You are on page 1of 10

BAITANG 1 - 12 Paaralan Dadiangas South Central Elementary School Baitang III

PANG-ARAW-
Guro CHERRY LYCA O. CORRALES Asignatura MTB-MLE
ARAW NA TALA
SA PAGTUTURO Petsa/Oras Mayo 22-26, 2023 (WEEK 4) Markahan IKAAPAT

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Demonstrates expanding knowledge and skills to listen, read, and write for specific purposes.
Nilalaman
B. Pamantayan sa
Has expanding knowledge and skills to listen, read, and write for specific purposes.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code ng Writes a 3-5 step procedural paragraph using signal words such as first, last, then, and next. MT3C-IVa-i-2.7
bawat kasanayan.

II. NILALAMAN
Pagsulat ng Talatang Pamamaraan
IV. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay sa 374 374 374 374
Kurikulum (MELC)
2. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
3. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
4. Mga Pahina sa
Teksbuk

1
5. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resources
B. Iba Pang MS Powerpoint, TV, laptop MS Powerpoint, TV, laptop MS Powerpoint, TV, laptop MS Powerpoint, video, TV, MS Powerpoint, TV,
Kagamitang Panturo laptop laptop
V. PAMAMARAAN
Ano ang nagpag-aralan natin noong Sa nakaraang aralin ay Sa nakaraang aralin ay natutuhan Balik-aral tungkol sa LINGGUHANG
nakaarang linggo? natutuhan niyo na ang niyo na ang pagsulat ng talata. pagsulat ng talatang PAGSUSULIT
pagsulat ng talata. Ano -ano ang mga dapat tandaan pamamaraan.
Ano -ano ang mga dapat sa pagsulat ng talata?
Nakasasagot sa
tandaan sa pagsulat ng • Paano isinusulat ang unang salita llingguhang
talata? ng talata? pagsusulit na may
• Paano isinusulat ang unang • Ano-ano ang dapat tandaan sa 80 – 100 % antas
A. Balik-Aral sa salita ng talata? hulihan ng bawat ng pagkatuto
nakaraang aralin Sa nakaraang aralin ay pangungusap?
at/o Pagsisimula ng
Bagong Aralin natutuhan niyo na ang • Ano-ano ang mga salitang
pagsulat ng talata. maaring gamitin sa pagsulat ng
• Ano-ano ang dapat talatang pamamaraan?
tandaan sa hulihan ng bawat
pangungusap?
• Ano-ano ang mga salitang
maaring gamitin sa pagsulat
ng talatang pamamaraan?

2
Marunong ka bang magluto ng Alam ba ninyo mga bata na sa Bunuo ng talata tungkol sa
kanin? bawat gawain ay may pagkasunod- pang araw-araw nyong
sunod na paraan kung paano ito ginagawa bago kayo
maiaayos na may
pumasok sa paaralan.
magandang kinalabasan?
Alam nyo ba ang wastong paraan
ng paghalaman?
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin

3
1. Ano-anong mga salita ang nag bigay 1. Ano-anong mga salita ang Sa ating Aralin ngayon mga bata ay 2. Ano-anong mga salita ang
hudyat sa mga pangyayari sa kwento? nag bigay hudyat sa mga nag bigay hudyat sa mga
muli nating tatalakayin ang
2. Ano ang ipinahahayag ng mga
pangyayari sa kwento? wastong paraan ng pagsulat ng pangyayari sa kwento?
D. Pagtalakay ng 2. Ano ang ipinahahayag ng 2. Ano ang ipinahahayag ng
salitang una, ikalawa, kasunod at Talatang Pamamaraan.
bagong konsepto at panghuli. mga salitang una, ikalawa, mga salitang una, ikalawa,
paglalahad ng kasunod at panghuli. Sa pagkakataong ito nakakatiyak kasunod at panghuli.
bagong kasanyan 3. Paano nakatutulong ang mga ito 3. Paano nakatutulong ang akong talagang matutuhan niyo 3. Paano nakatutulong ang
#1 upang maunawaan ang pagkasuno- mga ito upang maunawaan na ito ng lubusan mga ito upang maunawaan
sunod ng mga pangyayari sa kwento?
ang pagkasunod-sunod ng ang pagkasunod-sunod ng
mga pangyayari sa kwento? mga pangyayari sa kwento?
E. Pagtalakay ng Pagsasanay 1
bagong konsepto at Panuto: Isulat sa patlang
paglalahad ng ang hudyat na salita upang
bagong kasanayan tukuyin ang
#2 tamang pagkasunod-sunod
nito. Piliin ang titik ng
tamang sagot.

1. Ano-anong mga salita ang


nagbigay hudyat sa mga

pangyayari sa kwento?

2. Ano ang ipinahahayag ng mga


salitang una, ikalawa,
kasunod,pagkatapos at panghuli.

3. Paano nakatutulong ang mga ito


upang maunawaan
ang pagkasuno-sunod ng mga

4
pangyayari sa kwento?
PAGSASANAY 2
Panuto: Isulat nang sunud-
sunod ang mga
pangungusap sa
nakalaang organizer.
Gamitin ang salitang una sa
unang
pangyayari, sumunod sa
F. Paglinang sa pangalawang pangyayari,
Kabihasaan ikatlo
(tungo sa Formative
Assessment)
sa ikatlong pangyayari,
pagkatapos sa pang-apat na
pangyayari at panghuli sa
huling pangyayri bilang
hudyat
na salita upang tukuyin ang
tamang pagkasunod-sunod
nito.

5
Pagsasanay 3
Panuto: Buuin ang talata
gamit ang sumusunod na
pangungusap.
Gumamit ng mga salitang
nagsasaad ng wastong
pagkasunod-sunod.

G. Paglalapat ng aralin
sa pang-araw-araw
na buhay

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang dapat natin tandaan sa Ano ang dapat natin tandaan Ano ang dapat natin tandaan sa Ano ang dapat natin tandaan
pagsulat ng isang talatang sa pagsulat ng isang pagsulat ng isang talatang sa pagsulat ng isang
pamamaraan? talatang pamamaraan? talatang
Tandaan: pamamaraan? Tandaan: pamamaraan?
Sa pagsulat ng isang talatang Tandaan: Sa pagsulat ng isang talatang Tandaan:
pamamaraan mahalagang Sa pagsulat ng isang pamamaraan mahalagang Sa pagsulat ng isang
gamitin ang mga salitang talatang pamamaraan gamitin ang mga salitang talatang pamamaraan
nagbibigay hudyat sa mahalagang gamitin ang nagbibigay hudyat sa mahalagang gamitin ang
pagkakasunodsunod ng mga mga salitang nagbibigay pagkakasunodsunod ng mga mga salitang nagbibigay

6
pangyayari ; gamitin ang una sa hudyat sa pangyayari ; gamitin ang una sa hudyat sa pagkakasunod-
unang pagkakasunodsunod ng mga unang pangyayari, sumunod sa sunod ng mga pangyayari ;
pangyayari, sumunod sa pangyayari ; gamitin ang una pangalawang pangyayari, ikatlo sa gamitin ang una sa unang
pangalawang pangyayari, ikatlo sa sa unang pangyayari, ikatlong pangyayari, pagkatapos sa pangyayari,
ikatlong pangyayari, pagkatapos sa sumunod sa pangalawang pang-apat na pangyayari at sumunod sa pangalawang
pang-apat na pangyayari at pangyayari, ikatlo sa ikatlong panghuli sa huling pangyayari. pangyayari, ikatlo sa ikatlong
panghuli sa huling pangyayari. pangyayari, pagkatapos sa pangyayari, pagkatapos sa
pang-apat na pangyayari at pang-apat na pangyayari at
panghuli sa huling panghuli sa huling
pangyayari. pangyayari.

7
Ayusin ito sa wastong
pagkakasunod.Gamitin ang
mga salitang una, sumunod,
ikatlo, pagkatapos, at
panghuli upang mabuo ang
mga hakbang o
pamamaraan ng paggawa
ng itlog na maalat. Isulat sa
patlang ang inyong
sagot,Pagkatapos ay isulat
I. Pagtataya ng Aralin ito nang patalata:
.
Isulat sa graphic organizer ang mga
pagkasunod-sunod ng mga
pangyayari.

Sumulat ng talata ng pagkakasunud-sunod na ginagawa mo sa


J. Karagdagang Aralin
paghuhugas ng pinggan. Gamitin ang mga hudyat na salita.
para sa takdang-
aralin at remediation

8
_____Lesson carried. Move on to the next objective. ______Lesson not carried.
VI. MGA TALA
_____Pupils did not find difficulties in answering the lesson.
_____Pupils found difficulties in answering the lesson.
_____Pupils did not enjoy the lesson because of lack of knowledge, skills and interest about the lesson.
VII. PAGNINILAY _____Pupils were interested on the lesson, despite of some difficulties encountered in answering the questions asked by the teacher.
_____Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.
_____Majority of the pupils finished their work on time.
_____Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
na pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral
nanakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation
Strategies used that work well:

____Group work/ group collaboration ____Games ____Answering preliminary activities/ exercises


_____Diads _____Rereading of Paragraphs / Poems / Stories _____Role Playing/Drama/Creative presentations
E. Alin sa mga _____Differentiated Instruction _____Lecture Method _____Video presentation/ Power point presentation
_____Peer Teaching _____Discussion Method & Activity _____Jigsaw
istratehiyang pagtutuo
_____Think-Pair-Share _____Drill and Practice _____Localized Materials
nakatulong ng lubos? _____Brainstorming
Paano ito nakatulong?
Why?
______Complete Instructional Materials ______ Availability of technological Materials _______Pupils’ eagerness to learn
_______Group member’s cooperation in doing their tasks _______Giving pupils more time to discover/explore the task given to them
_______Allowing pupils to think of their own strategy on how to present the activity _______Varied activity sheets
F. Anong suliranin ang _____Pupils behavior/attitude _____Bullying among pupils

9
aking naranasan na
_____Rubric making _____Availability of technological equipment (HDMI, LCD Projector, TV) _____Additional
solusyunan sa tulong
clerical works _____Instructional Materials (IMs)
ng aking punungguro _____Pupils medium of Instruction
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong _____Video presentation _____ Power point presentation _____ Localized Instructional Materials _____ Big Book
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

10

You might also like