maraming sasakyan
ang dumaraan. Narinig
Niya ang silbato ng pulis at
nakita niya ang signal nito.
Ano ang dapat
niyang gawin?

A. Ipagpatuloy ang
pagtawid.
B. Huwag pansinin ang
pulis.
C. Huwag na lang tumawid.
D. Hintayin ang senyas ng
pulis kung kalian pwede ng
tumawid.
____4. Bakit dapat sundin
ang mga batas at babala na
ipinapatupad ng
ating lipunan?

A. Upang maging maayos at


ligtas ang bayan.
B. Upang maging malinis
ang bayan.
C. Upang maging tahimik
ang bayan.
D. Lahat ng binanggit.

_____5. Ano ang tawag sa


mga taong nagpapasunod
ng mga tuntunin
tungkol sa katahimikan at
kaligtasan ng mamamayan
sa isang lugar?

A. enhinyero C. magsasaka
B. kawani D. pulis
J. Karagdagang gawain
para satakdang-aralin
at remediation
(Additional activities for
application or
remediation)
V. MGA TALA
(REMARKS)
VI.PAGNINILAY( REF
LECTION)
A. .Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya (No. of
learners who earned 80%
on the formative
assessment)
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation (No. of
Learners who require
additional activities for
remediation)
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
(Did the remedial lessons
work? No. of learners who
have caught up with the
lesson.)
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpatuloy sa
remediation( No. of
learners who continue to
require remediation)

You might also like